ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านยาง ปลอมวันที่ผลิต เรื่องจริง หรือ เรื่องขำขัน ?  (อ่าน 5316 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ถ้าเป็นเรื่องจริง อันนี้เลวครับ ชีวิตฝากไว้กับยางหมดสภาพ ถ้าต้องหักหลบ เบรค คุมไม่อยู่ถึงตายได้นะเนี่ย
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ alpha14

โอ้โห้! ลงทุนทำขนาดนี้กันเลยเหรอ! น่าสาบแช่งให้ค้าขายไม่เจริญนะครับ ถึงชีวิตเชียวนา!(สังเกตุตรงเลข8นี่จะเป็นเลข3มาแต่งเติมรึป่าวครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2016, 14:37:47 โดย alpha14 »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
จริง

คนไม่รู้เยอะครับ

ยางแต่ละยี่ห้อถ้าซื้อยางได้มตราฐาน เขารับประกันคุณภาพกัน4-5ปี ไม่ได้ขึ้นกับปียาง นับวันที่ใส่ อย่างBridgstone เขาให้รับประกัน 4ปีไม่จำกัดระยะทาง Apollo 2ปีไม่มีเงื่อนไข แต่ต้องซื้อและใส่กับตัวแทนที่รับรอง

ไปซื้อยางร้านแบบไม่รับประกัน เน้นถูกก็ใช้ได้ ดีบ้างแย่บ้างคละๆกันไป

พวกยางร้านไม่ใส่ ไม่รับประกันมันก็มียางปนๆกัน แล้วแต่จะหาซื้อมาขาย

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
ไม่น่าเชื่อ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สยอง...

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ดูดอกยางควบคู่กัน น่าจะพอช่วยได้นะครับ ดูรูปเหมือนทำให้ระวังกัน แต่หลายๆคนซื้อยางไม่ดูปียาง ดูแค่ดอกยางก็มีนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ผมว่าไม่น่าจะปลอมนะ หางเลข 5 ตัวสุดท้ายยังติดอยู่กับยางอยู่เลย เหมือนตั้งใจเฉียนตัวเลขออกมามากกว่า

promt

• บุคคลทั่วไป
มันลามไปทั่ว

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่าไม่น่าจะปลอมนะ หางเลข 5 ตัวสุดท้ายยังติดอยู่กับยางอยู่เลย เหมือนตั้งใจเฉียนตัวเลขออกมามากกว่า

อาจจะเป็นยางปี 15 ก็ได้ครับ แต่ที่ปลอมคือเลขสัปดาห์ มีคนอยากได้แบบพึ่งผลิตไม่ถึงเดือนเยอะ เพราะกลัวยางเก่า ผมเป็นคนเปลี่ยนยางที่ไม่ค่อยสนใจวินผลิตนะ ดูแค่มีรุ่นกับขนาดที่ต้องการมั้ย อย่างมากเจอยางค้างอายุ1ปี ใช้มาก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย

ออฟไลน์ No Trespassing

ยางเครื่องบินที่เอากลับไปหล่อดอกใหม่ เค้ายังสามารถทำวันที่ผลิตใหม่ได้เลย โดยแปะซ้ำตรงจุดเดิม

แล้วนับประสาอะไรกับยางรถบ้านๆครับ

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
เหมือนได้ยินร้านยางเดียวนี้มีปั้มเปลี่ยนวันที่จริงๆครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าไม่น่าจะจริง ถ้าทำมา ยังไงก็ไม่เนียนครับ และแบบในรูปผมว่าไม่น่าผิดปกติอะไร
เป็นลักษณะยางที่เก่ามากๆ  อยากเห็นคตอนมันใหม่ๆเหมือนกันว่าเนียนขนาดไหน

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
 ใครชอบเปลี่ยนยาง%อันนี้ควรระวัง
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ SM.

มีแบบนี้กันแล้วหรอครับเนี่ยยย โกงได้โกงหมด แย่จริงๆ คนสมัยนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยู่ยากชิบหาย ไอพวกเลว

ออฟไลน์ Darkart

ใครชอบเปลี่ยนยาง%อันนี้ควรระวัง

+1 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์