ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนหน่อยครับ สนใจ BMW มือสอง รุ่นไหนน่าเล่น  (อ่าน 3679 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chefton

• Newbie
  • *
สอบถามเพื่อนหน่อยครับ สนใจ BMW มือสอง รุ่นไหนน่าเล่น
งบประมาน 800-900K
งบประมานค่าซ่อมบำรุงประมานประมานปีละ 50K (ไม่รู้พอใหม)

ขออออกตัวเลยครับเป็นคนไม่มีความรู้เรื่องรถ
เพราะทำงาน IM เลยไม่ได้ออกไปไหนเลย อยู่แต่ห้อง ตกดึกมาก็ลงมาขายเบียร์ที่ใต้คอนโดร้านเล็กๆ ไม่ได้ไปไหนเลยครับ
ออกไปหาไรกินที่ห้างไกล้ๆประมาน 1-2 อาทิตยงต่อครั้ง ภาระไม่มีครับ

ที่สนใจ BMW เพราะชอบความสวยงามของมันอ่ะครับ
ที่เคยผ่านตามาเท่าที่หาดู ก็มีรุ่น BMW 525i SE E60 (ชอบข้างหน้า ที่ดูวัยรุ่นทันสมัยอ่ะครับ)

มีรุ่นไหนอีกใหมครับที่น่าเล่น เน้นดูวัยรุ่น ทันสมัย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ตั้งงบแบบนี้ได้อยู่แล้วล่ะครับ  ชอบก็ซื้อได้

หารถดีครับ รถที่เจ้าของใช้อยู่ประจำครับ

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
งบแบบนี้ เล่นรุ่นถูกแต่ปีใหม่ๆ เถอะครับ อย่าง X1, ซีรี่1

ถ้าโดยส่วนตัว ประทับใจ 116i มากๆ ราคาปกติจะล้านนิดๆ แต่ถ้าปีเก่าๆ ประมาณ2010-2012 น่าจะพอหาต่ำกว่าล้านได้

รถไม่เก่า ขับสนุก ประหยัดน้ำมัน แล้วยังไม่ถึงเวลาซ่อมหนักเท่าไร  ผมเชียร์แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Turin

หา e90 325 ก็น่าสนใจไม่น้อย บีเอ็ม 6 สูบรุ่นสั่งลา  8)

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com

จัดไปอย่าให้เสีย BMW E90 325i

ลองหาดีๆมีมือสองให้สอย อยากหล่อก็แต่งเอาครับ

ออฟไลน์ chaithawat

e90 lci ไม๊ครับ ตัวนี้มองรอบด้านยังไงก็หนุ่มกว่า ทันสมัยกว่า e60 นะด้านข้างนี่แทบแยกไม่ออกเลย f30 กะ e90
แต่งขึ้นกว่าเยอะครับ อะไหล่หัวตัดมาเยอะแล้วทั้งสี่และหกสูบ
ถ้าหาตัว m sport ได้จะเวริคมากเลยแทบไม่ต้องแต่งอะไรแล้วหล่อได้อีก 3-4 ปีสบาย ตัว 325i ออกใหม่สามล้านกว่าผ่านไป7ปีเหลือไม่ถึงล้านเพื่อนผมขายทั้งน้ำตาเลยเพราะอยากได้คันใหม่ ได้ช่วงล่าง m sport พาร์ทรอบคัน ภายในก็สวยครับ ระะยะยาวปล่อยต่อง่ายราคาไม่ตกเพราะมีแค่ไม่กี่สิบคันในประเทศ   
ภายในก็กว้างพอประมาณนะครับไม่ได้คับแคบอย่างในรูปที่เห็น ต้องลองนั่งดูครับ ขับโคตรสนุก ลองได้ขับเป็นต้องขอคิกดาวน์บ่อยๆเพราะเสียงเครื่องหวานมาก หรือไป 320d ก็ไม่ขี้เหร่ครับ 
ปล.เตรียมงบสำรองไว้ซักแสนนึงอุ่นใจกว่าครับ เพราะของเหลวอะไหล่สิั้นเปลืองพวก ลูกรอกสายพาน กรองประเก็นต่างๆ ก็เกินห้าหมื่นแล้วหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2016, 14:01:35 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ที่ดูทันสมัยหน่อยก็ต้องพวก E90 325i LCI E60 525i LCI แล้วครับ
ก่อนหน้านี้ดูเก่าละ ไฟหน้าท้ายก็ธรรมดาๆ รุ่นดีเซลราคาแข็งมาก ซ่อมทีก็เอาเรื่อง

ออฟไลน์ SM.

ไม่บอกว่าอยากได้รถแนวไหน คันเล็กใหญ่ ราคานี้ ได้ทั้ง 3/5-series เลยครับ หรือ x1 ก็ได้นะ

ออฟไลน์ Chefton

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกๆท่าน เดี่ยวไล่เปิดดูและหาข้อมูลทุกรุ่นที่ท่านให้มานะครับ ที่จริงถ้าเจอตัวดีๆ ถูกใจอาจเพิ่มงบได้ ชอบแนววัยรุ่นๆทันสมัยๆอ่ะครับ เพราะผมก็ 26 เข้า 27 เองอยากได้ที่ไม่ดูแก่มาก ^^ ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ เดี่ยวแวะมาบอกว่าถูกใจรุ่นไหนบ้างครับ