ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ซิลฟี่เทอร์โบ มาบอกเล่าเก้าสิบกันบ้างครับ  (อ่าน 10993 ครั้ง)

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
ทำไมไม่เห็นมีคนที่ใช้ซิลฟี่เทอร์โบ มาพูดคุยเรื่องสมรรถนะกันบ้างเลย รถก็ออกมานานแล้วหรือว่าคนที่ใช้ไม่เล่นเว็บบอร์ดนี้ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เจ้าของ web ใช้อยู่ครับ  ;D ;D ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ northu

• Full Member
มานเป็น rare items คับ มีไม่ถึงร้อยคันเลยคับ  :-X :-\ ;D

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
เจ้าของเว็บไง จะใครหละ

ออฟไลน์ holahola66

เจ้าของเว็บไง จะใครหละ
พี่จิมมี่ซื้อมาใช้ส่วนตัวหรอคับ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาอ่าน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Auto

ซิลฟี่เทอร์โบ  ขายมากกว่าซีวิคเทอร์โบ       :-*

ที่สำคัญแม้แต่ซิวิคเทอร์โบยอดขายก็ไม่ไ่ด้เยอะเลย     แสดงว่าลูกค้าในประเทศไทยเน้นหน้าตารถมากกว่าเน้้นสมรรถนะ

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
ในคลิบ check check out ของ Sylphy เทอร์โบ คุณ J!MMY บอกจะจอง โอววว ไม่นึกว่าจะซื้อมาใช้จริง ถ้ามี user voice คงจะดีครับ  :)

เจ้าของ web ใช้อยู่ครับ  ;D ;D ;D
งั้นคงต้องเชิญพี่จิมมี่เข้ามาพูดคุยกันหน่อยครับ อยากรู้ว่าใช้งานในชีวิตประจำวันแล้วจะแตกต่างจากการทดลองขับมากน้อยแค่ไหน ปัญหาเดิมๆแก้ไขรึยัง สมรรถนะการใช้งานในเมือง-ตจว เป็นอย่างไรบ้างรวมถึงอัตราสิ้นเปลือง เผื่อมีญาติพี่น้องสนใจจะได้ให้ข้อมูลที่ถูกต้องได้ครับ ผมก็แปลกใจว่าไม่เห็นมีใครพูดถึงรุ่นนี้กันเลย ไปซีวิค โฟกัส เทอร์โบกันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2016, 14:30:03 โดย alpha14 »

ออฟไลน์ Silverliner

• Jr. Member
  • **
ผมใช้มาสามเดือนวิ่งน้อย
ความรู้สึกสั้นๆนะครับ
ขับในกทม.น่าเบื่อครับ
รถมันออกตัวไม่ว่องไว
แต่ตอนใช้วิ่งไปตจว.
รู้สึกว่าขับสบาย
ลอยตัวแล้วพุ่งดีมาก
ขับแล้วไม่เหนื่อยทั้งคนนั่งด้วย
ผมไม่มีปัญหาเรื่องเบาะไม่ดันหลัง
อย่างที่บางคนเจอ
ช่วงล่างนิ่มไปหน่อย  แต่พอรับได้
พวงมาลัยก็เบาไปหน่อย
เบรคถ้าขับเร็วอาจไม่พอ
ทางไกลวิ่งไม่เร็วนักได้ 14 กม/ล
ในเมืองเจอรถติดมากๆเหลือ 7 โล/ล
วิทยุติดรถเสียงเห่ยที่สุดเท่าที่เคยเจอ
เก็บเสียงรบกวนค่อนข้างดี
สรุปเด่นที่เครื่องยนต์
ควรปรับปรุงระบบส่งกำลัง
ห้ามล้อ  และพวงมาลัย
ในราคานี้รับได้ครับ

ผมใช้มาสามเดือนวิ่งน้อย
ความรู้สึกสั้นๆนะครับ
ขับในกทม.น่าเบื่อครับ
รถมันออกตัวไม่ว่องไว
แต่ตอนใช้วิ่งไปตจว.
รู้สึกว่าขับสบาย
ลอยตัวแล้วพุ่งดีมาก
ขับแล้วไม่เหนื่อยทั้งคนนั่งด้วย
ผมไม่มีปัญหาเรื่องเบาะไม่ดันหลัง
อย่างที่บางคนเจอ
ช่วงล่างนิ่มไปหน่อย  แต่พอรับได้
พวงมาลัยก็เบาไปหน่อย
เบรคถ้าขับเร็วอาจไม่พอ
ทางไกลวิ่งไม่เร็วนักได้ 14 กม/ล
ในเมืองเจอรถติดมากๆเหลือ 7 โล/ล
วิทยุติดรถเสียงเห่ยที่สุดเท่าที่เคยเจอ
เก็บเสียงรบกวนค่อนข้างดี
สรุปเด่นที่เครื่องยนต์
ควรปรับปรุงระบบส่งกำลัง
ห้ามล้อ  และพวงมาลัย
ในราคานี้รับได้ครับ
7โลลิตรในเมืองนี่ดูโหดร้ายไปหน่อยนะครับ นอกเมืองโอเคเลย ช่วงล่างนี่ปรับปรุงจากตัวเดิมแล้วใช่มั้ยครับถ้าจำไม่ผิดจากรีวิวพี่จิมมี่ โดยรวมอาจเหมาะกับคนที่ใช้ตจว.มากกว่านะครับ ขับทางไกลเป็นหลัก มีแรงไว้เผื่อแซง นั่งหลายคนเที่ยวสบายๆ ผมยังกังวลเรื่องพาร์ทบางตัวที่ไม่ค่อยทนในระยะยาวนะครับ ไว้ถ้าท่านใช้นานกว่านี้กรุณามาบอกเล่าให้ฟังอีกนะครับ ผมจะเก็บข้อมูลไว้บอกพี่น้องที่ดูรุ่นนี้อยู่

ออฟไลน์ sukhontha

ยอดขายน้อยมาก  ผมรอพัลซ่า ดิ๊ก มือสองนี่  น่าจะต้องรออีกสี่ห้าปี  จะได้เห็นหรือเปล่าหนอ?....

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
งั้นคงต้องเชิญพี่จิมมี่เข้ามาพูดคุยกันหน่อยครับ อยากรู้ว่าใช้งานในชีวิตประจำวันแล้วจะแตกต่างจากการทดลองขับมากน้อยแค่ไหน ปัญหาเดิมๆแก้ไขรึยัง สมรรถนะการใช้งานในเมือง-ตจว เป็นอย่างไรบ้างรวมถึงอัตราสิ้นเปลือง เผื่อมีญาติพี่น้องสนใจจะได้ให้ข้อมูลที่ถูกต้องได้ครับ ผมก็แปลกใจว่าไม่เห็นมีใครพูดถึงรุ่นนี้กันเลย ไปซีวิค โฟกัส เทอร์โบกันหมด

คุณจิมมี่คงมาแชร์ประสบการณ์การใช้ได้ไม่เท่าไหร่หรอกครับ  เพราะรายนั้นซื้อมาเก็บครับ แทบไม่ได้ขับเลย

ออฟไลน์ Sarayut

• Newbie
  • *

คุณจิมมี่คงมาแชร์ประสบการณ์การใช้ได้ไม่เท่าไหร่หรอกครับ  เพราะรายนั้นซื้อมาเก็บครับ แทบไม่ได้ขับเลย

เรื่องจริง เลย 555

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
นี่เลยครับ รถพี่จิมมี่   :D
http://www.headlightmag.com/full-review-nissan-sylphy-1-6-dig-turbo-m-cvt/

ออฟไลน์ tamjai

• Jr. Member
  • **
ที่บ้านมี มาสด้า3 ซีวิค และ ซิลฟี่เทอร์โบ

โดยรวม ไม่ค่อยชอบครับ ดีที่อัตตราเร่ง อย่างเดียวเลย นอกนั้นต่ำกว่ามาตรฐาน
เช่นช่วงล่างไม่เกาะ  พวงมาลัยเบาหวอง ดีไซน์โบราณ

ออฟไลน์ recycleman

พอจะนึกภาพออกอยู่ เพราะเคยขับซิลฟี่1.8เดิมๆเลยพอรู้ว่าช่วงล่างมันเหมาะกับการขับเรื่อยๆชิลๆซะมากกว่า พวงมาลัยเบาขับสบายแต่ไม่สนุก ที่ไม่แฮปปี้เลยก็คือเกียร์cvtอันเป็นอะไรที่ผมยี้ที่สุด

แล้วพอยัดเครื่องโบที่มีม้ากว่า190ตัว แต่องค์ประกอบอื่นๆยังคงเดิมซะเป็นส่วนใหญ่ ผมว่ามันไม่น่าจะไปด้วยกันได้ดีซักเท่าไร แรงอ่ะแรงแน่ แต่ถ้าช่วงล่างเดิมๆนี่ผมว่าไม่น่าจะเข้ากันได้เลยน่ะ

เป็นรถ rare ที่เหมาะแก่การนำมาทำต่อในจุดต่างๆไล่สเตปไปเรื่อยๆ อันนี้น่าจะสนุกมือ แต่ถ้าจะขับเดิมๆเลยนี่พอไหวน่ะแต่ต้องทำความเคยชินกันพอสมควร

ออฟไลน์ Visual

ซิลฟี่เทอร์โบ  ขายมากกว่าซีวิคเทอร์โบ       :-*

ที่สำคัญแม้แต่ซิวิคเทอร์โบยอดขายก็ไม่ไ่ด้เยอะเลย     แสดงว่าลูกค้าในประเทศไทยเน้นหน้าตารถมากกว่าเน้้นสมรรถนะ

ข้อมูลจากไหนครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ไม่ใช่ละครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตารางด้านบนมันเทียบกับ Civic FB แล้วก็เป็น Hybrid ครับ ไม่ใช่ Turbo
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามีบทความใน web นี้อยู่นะครับ ลองหาดูครับ

ออฟไลน์ earrt

เอามาจากไหนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นี่เลยครับ รถพี่จิมมี่   :D
http://www.headlightmag.com/full-review-nissan-sylphy-1-6-dig-turbo-m-cvt/
คันนี้รถยืมมาทดลองขับทำรีวิวครับ ไม่ใช่คันของพี่จิมจริงๆ คันนั้นน่าจะจองหลังทำรีวิว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

+สำหรับรีวิวต่างๆที่ผ่านมาผมอ่านหมดแล้ว+แต่อยากทราบจากการใช้งานระยะยาวมากกว่านะครับว่า เทอร์โบจากโรงงานกับรถใช้งานบ้านๆระยะยาวจะมีปัญหาอะไรตามมาบ้าง หรือค่าใช้จ่ายที่มากขึ้น หรือความประทับใจในการใช้งานทั้งครอบครัว คุ้มค่าหรือไม่กับการที่ต้องจ่ายเพิ่มกับเทอร์โบที่มีให้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
รถจิมมี่ นานนานนนนนนนทีเขาถึงจะขับครับ เพราะส่วนมากก็ขับรถทดสอบ ถ้าไม่มีรถทดสอบก็ค่อยเอาออก

เหตุผลที่เขาซื้อ หลายคนชอบไปแอบพูดกันว่าจิมมี่ Pro นิสสัน แต่เอาจริงๆ เขาเป็นคนที่มองรถคันนึงตีโจทย์ครอบรถ 10 ข้อ แล้วมองภาพรวมก่อน จากนั้นค่อยให้น้ำหนักไปที่การตอบสนองการขับขี่แบบที่เขาชอบ ในเวลานั้น Civic Turbo ยังไม่มานะครับ Focus EcoBoost ก็ยังไม่มา สิ่งที่เขามองอยู่ตอนนั้นก็คือ CX-3 2.0 กับ Sylphy ท้ายสุด CX-3 ตกรอบเพราะคุณพ่อกับคุณแม่นั่งเบาะหลังแล้วไม่สบายตัว จริงๆจิมมี่ชอบคาแร็คเตอร์การตอบสนองแบบ CX-3 หรือ 3 แต่ถ้าเอามาก็ขับได้คนเดียว เวลาไปไหนมาไหนกับที่บ้านคนอื่นนั่งแล้วไม่ได้เอ็นจอยกับจิมมี่ด้วย มันก็เลยมีตัวเลือกกลางๆที่จิมมี่รับได้ และคนในบ้านรับได้คือ Sylphy

เท่าที่ผมคุยกับจิมมี่ เวลานั่งกินข้าวหรือนอนเกาพุง (อย่างอื่นก็เกาแต่ไม่พูดถึง) อยู่บ้านผม สิ่งที่จิมมี่ยังไม่ชอบก็เหมือนกับคุณข้างบนที่เป็นเจ้าของรถตัวจริง แต่อาจจะต่างกันบ้างเพราะสรีระร่างกาย จิมมี่ไม่ได้ชอบพวงมาลัย ช่วงล่าง หรือวิธีการตอบสนองเกียร์ของ Sylphy Turbo ส่วนเรื่องกินน้ำมัน เขาไม่ได้แคร์ คุณก็รู้ว่ารถคันนี้ปีนึงวิ่งแค่ไม่กี่พันโล แต่ส่วนที่ชอบคืออัตราเร่งเวลาขับบนทางด่วนและอุปกรณ์ที่ให้มาเมื่อเทียบกับราคา 999,000 ในตอนนั้น

ผมขำเวลาคนบอกว่าจิมมี่Pro Nissan เพราะซื้อ Sylphy ใช้..คุณรู้มั้ย ตั้งแต่เขาซื้อมา ชมเรื่องอุปกรณ์ให้ฟัง 1 ครั้ง ชมเรื่องอัตราเร่งให้ฟัง 2 ครั้ง นอกนั้นพี่แกด่าพวงมาลัยกับเบาะให้ผมฟังกี่ครั้งแล้วไม่รู้ขี้เกียจนับ คือหัวของจิมมี่ไม่เข้ากับพนักพิงกบาลของ Sylphy อย่างแรงครับขับทีไร บ่นทุกครั้งจนผมบอกไปสามสี่รอบแล้วว่าถ้าจะบ่นขนาดนี้เอามาขายกู 500,000 ก็ได้นะกูซื้อ

- - - - - -
ผมเองก็เคยขับ Sylphy Turbo มาบ้าง (ไม่ได้ขับรถของจิมมี่เพราะขี้เกียจมีปัญหาเวลาชนยุงแล้วรถบุบไป 0.5 ไมคร่อนเจ้าของรถจะบ่น) ยอมรับว่าแรงช่วงกลางกับปลายน่ากลัวจริง Tiida ผมเซ็ตโบแล้ว ยัด E85 แล้วยังโดนทิ้งห่างหลังแบบหมดหวังจะตามทัน จริงๆแล้วรถหน้าตาจืดๆแต่แรงแบบนี้ผมชอบนะ ภายในผมก็ชอบ แต่ที่ไม่ซื้อเพราะไม่มีเงิน และ..ถ้ามีเงินก็ยังคิดลังเลอยู่ดีเพราะผมไม่มั่นใจเกียร์ CVT ของ Nissan คุณอาจจะบอกว่าผมอคติ แต่หลังจากดูเพื่อนทำเทอร์โบใส่ March และ Juke แล้วเกียร์ติงต๊องมาหลายคัน บาดหมางกับลูกค้าอย่างเปล่าประโยชน์ ผมเลยเริ่มแหยงๆ ...ผมรู้สึกว่า CVT มันดี แต่มันไม่ให้อารมณ์ ลองคิดดูถ้าพลังของ Sylphy Turbo มาบวกกับเกียร์และอัตราทดแบบ CX3 2.0 ผมว่าเงินในบัญชีมีหลุดกระเด็น

อีกเรื่องคือเรื่องสี...หลังจากใช้ Tiida สีขาวมา 8 ผมสาบาน ถ้าไม่จำเป็นจะไม่เอารถสีขาวอีกแล้ว นึกว่าจะรักษาง่าย แต่ที่แท้แค่ยากคนละแบบกับสีดำ ส่วนรถสีดำ ส่วนตัวผมไม่ชอบสีดำเพราะเป็นคนขับรถกลางคืน ผมมีความเชื่อส่วนตัวว่าสีดำเวลามองจากด้านข้างสังเกตยากครับเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย (ผมไม่ได้เอาเหตุผลทางวิทยาศาสตร์มาพูด ใครไม่เห็นด้วยผมก็ว่าไม่เป็นไร) และ Sylphy Turbo ก็มีแค่สีขาว..กับดำ..แค่นั้น ถ้ามีสีน้ำเงิน..ต่อให้เป็นเกียร์ CVT ก็ยังอาจมีโอกาสเงินในบัญชีกระเด็นอยู่ครับ

เรื่องพวงมาลัย..หลายคนไม่ชอบ..ผมก็ไม่ได้ชอบ แต่มันไม่ได้แย่ครับ เรื่องช่วงล่าง ผมหาทางทำต่อเองได้

พูดไปอย่างนั้นแหละ..นี่พูดแบบถอดหน้ากากสื่อแล้วคุยกันแบบเพื่อนและเพื่อนเลยนะ ..คนรู้จักผมมากพอจะรู้ว่าอย่าว่าแต่รถ 999,000บาทเลย 300,000 บาทผมก็ไม่มีปัญญาซื้อครับ คงขับไอ้ขาวไข่ต้มคันเดิมไปอีก 4-5 ปีอย่างต่ำๆแหละ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ palma

update ล่าสุดที่ 9 เดือน ระยะทาง 31,500 กม.

11 เดือน กับ 31500 กม. ครับ ใช้งาน 90% บนทางหลวงต่างจังหวัด ขับขี่ปกติ ใช้ความเร็ว 90-110 กม-ชม เป็นส่วนมาก มีเร็วๆบ้างไม่บ่อย สูงสุด 180 แต่รวมๆไม่เกิน 140-150 ในทางตรงไปได้ เทียบกับ L33 นั้น 160-170 ยังไม่เครียด

เหมือนที่ทราบ เร็วมากในทางตรง บนทางหลวง ตจว.สนุกครับ ในโค้งไม่เด่น ทรงตัวทางตรงถ้ามีเนินคอสะพานเตี้ยๆ และเกิน 140 ก็จะหวิวๆแล้วครับ ถ้าทางเรียบดีก็ไม่มีปัญหา 150-160 สบาย

พวงมาลัยสำหรับผม ใช้ได้ดีครับที่ความเร็วเดินทาง 90-120 รู้สึกว่าหนักกว่า L33 นิดๆ และระยะฟรีน้อยกว่า(กลับไปตั้งใจเทียบอีกที ผมว่าที่ความเร็ว 60-120 พมล.Dig หนักกว่า L33 นะครับ) ถ้าเกิน 140 ไป รถใหญ่รู้สึกดีกว่าครับ  รวมๆ ช่วงล่าง+พมล. เกิน 140 อาจต้องตั้งใจนิดในการควบคุมครับ แต่ๆไปได้ไม่มีปัญหา พมล.ไม่วอกแวกครับ น่าจะเป็นจากช่วงล่างที่ออกอาการมากกว่าที่ความเร็วเกิน 140-160

ภายใน วัสดุค่อนข้างไม่มีปัญหาเรื่องการประกอบ ถึงแม้จะไม่ดูทันสมัย แต่ตัววัสดุดูดีตามระดับรถ ไม่มีเสียงกุกกัก เสียงหลอกหลอนใดๆให้มารบกวนใจตลอด 8 เดือน เก็บเสียงถือว่าดีแม้วิ่ง 140-150 ก็มีเสียงลมเพียงเล็กน้อย ไม่รู้สึกว่ารถเร็ว ดังกว่า L33 นิดหน่อยครับ

ขับในเมืองเหมือนคันเร่งอมๆ แต่สังเกตได้ว่า ตอนออกตัวถ้าแตะๆคันเร่งเบาๆ(อย่าเหยียบจนลึกถึง 20-30% คันเร่ง เอาแบบแตะเบาๆพอ)พอรถออกตัวได้ รอเกียร์จะเปลี่ยนสูงขึ้น 1 จังหวะ ระยะแค่ 2-3 วินาที จังหวะนั้นถ้าเหยียบเติม รถจะพุ่งออกไปอย่างเร็วโดยรอบเครื่องไม่สูง ออกตัวแบบนี้ในเมืองจะประหยัดกว่าเหยียบลึก 20-30% ครับ รอบเครื่องไม่สูงด้วย ไม่เกิน 1500 เรื่องกินน้ำมันในเมือง ผมว่าออกตัวแบบนี้แล้วใช้ได้ครับ (อ่อ ไม่ช้าขนาดคันหลังไล่นะครับ) เป็นการออกตัวขับในเมืองตามๆกันไปนะครับ ไม่แข่งกันออกไฟแดง และทางข้างหน้าโล่งๆ

กลับกันถ้าออกตัวแบบเหยียบ 20-30% ค้าง เกียร์จะเย่อๆนิด รอบขึ้น รถไม่ค่อยวิ่ง กว่าจะไปอีกหลายวินาที ยกเว้นเหยียบให้ลึกขึ้นไปอีกก็พุ่งพรวดรอบตีขั้นไปสูง แบบนี้กินน้ำมันครับ

ปัญหา ไม่มีตลอด  11 เดือน 3.15 หมื่นกม.  เงียบ(หมายถึงเสียงอันไม่พึงประสงค์)กว่า และปัญหาจุกจิกรวมๆน้อยกว่า  L33-2.5 อีกครับ

รวมๆขับสนุกว่า L33-2.5  รวมๆน่าพอใจกับการใช้งานที่ไม่เน้นขับเร็ว แบบเล่นโค้งหนักๆ ใช้งานปกติ แต่เร็วได้ตามใจในบางโอกาส กับราคานี้ใช้ได้ครับ จอดสองคันอยากขับคันนี้มากกว่า L33-2.5 อีก

สิ้นเปลืองระยะ 31,500 ถึงวันนี้ได้ราว 14.678 กม.ลิตร ค่าน้ำมัน 1.66 บาท/กม. เติมจดทุกครั้งตั้งแต่ถังแรก ในเมือง กทม.เช้า-เย็น 10% ของ
ระยะทาง ตจว.ทางหลวง 90%

กินกว่า L33-2.5 นิดนึงครับ ขับบนเส้นทาง/เงื่อนไข คนขับเดียวกันตลอด L33-2.5 กิน 14.95 กม./ลิตร แต่เติม E20 นะครับ

น่าจะเหมาะเป็นรถครอบครัว สำหรับพ่อบ้าน แม่บ้าน ที่ไว้แอบเร็วได้ยามต้องการ อาจไม่เหมาะเอาไว้ขับแบบดุดันเล่นโค้งตลอด ปรับตัวเข้ากับเครื่องเกียร์นิดคิดว่าน่าจะกินน้ำมันได้น้อยลงครับ
จะกินน้ำมันมากน้อยสังเกตขึ้นกับคนขับครับ ว่าเท้าหนักไหม ถ้าหนักๆรถเบนซินเทอร์โบ นี่ซดฮวบๆครับ แต่ถ้าขับแบบรถหายใจเองคันเดิมๆ มันก็ไม่ได้กินมากกว่ากันเท่าไหร่ แต่มันมีม้าตุนไว้ยามจำเป็นครับ

สำหรับขาแรงผมว่า MR16DDT ถ้าจับคู่กับเกียร์ MT-6 แล้วไป reflash หรือใส่กล่อง ปรับแต่งช่วงล่าง + ชุดแต่ง nismo น่าจะลงตัวและสบายใจสำหรับขาแรงล่ะครับ รู้สึกว่าเครื่องนะแรงดีแล้ว ถ้าได้ MT-6 นะแจ๋วไปเลย ในราคา/งบ ราวๆนี้

เรื่องยอดขาย เมื่อเดือน เมษายน 2558 เท่าที่ทราบคันที่ออกเดือนกันยายน เลขตัวถังเกิน 14x ไปแล้วครับ ของผมคันที่ 30 กว่าๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2016, 14:05:25 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ขอบคุณพี่แพนที่แวะมาตอบนะครับ ก็ได้ข้อมูลที่ดีเป็นประโยชน์มากครับ ขอบคุณคุณPlamaด้วยครับสำหรับประสพการณ์การใช้จริงครับ