ผู้เขียน หัวข้อ: 4wd เดิมๆจากโรงงาน สามารถไปน้ำตกผาสวรรค์ จ.กาญจนบุรี ณ เวลานี้ได้หรือป่าวครับ  (อ่าน 5341 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
พอดีผมหาคลิป ล่าสุด ไม่ค่อยได้ หรือมี ก็รายละเอียดเส้นทางไม่ครบ
แต่ดูจากคลิปเก่า โหดเข้าขั้นนรกเลย มีแต่รถแต่ง ติดหล่มกันเป็นแถว  อยากรู้ว่า เส้นทางมีการปรับปรุง ให้พอรถ 4wd เดิมๆ ไปลองวัดได้

รถใครเคยไปพิชิตมาแล้ว เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ไม่มั่นใจว่าทางรถไถที่เขาทำไว้สภาพเป็นยังไง  ถ้ายังดีอยู่ 4wd เดิม ๆ  ก็ไปได้  แต่ถ้าทางเละเหมือนเดิม  ล้อต่ำกว่า 35 นิ้วไปไม่ได้ครับ 

ออฟไลน์ Fly to dream

ดูจากหลายๆคลิปแล้ว Hummer H1 , Land Rover Defender ,Benz G 6x6 , Ford F150 Raptor ก็ไม่น่าไปได้ครับ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
ช่วงนี้ของปี ทางคงเละมาก ไม่เสี่ยงจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ focus2012

ดูจากหลายๆคลิปแล้ว Hummer H1 , Land Rover Defender ,Benz G 6x6 , Ford F150 Raptor ก็ไม่น่าไปได้ครับ  ;D ;D ;D

ไปดูมาเหมือนกันครับ บอกได้เลยว่าไม่รอด ขนาดยกสูงๆ จัดยางดอกแบบบั้งๆ ยังไม่รอดเลย

สุดท้ายต้องพึ่งสลิงลากครับโหดจริงๆ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ chanphoto

ออฟไลน์ johnlee

ต้องแบบนี้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ต้องแบบนี้

อันนี้ติดใบมีดหน้ารถ แล้วถางป่าเข้าไปเลยครับไม่ต้องวิ่งตามทาง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
แค่ทางเข้า ยางเดิมก็ รูดปรื๊ด รูดปรื๊ด แล้วครับ  :)

ออฟไลน์ northu

เมษา ไปได้ครับ แต่น้ำตกน้ำจาน้อยมาก

คือผมไปเมื่อเดือนที่แล้วมาครับ แต่เอากระบะธรรมดาไป
วิ่งเข้าไปจากทางเข้า ได้ประมาณ 5-6 โล พอเห็นสภาพถนน รู้เลยว่า ไม่รอดแน่ เลยหาที่กลับรถ ออกมาก่อน

ตั้งใจว่า ซื้อ 4wd เพื่อจะไปแก้ตัว  และอยากรู้ด้วยว่า ถนนเส้นนี้ มีการบำรุงทุกปีหรือป่าว 
หรือเป็นที่สงวนไว้ให้ 4wd แต่งเต็ม วิ่งได้อย่างเดียว
ดูคลิปน้ำตกแล้ว อยากไป ให้ถึงให้ได้ครับ น้ำตกสวยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2016, 09:52:48 โดย nimnim_thailand »

ออฟไลน์ northu

คือผมไปเมื่อเดือนที่แล้วมาครับ แต่เอากระบะธรรมดาไป
วิ่งเข้าไปจากทางเข้า ได้ประมาณ 5-6 โล พอเห็นสภาพถนน รู้เลยว่า ไม่รอดแน่ เลยหายที่กลับรถ ออกมาก่อน

ตั้งใจว่า ซื้อ 4wd เพื่อจะไปแก้ตัว  และอยากรู้ด้วยว่า ถนนเส้นนี้ มีการบำรุงทุกปีหรือป่าว 
หรือเป็นที่สงวนไว้ให้ 4wd แต่งเต็ม วิ่งได้อย่างเดียว
ดูคลิปน้ำตกแล้ว อยากไป ให้ถึงให้ได้ครับ น้ำตกสวยดี

เส้นทางตรงนี้ไม่ได้มีเจ้าหน้าที่มาดูแล เหมือนกับอุทยานแห่งชาติ ที่มีข้อกำหนด

ให้ยางขนาดไม่เกิน 33" และต้องไม่ช่ายยางตะขาบ ถึงจะเข้าพื้นที่ได้

ทำให้เส้นทางนี้กลุ่ม Off Road Hard Core ชอบเข้าไปเล่นกันครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

ไม่น่ารอดครับ ขนาดแต่งเต็มยังเหนื่อยเลย

ออฟไลน์ MxJeeP

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมว่ายังพอวัดใจไปได้ ยังไม่ค่อยเห็นพวกoffroad เข้ากันเท่าไหร่
แต่ถ้าฝนหนักๆ เที่ยวกันเยอะๆไม่รอดครับ รถผมยาง35"ไปยังเป็นภาระ 555+
No pain No gain !!

ออฟไลน์ Arado_kung

ทางที่มันเละเพราะพวกใส่ยางตะขาบล้อโตๆนี่แหละครับ ปั่นทางกระจายหมด ต้องรีบเข้าไปก่อนคณะพวกนี้จะมากัน =_=

ออฟไลน์ O_o"

แค่รถยังไม่พอครับ ต้องมีทักษะด้วยครับ  :D :D :D

เข้ามั่วๆเข้าไป รถอะไรก็ไม่รอดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2016, 12:10:41 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Untouchable

อย่าเสี่ยงดีกว่าครับผมเคยไปออกทริปกับเพื่อนช่วงประมาณนี้ นั่งรถเพื่อนไปขนาดแต่งออฟโรดเต็มๆฝีมือมันก็ใช้ได้ยังเนื่อยเลยครับ

ออฟไลน์ Tomz

ล่าสุดผมไปมาเมื่อวันที่ 20 ก.ค. ที่ผ่านมานี่เองครับ  บอกได้ 100% เลยว่า รถเดิมๆ ไม่มีทางรอดครับ

ฝนตก ทางเละเทะมาก แถมตอนขากลับ มีมาอีก คณะนึง 7-8 คันได้ แต่ล่ะคัน แต่งเต็มมาก น่าจะเล่นทางเละไปแล้วแหละ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ากลุ่มออฟโรดฮาร์ดคอไป ผมว่าเดิมๆไม่รอดแน่นอน

ออฟไลน์ delete

แค่รถยังไม่พอครับ ต้องมีทักษะด้วยครับ  :D :D :D

เข้ามั่วๆเข้าไป รถอะไรก็ไม่รอดครับ

เฮ้ย รูเบน บาริเคลโล่ มาทำรายการแล้วเหรอครัช

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

ส่ง 3 คนนี้ไป เชี่อสามารถไปถึงด้วยรถ sedan นี่เเหละ 5555

ออฟไลน์ SM.

ต้องแบบนี้

อันนี้ติดใบมีดหน้ารถ แล้วถางป่าเข้าไปเลยครับไม่ต้องวิ่งตามทาง

::) ::) ::) ::) ::)

แบบนี้ สงสัย หมดหนาวแล้ว ค่อยไปดีกว่า แถวๆ กุมภาฯ ปีหน้า ท่าจะดี