ผู้เขียน หัวข้อ: 0 Benz ทำไมทำกับผมอย่างนี้ ของหายเละเทะ  (อ่าน 7985 ครั้ง)

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
Re: 0 Benz ทำไมทำกับผมอย่างนี้ ของหายเละเทะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 20:51:24 »
ศูนย์บางที่ก็ไม่มีอู่ทำสีเป็นของตัวเอง ต้องส่งรถต่อไปอีกที ต้องระวังด้วย

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
Re: 0 Benz ทำไมทำกับผมอย่างนี้ ของหายเละเทะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 20:55:31 »
ไม่ใช่รายแรกและรายสุดท้าย

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 21:05:23 »
พอจะใบ้หน่อยได้มั้ยครับว่า ศูนย์ แถวไหนจะได้ทราบและระวังมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 22:35:44 »
ลองขอดูกล้องวงจรปิดครับ แต่ส่วนตัวผมว่าไม่น่ารอดครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 23:12:58 »
ส่วนนึง จขกท ประมาทเองด้วยละครับ ขนาดเหรียญผมยังเก็บออกเลย ถ้าจะตามคงต้องไปขอดูกล้องวงจรปิด
ทั้งนี้ผมเคยเจอกลับกัน ขอชมเลยละกัน โตโยต้า ล้านนา เชียงใหม่
ผมทำนาฬิกาข้อมือตกลงไปซอกเบาะ (ราคาไม่แพงเป็น Casio เรือนละ 3 พัน)
หาไม่เจออยู่นานจนลืม พอเอารถไปเช็ค น่าจะเป็นตอนล้างรถ
พนักงานเค้าเก็บใส่ถุงซิปล็อคเอามาวางในช่องเก็บของคอนโซลกลางให้
พอผมไปเห็นก็อึ้งๆ ในความซื่อสัตย์ของพนักงาน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 00:55:16 »
 จขกท . ไม่ผิดครับ แต่ ประมาท
คำแนะนำ. ควรแจ้งทาง ผจก 0 ให้ดำเนินการอย่างใดอย่างหนึ่งในการแก้ไขหรือปรับปรุงครับ  อย่าปล่อยให้ละเลยไป ด้วยภาวะเศรษฐกิจและสังคมยุคนี้ บีบให้คนเห็นแก่ตัวกัน ทำอะไรตามใจ เอารัดเอาเปรียบผู้อื่น
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 08:29:49 »
ขอบคุณมากครับ ไอ้เราเอารถเข้าที่นี่ เกิน 10 รอบแล้ว แต่ครั้งนี้นานสุด เพราะเป็นอาทิตย์ เพราะทำเครมด้วย
ไอ้คนรับก็ไม่ได้เตือนบอก ต้องเอาทุกสิ่งออกขนาดแว่นกันแดด ....ความคิดผมมันก็เหมือนอุปกรณ์ ในการขับรถดีๆนี่เอง ตอนนี้พยายามเข้าถึงตัว
หัวหน้า เพื่อพูดคุยต่อไป
อย่างเช่นพนักงาน ถ้ารับรถไปแล้วก็น่าจะช่วยตรวจสอบ สิ่งที่พวกโจร์ชอบ แล้วถ้าเป็นบ่อย ก็น่าจะมีกล้องวงจรปิดสักที คนใน 100% เพราะซ่อมใน 0 ครับ
ที่ผมเคืองมากคือ เค้าแทบไม่พยายามในการหาให้ หรือสืบสวนใดๆเลย เอาแต่ถาม ผมเป็นต้องโทรไปเองทุกครั้งครับ
ส่วนใหญ่ที่ขโมยก็น่าจะเป็นเล็กน้อยๆที่คนเอาคิดว่าเค้าไม่รู้ แต่ของผมแว่นพร้อมกล่อง 4 อันที่ประตูคนขับด้วยครับ
ถ้าติดต่อหัวหน้าไม่ได้ ก็ว่าจะทำจดหมายไปล่ะครับ หลักฐานที่ซื้อมาก็ไม่มีชัดเจน เพราะซื้อที่ต่างประเทศทั้งนั้น เค้าแค่อ้างไม่มีหลักฐานก็จบแล้ว

เสียไปไม่พอ ผมก็ต้องซื้อให้แฟนไหมอีก เพราะคันนี้ติด VK 70 แสบตามากครับ เหมือนเสีย2ต่อเลยล่ะครับ
0 ตรงบ่อนไก่ ตรงข้ามสวนลุมครับ คิดว่าคนดีๆก็น่ามีเยอะ แต่คนชั่ว ผมเห็นด้วยว่า ถ้าเค้าไม่คิดปรับปรุงแก้ไขตรงจุดนี้
เอาของโดยไม่ได้รับอนุญาติไป ก็คือขโมยดีๆ ก็คดีอาญาล่ะครับ เสียชื่อการบริการจริงๆครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 09:25:58 »
จขกท . ไม่ผิดครับ แต่ ประมาท
คำแนะนำ. ควรแจ้งทาง ผจก 0 ให้ดำเนินการอย่างใดอย่างหนึ่งในการแก้ไขหรือปรับปรุงครับ  อย่าปล่อยให้ละเลยไป ด้วยภาวะเศรษฐกิจและสังคมยุคนี้ บีบให้คนเห็นแก่ตัวกัน ทำอะไรตามใจ เอารัดเอาเปรียบผู้อื่น

คนจะ โกง ขโมย เอาเปรียบ ทำไม่ดี หรือ อื่นๆในแง่นี้ ต่อให้อยู่ในยุคไหนก็มีครับ

ให้ย้อนกลับไปก่อนมนุษย์จะเริ่มมีอารยธรรมก็มีครับ หรือ ต่อให้มนุษย์พัฒนาไปถึง Utopia ก็มีอยู่ดีครับ

ไม่จำกัดว่า รวย หรือ จน

ไม่จำกัดว่า ตำแหน่งผู้บริหาร หรือ ตำแหน่งปฏิบัติการ

ไม่จำกัดว่า เจ้าของกิจการ หรือ ลูกจ้าง

สังคมที่เจริญๆเศรษฐกิจดีๆประมาณประเทศ สวิสฯ หรือ สิงคโปร์ มีไหมครับ(มีอยู่ดีครับ)

อยู่ที่ว่าจะ โกง ขโมย เอาเปรียบ ทำไม่ดี หรือ อื่นๆ ในแง่นี้ แบบไหน

แบบพื้นๆทั่วไป โดนจับได้ง่าย ไม่มีกฎหมายรองรับ

แบบเนียนๆแยบยล จับไม่ได้ ไล่ไม่ทัน มีกฎหมายรองรับ อาศัยช่องโหว่ของกฎหมาย

กลับกัน คนที่ไม่กระทำพฤติกรรมเหล่านั้น ต่อให้ฐานะเป็นอย่างไร อยู่ในตำแหน่งไหน อยู่ในสถานที่ใด เวลาใด ก็ไม่ทำอยู่ดีครับ

เพราะฉะนั้น จะโทษยุคสมัยไม่น่าจะตรงเท่าไรครับ น่าจะอยู่ที่จิตสำนึกมากกว่าครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 10:15:17 »
ที้งรถไว้ที่ศูนย์ กุญแจอยู่กับเค้า โอกาสของหายยังไงก็มีครับ ต่อให้รถเป็นของเราก็เถอะ

ผมเองเวลาเอารถไปทำสี ก่อนออกจากบ้านยังต้องเก็บของในรถเกือบหมดแล้วใส่ถุงไว้ ขนาดพระเครื่องที่แขวนไว้ยังเก็บเลยครับ กลัวหาย

จะมีแค่เศษเหรียญ 50 สตางค์นิดหน่อยๆ ที้งไว้เท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 16:10:29 »
จขกท.พลาดเองเลยครับ เวลาผมเอารถไปทำอะไร เข้า0 ล้างรถ ผมเอาของออกหมดเลยไม่เว้นแม้แต่ Easy passหรือเศษเหรียญเล็กๆน้อยๆ
ใครจะชอบมองว่าผมโลกไม่สวย แต่เคสแบบนี้มันเกิดขึ้นบ่อย ไม่คุ้มครับ แว่นอันละห้าหลักใครจะเอาไว้
ขอให้ตามได้แล้วกัน เสียความรู้สึกจริงๆเลย 0เบ้นด้วยนะ ลองดูกล้องวงจรปิดดูยังครับผมว่า0เบ้นน่าจะมีเยอะอยู่นะ