ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ BENZ E230 ตากลม ปี1998 ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ครับ  (อ่าน 5928 ครั้ง)

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
 BENZ E230 ตากลม ปี1998 จะขับรถแต่ละทีมันไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์เลยครับลากเกียร์1ยาวเลย อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ??? (ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์นะครับ)
ต้องวิ่งไปสักพักแล้วดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ถึงจะหายแต่จะมีอาการกระชากเกียร์อย่างแร๊งงง ติดมาครับ T-T
หรือ ต้องสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้สัก10นาทีแล้วค่อยขับถึงจะไม่เป็น

...แล้ว จะซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ อู่นอกที่ไม่ใช่ศุนย์น่ะครับ พอแนะนำที่ไว้ใจได้มีไหม๊ครับ
แล้วถ้าจำเป็นต้องเข้าศูนย์นี่ศูนย์BENZที่ไหนที่เก่งสุดอ่ะครับ ไม่อยากไปหลายรอบ(ประเภทซ่อมแล้วไม่หาย)
เพราะถ้าไปที่ศูนย์แต่ละทีนี่...หัวแบะเลยครับ -_-'

รบกวนช่วยทีนะครับ
ขอบคุณครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รุ่น สี่เกียร์ หรือ ห้าเกียร์ครับ

ถ้าตัว 5 เกียร์ จะมีปัญหายอดฮิตสำหรับรุ่นนี้สองอย่าง
1. ถ่ายน้ำมันเกียร์ไม่ถูกต้อง น้ำมันเกียร์ขาด คลัทช์ไหม้หมด
2. กล่องเกียร์ รวน

ตัว 4 เกียร์ คงต้องเช็คอู่ซ่อมเกียร์ครับ ไม่มีอาการยอดฮิต

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ

เป็นรุ่นห้าเกียร์ครับ

เมื่อเช้านี่ติดไฟแดงพอไฟเขียวออกตัวปุ๊บรอบขึ้นไป3พันแต่รถไม่วิ่งเลยครับ
นึกว่าเข้าเกียร์เป็นเกียร์ว่างแต่ก็เปล่าเลยต้องเปิดไฟฉุกเฉิน ดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ถึงเปลี่ยนเกียร์ครับ
เกือบแย่ซะแล้วว -_-'