ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำน้ำยาขัดหน้าต่างหลังพลาสติก รถconvertible หน่อยครับ  (อ่าน 1643 ครั้ง)

ออฟไลน์ xtrarach

• Jr. Member
  • **
เป็นรถ peugeot 306 cabriolet ของพี่ที่สนิทกัน

หน้าต่างหลังเป็นพลาสติก เหลืองจนมองไม่เห็นแล้ว

ของแท้ให้เปลี่ยนหาไม่ได้ ของเทียมต้องเอามาติดตั้งเองซึ่งอ่านจากรีวิวเมืองนอกแล้วดูไม่ง่าย
ราคาก็ไม่ถูกเลย งั้นเอาไว้ก่อน

เลยอยากหาน้ำยาขัดที่ได้ผล

ผมเข้าใจว่า porche boxster, bmw convertible ทั้งหลาย, mazda mx5 รุ่นยุคก่อนปี 2000 น่าจะเป็นวัสดุเดียวๆกัน

พี่ๆบางท่านอาจจะมีประสบการณ์

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
เหลืองเหมือนกันครับ รอคำตอบด้วยคนครับ

ถ้าเช็ดออกนี่หล่อขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ขัดเองคงยากครับ นอกจากมีเครื่องขัด มีปั๊มลม

จ้างเขาทำแล้วจิบกาแฟรอดีกว่าครับ

น่าจะต้องใช้เครื่องขัดกระดาษทราย ไล่เบอร์จากหยาบไปละเอียด

แล้วขัดด้วยน้ำยาอีกที

อย่างแย่ที่สุดก็คือใส แต่อมเหลือง ถ้ามันเข้าเนื้อนะครับ

ถ้าโชคดีก็ใสแจ๋วละครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เคยซื้อ Plexi glass polisher ครับ
เอามาใช้ขัดพวกไฟหน้า บังลมมอไซค์ และกระจกหลัง
ใช้ได้ดีแต่เหนื่อย

ตอนนี้ในไทยสบายมีคนรับขัดเลนส์ไฟหน้าเยอะเลย ได้เหมือนกันครับ เพราะวัสดุเดียวกัน

ออนไลน์ Turin

• Hero Member
ถ้าเป็นวัสดุแบบเดียวกับ MX5 NA (เป็นพลาสติกใสเนื้อยางๆหน่อย) ผมไม่แน่ใจว่ามันขัดได้ ... เห็นชาว NA เค้าทนไม่ไหวก็สั่งหลังคาใหม่ หรือไม่ก็หนีไปใช้ของ NB กันทั้งนั้นครับ