ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะเดิมๆ ออกจากห้าง ทำแบบนี้ได้ไหม? ถ้ามีฝีมือแบบนาง  (อ่าน 5494 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
เห็นคลิปนี้แล้วอดสงสัยไม่ได้ ถ้ามีฝีมือแบบนาง (คันในคลิปเข้าใจว่าตกแต่งพิเศษ)
กับรถกระบะเดิมๆ ออกจากห้าง ในท้องตลาด   มาทำแบบนางจะได้ไหม  หรือมีข้อจำกัดใดหรือเปล่า?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2016, 00:00:19 โดย SLuang »

ออฟไลน์ O_o"

รถเดิมทำได้ครับ แต่ทุกอย่างมีการจัดฉากถ่ายทำไว้ ทั้งคนขับและผู้โดยสาร

กรณีนี้ จะคล้ายๆกระบะยี่ห้อหนึ่ง ที่ลากรถพวงหลายๆคันหนักหลายตัน โดยไม่ใช้คันเร่งช่วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2016, 09:07:49 โดย O_o" »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ๆ คงทำได้มั้งครับ จำได้ว่าเคยมีคนเอาวีโก้มาทดสอบประมาณนี้ล้อยกเกือบพลิกคว่ำเลย

ออฟไลน์ northu

• Full Member
อยู่ที่พลขับแล้วล่ะคับ

ออฟไลน์ yourturle

ชอบ อยากเจอแบบนี้จัง ตื่นเต้นดี ;D

ลงรถอาจจะเซ็นใบจองเลย :-*

Triton หล่อขึ้นในทันที 8)
One Day.

ออฟไลน์ arlao

• Jr. Member
  • **
พี่อ้วนแกอารมณ์ดีสุดเลยอ่ะ ร้องจิเอาอีกกก :D :D

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ทำได้ครับ บีทีตัวก่อนโปรผมก็เอาไปทำแบบนี้มา สมัยยังคึก
ทุกวันนี้เลิกละ รถจอดมากกว่าขับ ทำงานมากกว่าเที่ยวละตอนนี้

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
วันก่อนในคลับ 1.9 มีคนอัดคลิปเอา D-MAX 1.9 มาดริฟโชว์อยู่ครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ masuoka

t6 ทำแบบนี้ได้มั้ยครับ คันใหญ่ + หนัก อยากดูเหมือนกัน 8)

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
t6 ทำแบบนี้ได้มั้ยครับ คันใหญ่ + หนัก อยากดูเหมือนกัน 8)
ไม่ได้ครับ ช่วงล่างมันห่วย ท่านคิดว่าตัวไหนที่ดีกว่า t6 ช่วยแนะนำหน่อย :-\ :-\ :-\  และช่วงนี้มิตซูจะมีอะไรเซอร์ไพรส์เปล่าครับเห็นติดตามข่าวมิตซู กระทู้ไหนมิตซูท่านให้ความรู้ได้ตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2016, 08:35:43 โดย romeo2011 »

ออฟไลน์ mamaman

ไม่ได้ครับ ช่วงล่างมันห่วย ท่านคิดว่าตัวไหนที่ดีกว่า t6 ช่วยแนะนำหน่อย :-\ :-\ :-\  และช่วงนี้มิตซูจะมีอะไรเซอร์ไพรส์เปล่าครับเห็นติดตามข่าวมิตซู กระทู้ไหนมิตซูท่านให้ความรู้ได้ตลอด

ISUZU ไม่น่าจะทำได้เช่น เดียวกันครับ เพราะ ช่วงล่าง ISUZU มันห่วยครับ ขับย้วยไปย้วย มา โคลง ไม่มั่นใจ ใครก็บ่นครับ
อ้าว ความเห็น ที่ สอง ใน คลิป นั่นมัน ISUZU  นี่หนา ว่า แย่จัง ตอบไม่คิด มันต้องเป็นISUZU ปลอมครับ ของจริง ต้องห่วย

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ไทรตันถ้ายังแก้เรื่องตกหลุมเร็วๆแล้วเซ สำหรับผมถือว่ากาก
ดีแมก รีโว่ เอ็นพี เขาไม่เป็นกันนะ

ออฟไลน์ O_o"

ถ้ามีทักษะการใช้คันเร่ง และเบรกมือเป็น การ Dift แบบในคลิปทำได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2016, 11:32:12 โดย O_o" »

กระบะ 4X2 ดริฟได้ครับ ขับหลัง  ไม่ต้องใช้เบรคมือครับ ใคร ลองหาที่โล่งๆ เล่นดูได้ครับ

อุบัติ ตุเหตุ จากกะบะ ก้ดริฟ ที่ความเร็วสูงกันประจำนั่นละ ดริฟ แหก

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าทำได้นะ ถ้าคนขับเก่งๆ

ออฟไลน์ masuoka

ปม อยากรู้เฉยๆ อย่าว่ากันดิ ส่วนไอ้มิตซู ตอนนี้เครียดกับมันอยู่ ตัวใหม่ประกอบที่อินโด เขี้ยวมากเรื่อง part  :-X

ปม อยากรู้เฉยๆ อย่าว่ากันดิ ส่วนไอ้มิตซู ตอนนี้เครียดกับมันอยู่ ตัวใหม่ประกอบที่อินโด เขี้ยวมากเรื่อง part  :-X

รถขับหลัง ขนาดปกติ ทอร์ค สูงๆ เทรินเกียร์ได้ ดริฟได้หมดละครับ

อ้าว ว่าแต่ รถประกอบอินโดนี่ รุ่นไหนครับ
อ้อ เข้าว่า ว่า คงชิ้น ส่วนบ้านเรา ส่งไปประกอบ ที่โน่น ใช่ปะ

555555

ผลิตไทยประกอบไทย ไม่มีปัญหา
จะมีปัญหา ตรง ย้าย ที่ประกอบนี้ละ เทคนิค ส่วนบุคคล อะไรหมกไว้ ก็จะเห็นตอนย้าย ที่ประกอบนี่ละ 55555

ออนไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ไม่ต้องรถกระบะปกติหรอกครับ

Suzuki Carry รถส่งขนมปังเดิมๆ ก็ดริฟได้ ทำมาแล้ว 555+

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ดริฟท์ในที่นี้คือ เหยีบคันเร่งแรงๆ ให้ท้ายกวาดใช่ไหมครับ รถที่บ้านผม Navara เกียร์ Auto เผลอขับแบบนี้ประจำ เสียวมาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบอ่ะ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Darkart

อยู่ที่ฝีมือกับเทคนิคและทักษะคนขับครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์