ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับ Honda Jazz โฉมปัจจุบันครับ ถ้าจะออกโฉมปัจจุบันควรหรือเปล่า?  (อ่าน 3610 ครั้ง)

ออฟไลน์ olEUINOXlo

• Newbie
  • *
Honda Jazz โฉมปัจจุบันนี่เป็น Minorchange จากตัวเปิดตัวปีไหนอ่ะครับ พอดีผมดูว่าจะซื้อ HONDA JAZZ ปีนี้
แต่ก็ยังลังเลว่าจะออก JAZZ เลยปีนี้ แต่อยากจะรู้ว่า JAZZ จะมี Majorchange มาอีกเมื่อไหร่อ่ะครับ ปีหน้ารึเปล่า

หรืออีกทางเลือกก้ขยับขึ้นไปเล่น CIVIC 1.8EL

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ไม่แน่ใจว่า ปรับปรุง พร้อมกับ ซิตี้หรือไม่ แต่ ข่าวลือหนาหู ว่า มาปีหน้า  8)

ออฟไลน์ Nut_K

Jazz โฉมปัจจุบันเป็นรุ่น Modelchange แล้วครับ แต่ที่ญี่ปุ่นน่าจะได้เห็นโฉม Minorchange ช่วงปลายปีนี้ถึงต้นปีหน้านะครับ เพราะโฉมนี้อายุครบ 3 ปีแล้ว แต่ในไทยคงมาช่วงกลางๆปีแหละครับ เพราะต้นปีน่าจะเป็น City Minorchange ( เรียงตาม Timeline ที่เปิดตัวในไทย )

ปล. ตอนนี้มีข่าวว่า Honda India ส่ง City Minorchange ไปเทสที่ญี่ปุ่นแล้ว เปลี่ยนดีไซน์ไฟหน้าให้รับกับกระจังแบบใหม่พร้อมใส่ Projector lens + DRL ไฟท้ายแบบใหม่ กันชนหน้า-หลัง

ออฟไลน์ Tien.W

เป็นรถที่ มีเสียงบ่นเรื่อง กล่องงงกับน้ำมัน ในตอนแรกๆ ที่ออกมา หลังจากนั้นก็เงียบกริบ แทบไม่มีเสียงบ่น เสียงด่าอะไร เกี่ยวกับรถรุ่นนี้ออกมาเลย

ถ้าจำเป็นต้องใช้ ก็ซื้อไปเถอะ ถ้ารอ MC มา เดี๋ยวก็มีคนมาบอกว่า Lot แรกยังไม่นิ่ง ต้องรอสักพัก 3 - 6 เดือน รอไปรอมา เดี๋ยวก็มีคนบอกว่า กำลังจะเปลี่ยนโฉม วนไปวนมาสุดท้ายก็ไม่ได้ใช้สักที นั่นแหละ

ส่วนถ้างบถึง จะขยับไป Civic FC มันก็ดีกว่าแน่นอน ดีกว่ามาก แต่จะคุ้ม กับ การใช้งานหรือป่าว อยู่ที่คุณครับ

ออฟไลน์ northu

• Full Member
Honda Jazz โฉมปัจจุบันนี่เป็น Minorchange จากตัวเปิดตัวปีไหนอ่ะครับ พอดีผมดูว่าจะซื้อ HONDA JAZZ ปีนี้
แต่ก็ยังลังเลว่าจะออก JAZZ เลยปีนี้ แต่อยากจะรู้ว่า JAZZ จะมี Majorchange มาอีกเมื่อไหร่อ่ะครับ ปีหน้ารึเปล่า

หรืออีกทางเลือกก้ขยับขึ้นไปเล่น CIVIC 1.8EL

เชียร์ Civic มากกว่าครับ

แต่ถ้าเทียบให้ใกล้เคียง Jazz น่าจะดูที่ HRV ได้ความอเนกประสงค์ที่มากขึ้น

ออฟไลน์ yod artstu

ยางขอบประตูหน้าขวา ปิดยากทุกคันครับ มีแค่นั้น
ช่วงล่าง ก็กระเทือนๆครับ city จะนุ่มกว่า
อื่นๆยังไม่เจออะไรครับ เพิ่งหมื่นโล
: )

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
เพิ่งไปจอง civic el เซลบอกว่าซิตี้โปรดีลดห้าหมื่นเลยลังเล

ตอนแรกจะเอา civic e  แต่ดูไปดูมาใหนจะทำเบาะอีก ก็เลยขยับเป็น el
พอเจอเงื่อนไข city เข้าไปก็คิดหนักอีก

หาข้อมูลในแนตไปๆมาๆ ลังเลส่วนลดซิลฟี่อีก ปวดหัว

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
เพิ่งไปจอง civic el เซลบอกว่าซิตี้โปรดีลดห้าหมื่นเลยลังเล

ตอนแรกจะเอา civic e  แต่ดูไปดูมาใหนจะทำเบาะอีก ก็เลยขยับเป็น el
พอเจอเงื่อนไข city เข้าไปก็คิดหนักอีก

หาข้อมูลในแนตไปๆมาๆ ลังเลส่วนลดซิลฟี่อีก ปวดหัว

ไม่แน่ใจว่า ซิลฟี่ ใกล้หมดอายุโมเดลหรือเปล่า สังเกตจากมีตัว DIG Turbo มากระตุ้น

ลองเช็คดูก่อนครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ J_Serie5

ถ้างบถึง ซื้อ civic ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Teera

ขึ้นอยู่กับงบ และวัตถุประสงค์ครับ ผมซื้อมาใส่จักรยานไปปั่น work สุดๆ พับเบาะหลังใส่จักรยานได้2คัน เอนกประสงค์ มากๆ ข้อเสียมีประตูหน้าขวาปิดยาก ตอนมาใหม่ๆ ตอนนี้ไม่รู้สึกแล้ว
ช่วงล่าง upgrade เป็น TEIN ขับดีกว่าเดิมพอสมควร

ออฟไลน์ yourturle

JAZZ<<<>>>CIVIC แปลว่ามีงบที่ 7-9.7แสน

ดู จขกท จะว่าออกมา รถตกรุ่นเร็ว ขับแป๊บเดียวเก่าซะละ

CIVIC FC คือตำตอบ เพิ่งเปิดตัวไป มีค59 ที่ผ่านมา ขับหล่อๆไปอีก4ปี  8)
One Day.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: อยากทราบเกี่ยวกับ Honda Jazz โฉมปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 08:52:32 »
ถ้าจะเอา V+ ขึ้นก็ให้ซื้อก่อนที่เค้ารับนะครับ กลัวจะลดสเปคจอแบบซิตี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SM.

Jazz คง MC ปีหน้าครับ รอหน่อย ถ้ารอไม่ไหว งบถึง ไป Civic ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆ

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้างบไปถึง civic ได้ลองดู altis ด้วยโปรส่วนลดน่าจะแรงพอควรแถมตัวรถยังมีบางจุดเหนือกว่า civic ถ้าเทียบในตัว 1.8 เหมือนกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะขยับไปCivic ถ้าใช้เหตุผลควรดูหลายอย่างครับ ซื้อแล้วตึงไหม วัตถุประสงค์การใช้งาน ลักษณะการขับขี่ เส้นทางที่ใช้ ความเร็วที่ใช้
แต่ถ้าเอาอารมณ์ล้วนๆยังไงก็Civicเถอะ

ปล.Jazzคงไมเนอร์ประมาณปีหน้า(อาจจะช่วงปลายๆปี)ครับ เพราะตัวรถปี14 คาดเดาจากเวลาเอานะครับ