ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าโปรส่วนลดที่อาจจะได้เห็นในช่วงปลายปีของรถกระบะ 4 ประตู มีอะไรบ้างครับ  (อ่าน 2662 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
ไม่มากไปกว่านี้หรอกครับ ทรงๆ เน้นลดต้นทุนด้านอื่นรวมทั้งกำลังการผลิตแทน

ตอนนี้ก็ 7-9หมื่น (ส่วนลด +ของแถม) สำหรับ Toyota นะที่เห็น ค่ายอื่นก็น่าพอๆกันไม่รวม อีซูสุ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

1. Toyota Revo <=== อาจจะมี Model Year 2016 เพิ่มรุ่นย่อย และ ปรับออปชั่น อันนี้อาจจะได้ margin น้อยหน่อย
/// Revo Model Year 2015 หรือรุ่นที่ไม่ได้ปรับออปชั่น อาจจะ ได้ margin ถึง 110,000 บาท (เดาจากปลายปี 2558)

ออฟไลน์ SLuang

ก็เห็นลดมาทั้งปีแล้วนิ

ไม่มีอะไรมากไปกว่านี้แล้ว 

ถ้าจะมีก็พวกเติมออฟชั่น เสริมจมูก หรือศัลยกรรมเล็กๆ  น้อยๆ  มาปล่อยตามอีเวนท์ เช่น มอเตอร์เอ็กซ์โปร์   อาจเป็นไปได้ โดยเฉพาะไตรตัน กะ Navara

ออฟไลน์ tnp_super

เจ้าอื่นอาจมี ยกเว้นอีสุเต็มที่คงไม่เกินห้่าหมื่น(จากที่เคยเห็นตัวก่อน 1.9)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ford ranger 4 ประตูส่วนลดน้อยครับ

ไม่้หมือนพวกตัวแค๊ป ลดกระจุยกันเลย

โปรหนักปลายปี คิดว่าน่าจะเป็น  รีโว่ กับ Np300   

ไทรทั่น  ปัจจุบันมันลดหนักมากอยู่แล้วครับ    :P :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ขอบคุณพี่ๆ มากครับ

ถ้าเทียบกับโปรปลายปีที่แล้ว
Revo มี 1 แสน เห็นๆ ครับ
Dmax ตัวก่อน 1.9 ประมาณ 3 หมื่น
Triton 2015 เคยลดสูงสุด 7 หมื่น
 Ranger อันนี้ไม่ได้หาข้อมูล

ออฟไลน์ SM.

แจกทองครับ คงต้องมีคนทำแหละ เห็นมีทุกปี

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
ล่าสุดผมหาเซลล์จากในคลับรีโว่ มาร์จินน่าจะถึงแสนนะครับ 4ประตูยกสูง(E) เขาเสนอมา ส่วนลด75,000บาท+ประกันชั้น1+ฟิล์ม+ของแถมทั่วไป ดอกเบี้ย2ต้นๆ
ยังไม่ได้ต่อรองครับ แอบลุ้นว่าปลายปีมาร์จินสักแสนสอง :D