ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่อน mystar จบแล้วไม่ต้องจ่ายก้อนสุดท้ายแต่คืนรถไปเลย ดีมั้ยครับ  (อ่าน 25938 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
ปีละไม่เกิน 3หมื่นโล ครับ 5ปี แสนห้า เงื่อนไขเขา
มีกำหนดจริงๆ ด้วย แต่คนปกติก็ไม่น่าจะใช้เกินนี้นะครับ (แต่ถ้าเป็ฯผมเกินแน่นอน55)

ตามสัญญาจริงๆมันคืนง่ายๆแบบนั้นได้เลยเหรอครับ

สมมุติว่าทำแบบนั้นไปแล้วศูนย์ไปขายต่อที่ราคาต่ำกว่า balloon ผมว่าเค้าสามารถฟ้องเรียกค่าส่วนต่างจากเราได้อีกนะครับ

หรือส่วนมากราคาที่ขายกันจะสูงกว่า balloon ครับ เลยไม่มีปัญหาถ้าจะไม่จ่ายก้อนสุดท้ายแล้วคืนรถไปเลย
ในเงื่อไขเค้าบอกเลือกคืนรถได้เลยครับ