ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยครับ  (อ่าน 6354 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือว่า อยากทราบเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยอะครับ ว่าแบบถูกๆกับแพงๆมันต่างกันอย่างไร

ถ้าผมมีงบประมาณหมื่นต้นๆ จะต้องติดยี่ห้อไหนดีครับ แบบว่ารถต้องตากแดดทุกวันเลย(แบบไม่มีร่มเลยอะ แดดเปรี้ยงๆ) เลยอยากลงทุนนิดนึงอะครับ กะจะติดฟิล์มดีๆไปเลย ช่วยแนะนำยี่ห้อหน่อยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: อยากถามเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:02:16 »
ฟิล์ม กรองแสง นั้น โดยปกติ เซลส์ ขายรถให้คุณ จะพยายามแถมมาให้อยู่แล้ว

V Kool หนะแพงกว่าใครเพื่อน
แต่สำหรับผม 3M หรือ Lamina ก็พอแล้ว

Re: อยากถามเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:09:26 »
อ่อ ผมจะเอามาติดเองอะครับพี่จิมมี่ เพราะรถที่ผมจะซื้อเค้าไม่แถมอะไรเลยน่ะครับ อิอิ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 13:05:10 »
รถอะไรเนี่ย??

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 13:14:33 »
อ่อ ไม่บอกยี่ห้อแล้วกันครับ แต่ว่าผมซื้อโดยใช้สิทธิพนักงานอะครับ มาเป้นรถเปล่าๆเลยอะครับพี่จิมมี่ แต่ได้ส่วนลดเยอะ ก็เลยจะเอาไปติดฟิล์มดีๆอะคับ

ที่ไม่บอกยี่ห้อนี่ไม่ได้กั๊กนะ แต่ว่ายังไม่ได้เลือกยี่ห้ออะครับ เพราะว่าผมซื้อแบบมีส่วนลดได้หลายยี่ห้ออ่าคับ แหะๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 14:14:44 »
อิจฉามากมาย ฮ่าๆๆ

ขนาดของพี่เอง ซื้อเอง ส่วนลดยังไม่เยอะเลย

เอิ๊กๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 14:19:36 »
แหะๆ ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับ สำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 15:24:03 »
สิ่งที่ต้องถามเพิ่มเติมคือ ใช้พวกอุปกรณ์ GPS หรือเปล่า ถ้าใช้พวก film ที่มี ปรอท มากๆก็จะทำให้ใช้อุปกรณ์พวกนี้ไม่ได้ แต่ขณะเดียวกันพวกfilm ปรอทก็กันความร้อนได้ดี แถมราคาถูกด้วย
 หลักๆยี้ห้อเรื่อง ก็ V-kool  >lamina = 3M > hikool   ที่ V-kool แพงกว่าชาวบ้านก็เพราะเป็น film ใสแต่กันร้อนได้ดีไม่แพ้ filmทึบๆ  แต่พวก lamina , 3M ก็มีการแบ่งเกรดอีกประมาณ 3-4 ระดับเช่นกัน ระดับเกรดดีๆราคาก็เป็นหมื่นไม่ต่างจาก V-kool เท่าไหร่   รายละเอียดเพิ่มเติม   http://www.108film.com/
  ปล.แต่จริงๆไม่ต้องรีบหาก็ได้นะกว่ารถจะมาอีกตั้ง 4-5 เดือนไม่ใช้หรอครับ :'(

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 15:45:08 »
นั่นแน่ คุณ tsmart  รู้อีกตะหากผมจะซื้ออะไร

ไม่รู้ก็แปลกแล้วล่ะ คุณกันออกจะบ่อย อิอิ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ พอดีหาข้อมูลได้เฉยๆน่ะครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 23:03:13 »
หาร้านที่เซลล์เอารถไปส่งติดซิ แล้วให้เซลล์โทรไปแจ้ง ได้ราคาเซลล์ด้วย
คิๆ ใช้บ่อยครับถูกกว่าหน้าร้านเยอะอยู่

(ปล.เพิ่งรู้ว่าเลือกยี่ห้อรถได้ด้วย ปกติเห็นแค่พนักงานขอบริษัทนั้น ๆ เองเนอะ)

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 23:55:29 »
ถ้าต้องการฟิล์มใสกันความร้อนได้แนะนำ V-Kool สถานเดียวครับ แอคคอร์ดผมติด VK70 รอบคันยกเว้นบานหน้าเดี๋ยว GPS มันหาสัญญาณมะเจอ เวลาเจอแดดส่องมันร้อนน้อยกว่า รถอีกคันที่ติด Hi-Cool R10HC แบบเห็นได้ชัดเจนเลยล่ะ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:39:04 »
รถผมใช้ vkool ติดบานหน้า vk40 รอบคัน vip รับ gpsได้ดีไม่มีปัญหา(ไม่รู้รุ่นอื่นเป็นมั๊ย)
vkoolเด่นที่ใส และยังคงการกันความร้อน  แต่ถ้าไม่เน้นใส ผมว่า laminaก็พอครับ เลือกรุ่นที่กันร้อนรวมได้ดีๆ