ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องกระจกมองหลัง Zoom Eng หน่อยครับ  (อ่าน 3613 ครั้ง)

ออฟไลน์ of

• Newbie
  • *
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องรถยนต์เท่าไรแต่คิดไม่ตกครับ เลยขอคำปรึกษาจากทุกๆท่านหน่อยนะครับ

- แท้ กับ ปลอม ดูยังไง

พอดีจะไปติด รุ่น "Monaco Carbon" ราคาที่ได้มาอยู่ที่ประมาณ 7,900 บาท แต่ลองเข้าไปดูอีกร้านเห็นขายอยู่ที่ 9,900 บาท ส่วนต่างตั้ง 2,000 บาท เลยกลัวๆ ไม่รู้ว่าที่จะไปติดเค้าขายถูกจริง หรือผมโดนหลอก รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องกระจกมองหลัง Zoom Eng หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 12:58:55 »
ของผมก็ติดตัวนี้ครับ ได้มา7000ถ้วน พร้อมขาซื้อตอนจัดโปร วิธีดูหลักๆก็น่าจะเป็นตัวผ้าคาร์บอนที่ของปลอมมันจะไม่เนียนเท่าของแท้ และตัวกระจกมันจะซูมและกรองแสงได้ไม่ดีเท่าของแท้ครับ ของแท้เวลามองกระจกมันจะมองข้างหลังได้กว้างมากๆครับ ส่วนของปลอมเท่าที่เคยดูมาเวลามองแล้วให้มุมมองแทบไม่ต่างจากของโรงงานเลยครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ of

• Newbie
  • *
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องกระจกมองหลัง Zoom Eng หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 14:10:43 »
ขอบคุณมากๆนะครับ แปลว่า ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 7,000 - 8,000 ไม่ควรเกิน

ยังไงตอนติดตั้งจะลองสังเกตงานดูตามที่แนะนำมานะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ^^