ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] Kawasaki Z800 ปะทะ Mercedes-Benz E55 AMG ห้วยแกลง-ลำปลายมาศ-บุรีรัมย์  (อ่าน 7480 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ดูเสร็จแล้วคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ  :P :P :P :P :P

ผมดูแล้วกลัว  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ sukhontha

พอ ๆ กัน  จะทำชาวบ้านเดือดร้อน  ...

ออฟไลน์ Teera

ดูไม่จบ
สมองน้อยครับ ถนนหลวง ไม่ใช้ที่ประลองความเร็ว ผิดหลายอย่าง
พี่ตำหนวดช่อยเอามาปรับ และ ประจาน ให้มันดัง สมใจ !!!

ออฟไลน์ kris-lack

ขออภัยปัญญาชนทั้งหลายขอด่าทีเถอะ
พวกข...ะสังคม ถ้าชนคนตายแล้วกะคงรอดตามระเบียบ ยังมีหน้าเอาคลิปมาโช
กล้ามั้ยกล้าจ้บเขามั้ยตำรวจ ขับรถเร็วและหวาดเสียว หล้กฐานชัดเจนมาก

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
ที่เค้ามาโชว์คงเพราะภูมิใจที่ได้แซงE55 มั้ง ขับกันแบบไม่กลัวตายเลย ว่าแต่มันE55 จริงหรือไมไม่เห็นป้าย V8Kompressor ข้างรถหว่า

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
Z800 สี่สูบนะลูกพี่

ออฟไลน์ Sit: )

ดีที่ชูนิ้วโป้งให้ ถ้าเป็นนิ้วอื่นจะทำไง
ถ้าผมขับมอไซค์ จะไม่ยุ่งกับใคร เอาตัวเองให้รอดก็เหนื่อยละ มีเรื่องขึ้นมาเขาแซะนิดเดียวเราร่วง
ถ้าผมขับรถเจอคนจี้ท้ายในที่เปลี่ยวๆ คงผ่อนให้ห่างๆกัน ยังไงมอไซค์ไปเร็วอยู่แล้ว
บางคนเจอรถจี้ท้าย เขาอาจจะนึกว่าอริตามมา อาจมีกระแทกหรือเตรียมอาวุธ

case นี้โชคดีมากที่ไม่มีบุคคลที่สาม (สิบล้อ รถอีแต๋น รถคันอื่น เด็ก หมา น้ำมัน กะลา ทราย) เข้ามาเกี่ยว
และทั้งสองคันก็ซัดกันไปดี ไม่มีกวนกัน

ออฟไลน์ ismael

นึกว่ามาด้วยกัน

ออฟไลน์ SLuang

คันดำ บิ๊กตู่นีหว่า....

ดูๆ  แล้วนึกว่าดูคลิปในออโต้บาห์น

ใจถึงดี อีกอย่างรถก็น้อยผิดหูผิดตา  ถ้าชนขึ้นมา คันอื่นเขาจะพลอยซวยไปด้วย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมดูคลิปแบบนี้แล้วมีความเห็นว่า..

จำเหตุผลที่ทำให้ The Clip ของ Headlightmag ต้องเลิกโชว์ 0-180, 0-200 อย่างนี้ได้มั้ยครับ?
เพราะมีคนเอาคลิปของเราไปโพสท์บนเพจ บก.02 จากนั้นคนอื่นก็แชร์ต่อกันไปด่าถึงพ่อถึงแม่
เราก็เลยต้องเลิกทำ

กฎหมายไม่ได้สนว่าเราทำเพื่ออะไร กฏหมายไม่ได้สนว่าเราจะอัดบนถนน หรือทางด่วน
หรือและไม่ได้สนหรอกว่าเราอัดตอนมีรถอื่นอยู่บนถนนมั้ย กฏหมายสนแค่ว่าเราแหกกฎหรือเปล่า
ในเชิงกฏหมาย ผมตอนทำคลิป Check Out สมัยก่อน กับคนขี่มอเตอร์ไซค์ในคลิปนี้ "ไม่ต่างกัน"

การโพสท์คลิปลักษณะนี้..เอาจากที่โดนกับตัวเองมาแล้วนะ..ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ
แค่ทำให้คนสองกลุ่มเกลียดชังกันมากขึ้นเท่านั้น กฏหมายไม่ได้เปลี่ยนแปลง คนขับรถเร็ว
ก็ยังเร็วเหมือนเดิม ชีวิตทุกอย่างเหมือนเดิมแค่เพิ่มความเกลียดชังเข้าไปเท่านั้น แล้วคนที่เกลียด
เขาไม่ได้เกลียดคนที่ด่าด้วย แต่มาเกลียดผมกับจิมมี่เพราะเห็นชื่อเว็บเขาก็นึกได้แค่หน้าสองคนนี้

ผมไม่ได้บอกว่าเราต้องเห็นด้วยเออออห่อหมกกับการซิ่งบนถนน แต่การเลือกภาษาพูดให้มันดีๆ
มันก็ช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้ ผมจะบอกว่ากฏหมายบ้านเราก็มีข้อที่ตลกคือ ถ้าคุณไม่ใช่เจ้าทุกข์
โดยตรง แต่คุณไปด่าคนอื่นโดยที่เขายังไม่ได้ถูกตั้งเป็นผู้ต้องหา คุณเองก็มีสิทธิ์โดนฟ้องได้นะ
ตอนผมโดนรุมด่า ถ้าฟ้องรายคน ผมหาเงินได้มากพอไปจ่ายค่าใบสั่งทุกใบและมีเงินเหลือ
ซื้อ E39 ได้อีกคันด้วยมั้ง แต่ผมไม่ทำ เพราะเราคิดว่าผิดจริงก็ยอมรับผิด ก้มหน้าให้สังคมกระทืบไป

เห็นมาหลายรอบละ ว่าจะไม่พูด ก็ขอพูดสักหน่อยแล้วกัน ส่วนคนอื่นจะทำยังไงต่อไป
อันนี้เป็นสิทธิ์ของคุณ การเจริญของสังคมมันจะสะท้อนจากวิธีที่เราแสดงออกเมื่อเผชิญกับปัญหานั่นแหละครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tnp_super

ยอมใจเลย เอาหยังเฮ็ดใจ ไม่กลัวตายเลยนะ ไม่กลัวคนที่บ้านเขาจะเสียใจบ้างรึคนเรา

ออฟไลน์ Pegasus7700

Clip เก่านะครับ

E55 AMG นะ

ส่วนมอไชคันนี้ขับเร็วไปมั้ย ก้อเร็วไปนะ. เช่นเดียวกับหลายๆคันในปนะเทศนี้.  เบื่อพวกขับแนวนี้นะ

สำหรับBenz ผมว่าก็อันตราย  แต่รถมันลดความเร็วได้ไวครับ อันตรายน้อยกว่าพวก รถซิ่ง ... เยอะครับ
ไม่ได้เห็นด้วยกับmbคันนี้ แต่ชี้ให้เห็นถึงโอกาสในการเกอดความอันตราย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ oatekung

ขับเร็วไปครับ เอาจริงๆ 200 ก้อคุมอะไรไม่อยู่ละเน่อ

ออฟไลน์ beercs

ผมว่าก็งั้น  ด่าคลิปไปไม่มีประโยชน์  เพราะคนที่ขับในคลิปไม่ได้มาอ่าน  คนในนี้มาอ่านคำด่ากันเอง

ออฟไลน์ northu

ผมดูคลิปแบบนี้แล้วมีความเห็นว่า..

จำเหตุผลที่ทำให้ The Clip ของ Headlightmag ต้องเลิกโชว์ 0-180, 0-200 อย่างนี้ได้มั้ยครับ?
เพราะมีคนเอาคลิปของเราไปโพสท์บนเพจ บก.02 จากนั้นคนอื่นก็แชร์ต่อกันไปด่าถึงพ่อถึงแม่
เราก็เลยต้องเลิกทำ

กฎหมายไม่ได้สนว่าเราทำเพื่ออะไร กฏหมายไม่ได้สนว่าเราจะอัดบนถนน หรือทางด่วน
หรือและไม่ได้สนหรอกว่าเราอัดตอนมีรถอื่นอยู่บนถนนมั้ย กฏหมายสนแค่ว่าเราแหกกฎหรือเปล่า
ในเชิงกฏหมาย ผมตอนทำคลิป Check Out สมัยก่อน กับคนขี่มอเตอร์ไซค์ในคลิปนี้ "ไม่ต่างกัน"

การโพสท์คลิปลักษณะนี้..เอาจากที่โดนกับตัวเองมาแล้วนะ..ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ
แค่ทำให้คนสองกลุ่มเกลียดชังกันมากขึ้นเท่านั้น กฏหมายไม่ได้เปลี่ยนแปลง คนขับรถเร็ว
ก็ยังเร็วเหมือนเดิม ชีวิตทุกอย่างเหมือนเดิมแค่เพิ่มความเกลียดชังเข้าไปเท่านั้น แล้วคนที่เกลียด
เขาไม่ได้เกลียดคนที่ด่าด้วย แต่มาเกลียดผมกับจิมมี่เพราะเห็นชื่อเว็บเขาก็นึกได้แค่หน้าสองคนนี้

ผมไม่ได้บอกว่าเราต้องเห็นด้วยเออออห่อหมกกับการซิ่งบนถนน แต่การเลือกภาษาพูดให้มันดีๆ
มันก็ช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้ ผมจะบอกว่ากฏหมายบ้านเราก็มีข้อที่ตลกคือ ถ้าคุณไม่ใช่เจ้าทุกข์
โดยตรง แต่คุณไปด่าคนอื่นโดยที่เขายังไม่ได้ถูกตั้งเป็นผู้ต้องหา คุณเองก็มีสิทธิ์โดนฟ้องได้นะ
ตอนผมโดนรุมด่า ถ้าฟ้องรายคน ผมหาเงินได้มากพอไปจ่ายค่าใบสั่งทุกใบและมีเงินเหลือ
ซื้อ E39 ได้อีกคันด้วยมั้ง แต่ผมไม่ทำ เพราะเราคิดว่าผิดจริงก็ยอมรับผิด ก้มหน้าให้สังคมกระทืบไป

เห็นมาหลายรอบละ ว่าจะไม่พูด ก็ขอพูดสักหน่อยแล้วกัน ส่วนคนอื่นจะทำยังไงต่อไป
อันนี้เป็นสิทธิ์ของคุณ การเจริญของสังคมมันจะสะท้อนจากวิธีที่เราแสดงออกเมื่อเผชิญกับปัญหานั่นแหละครับ

เข้าใจแจ่มแจ้งเลยครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

ผมว่าปกตินะ จะแซงหรือจะอะไร คนไม่เคยขับเร็วก็อาจจะดูเสียวๆ เสียอย่างเดียวฝ่าไม้กั้น

ออฟไลน์ SM.

....ว่าแต่ ห้วยแกลง ลำปลายมาศ นี่ที่ไหนหรอครับ ผมไม่เคยไปเลย  :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Barracuda

....ว่าแต่ ห้วยแกลง ลำปลายมาศ นี่ที่ไหนหรอครับ ผมไม่เคยไปเลย  :-[ :-[ :-[ :-[
น่าจะเส้น โคราชไปบุรีรัมย์ครับ  และน่าจะมุ่งหน้าไปสนามช้างรึเปล่า

ออฟไลน์ supercat

ดูจากความแรงแล้ว เจ้า merc คันนี้ น่าจะเป็น E55 AMG เครื่อง V8 ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่แค่เอา aeropart มาใส่  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ tubtup

จากใจคนขี่ bigbike นะครับ เคยขี่มาหลายรุ่น ตั้งแต่ 250 - 1,300 cc รถแต่ล่ะคันยิ่ง CC เยอะ สมรรถนะยิ่งเพิ่มมากขึ้นไปตามความแรงและราคา
ไอ้ความเร็ว 200+ สำหรับมอไซด์ที่มี CC เกิน 600 CC สมัยนี้ทำได้แทบจะทุกรุ่นครับ แล้วถ้าเป็นคนขี่ประจำ วิ่ง 200+ สำหรับผมมันไม่ได้น่ากลัวเลยครับ แต่ก็อย่างที่บอกครับ ความเร็วที่เกินกฎหมายมันเป็นความเร็วที่ คนอื่นเห็นแล้วก็จะต้องด่าว่าผู้ขับขี่ ผมคนนึงที่เวลาพูดกันเรื่องความเร็วหรือคนอื่น
ขับขี่ด้วยความคะนอง ผมจะไม่ออกความคิดเห็น เพราะบางอารมณ์ผมก็เป็น ตัวเองยังทำไม่ได้ ผมไม่กล้าที่จะว่าใครครับ แต่เวลาเร็วก็ไม่ลืม
เรื่องความปลอดภัยเป้นหลัก ซึ่งจะพูดยังไงก็เหมือนแก้ตัวอยู่ดี

ออฟไลน์ Smith686

เบนซ์ก็แรงมากนะ ดูแล้ว E55 แท้เลยครับ E200 Com หรือ E240 อืดกว่านี้หลายเท่า เอาไปแข่งกับพวก Big Bike ไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ Sympho

ทางแบบนี้ เจอรถ "ชาวบ้าน" ยูเทิร์นตัดหน้าเจ็บตายกันมาหลายแล้วครับ

ชาวบ้านเค้าไม่รู้หรอกว่า ไอ้ไฟมอเตอร์ไซค์เล็กๆที่เห็นนั่นหนะ มันบิดมา 200  เค้ากะกันไม่ถูก คุ้นแต่ 60-80

สุดท้ายแล้ว เกิดเหตุขึ้นมาก็มีแต่ความสูญเสีย

ออฟไลน์ kiwiwi

ทางแบบนี้ เจอรถ "ชาวบ้าน" ยูเทิร์นตัดหน้าเจ็บตายกันมาหลายแล้วครับ

ชาวบ้านเค้าไม่รู้หรอกว่า ไอ้ไฟมอเตอร์ไซค์เล็กๆที่เห็นนั่นหนะ มันบิดมา 200  เค้ากะกันไม่ถูก คุ้นแต่ 60-80

สุดท้ายแล้ว เกิดเหตุขึ้นมาก็มีแต่ความสูญเสีย

เห็นด้วยครับ เคยดูสารคดีตอนนี้ของดิสคัฟเวอรี่เหมือนกัน มีการวิจัยออกมาแล้วด้วย

ผมเป็นคนขับรถเร็ว แต่หลังๆมานี่ เร็วแบบไม่เป็นจังหวะเลย

เจอทางกลับรถ ถ้าผมอยู่คันหน้าคันเดียว มียกเท้าเตรียมเบรคตลอด

ออฟไลน์ DriveOnly

ท่านประยุธ นี่เอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะบินเพราะท้ายคลิป 555+

ออฟไลน์ Mizuihisachi

จากประสบการณ์
คนขี่บิ๊กไบค์ 99.9% ชอบคิดว่าพ่อตัวเองสร้างถนน
ขี่ปาดไปปาดมา กร่างมาก

ผมมองตลอดนะครับไม่ใช่ว่าพวกพี่เท่นะครับ พฤติกรรมมันน่าละอาย

พวกไบค์เกอร์อย่าว่าผมเหมารวมนะครับ ถ้าคุณเป็นคนดีคุณก็คือ 0.1% นะครับ

ออฟไลน์ tierak

จากใจคนขี่ bigbike นะครับ เคยขี่มาหลายรุ่น ตั้งแต่ 250 - 1,300 cc รถแต่ล่ะคันยิ่ง CC เยอะ สมรรถนะยิ่งเพิ่มมากขึ้นไปตามความแรงและราคา
ไอ้ความเร็ว 200+ สำหรับมอไซด์ที่มี CC เกิน 600 CC สมัยนี้ทำได้แทบจะทุกรุ่นครับ แล้วถ้าเป็นคนขี่ประจำ วิ่ง 200+ สำหรับผมมันไม่ได้น่ากลัวเลยครับ แต่ก็อย่างที่บอกครับ ความเร็วที่เกินกฎหมายมันเป็นความเร็วที่ คนอื่นเห็นแล้วก็จะต้องด่าว่าผู้ขับขี่ ผมคนนึงที่เวลาพูดกันเรื่องความเร็วหรือคนอื่น
ขับขี่ด้วยความคะนอง ผมจะไม่ออกความคิดเห็น เพราะบางอารมณ์ผมก็เป็น ตัวเองยังทำไม่ได้ ผมไม่กล้าที่จะว่าใครครับ แต่เวลาเร็วก็ไม่ลืม
เรื่องความปลอดภัยเป้นหลัก ซึ่งจะพูดยังไงก็เหมือนแก้ตัวอยู่ดี
ผมเคยดูคลิป ตอนแรกงงว่าทำไมกล้าวิ่งกันเร็วขนาดนั้น แต่อย่างว่าแป๊บเดียวขึ้นถึง 200 แล้ว เลยทำให้ใช้ความเร็วแบบนี้ได้ง่ายๆ
แต่วิ่งแบบนี้ตามถนนบ้านเรา มันเสี่ยงมากถึงมากที่สุดเลย

หลายๆคนตำหนิพวกขับบิ๊กไบค์ แต่ผมว่าคนใช้รถยนต์ในบ้านเราก็ใช่ว่าจะดีเด่อะไรนะ ไม่ว่าเก่ง กระบะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2016, 23:36:38 โดย tierak »

ออฟไลน์ Gopz

ผมว่าก็เล่นกันปกตินะครับไม่ได้บ้าระห่ำอะไร
แต่ก็นะมันถนนหลวง  :D :D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ tubtup

ผมเคยดูคลิป ตอนแรกงงว่าทำไมกล้าวิ่งกันเร็วขนาดนั้น แต่อย่างว่าแป๊บเดียวขึ้นถึง 200 แล้ว เลยทำให้ใช้ความเร็วแบบนี้ได้ง่ายๆ
แต่วิ่งแบบนี้ตามถนนบ้านเรา มันเสี่ยงมากถึงมากที่สุดเลย

หลายๆคนตำหนิพวกขับบิ๊กไบค์ แต่ผมว่าคนใช้รถยนต์ในบ้านเราก็ใช่ว่าจะดีเด่อะไรนะ ไม่ว่าเก่ง กระบะ

เวลาเกิดอุบัติเหตุ รถเลี้ยวตัดหน้า bigbike ในทางกลับรถ หรือรถปาดเข้าเลนส์ขวาเพื่อที่จะไปกลับรถ และลักษณะการขับขี่แบบต่างๆแล้วโดนรถ bigbike ชน ส่วนหนึ่งผมไม่โทษคนขับรถอื่นไปทั้งหมดนะครับ ผมโทษไปที่คนขี่ bigbike เหมือนกัน ขี่เร็วใครก็ขี่ได้ครับ แต่ที่สำคัญคือ ต้องให้เหมาะกับสภาพแวดล้อม สภาพการจราจร ไม่ใช่สักแต่จะอัดอย่างเดียว สมัยที่ผมเริ่มขี่รถพวกนี้ เจอหน้ากันพยักหน้าให้กันไม่แบ่งพักแบ่งพวกเหมือนสมัยนี้
ขับขี่ไม่มีน้ำใจเยอะแยะไปครับ แล้วก็หลายๆคนไม่มีรถยนต์ขับ ไม่รู้จุดบอด หรือระยะต่างๆที่ต้องเผื่อให้รถยนต์ ก็ทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ง่าย

สำหรับผม จะเร็วจะช้า เมื่อไหร่ที่เท้าไม่ติดพื้น คือมีความเสี่ยงเสมอ

ออฟไลน์ IS2000

ดูจากคลิปแล้วผมว่ารถเบนซ์น่าจะแปะตรากับใส่ชุดแต่ง E55AMG มากกว่าครับ เพราะดูจากการขับแล้ว รถเบนซ์ขับค่อนข้างอันตรายน่าจะกดเต็มๆ ถ้าเป็น E55 ตัว 211 ช่วง 200 อัพดึงเร็วกว่านี้มาก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R