ผู้เขียน หัวข้อ: มีคอร์สอบรมขับรถอะไร ที่ทำให้เราได้ไปขับในสนามช้างบ้างครับ?  (อ่าน 2118 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
คนธรรมดาอย่างผมคิดว่าชาตินี้ถ้าไม่ใช่นักแข่งรถหรือนักทดสอบ

ก็คงจะไม่ได้ไปวิ่งเล่นในสนามระดับนี้แน่เลย

แล้วมีคอร์สอบรมขับรถอะไร ที่ทำให้เราได้ไปขับในสนามช้างบ้างครับ?

เป็นคอร์สขับ advance จริงจังเสียเงินไปนั่งเรียนแบบของสิงห์ ของค่ายรถ อะไรทำนองนี้ครับ

*สิงห์กับช้างมาเจอกัน 5555 แซวเล่นครับ*

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ตอนนี้โรงเรียนที่สอนส่วนใหญ่ ยังไม่มีที่ไหนใช้สนามบุรีรัมย์ในการฝึกสอน เพราะเท่าที่ทราบค่าเช่า หลักล้านต่อวันครับ ซึ่งมันแพงมาก ค่าเรียนเองก็คงตามไปเช่นกัน แต่ถ้าเป็นพีระ ก็คงมีของทาง Toyota Racing School ครับ ใน Class ของ Racing จะใช้พีระในการสอนครับ แต่ถ้าอยากวิ่งจริงๆ ลองดูงานแข่งเล็กๆอย่างพวก 3K ก็จะมีให้กลุ่ม Car Club รถรุ่นนั้นๆ ได้มีโอกาสลงไปขับแข่งแบบสนุกๆในสนามบุรีรัมย์ครับ

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
มี Trackday ทุกเดือนครับ
จ่ายเงิน ครึ่งวัน/เต็มวัน ไม่เกิน 3พันบาทครับ

ค่าเช่าพิทอีกเท่าไหร่ ผมก็จำไม่ได้ชัดเจน

ปล.1 ผมขี่ Bigbike เลยได้ลงซ้อมเกือบทุกเดือน
ปล.2 Car trackday ผมคุ้นๆว่าเค้าแบ่งเป็น 2 class ครับ คือ under 2000cc , over 2000cc
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณทั้งคุณ  Bingoboy_Joe และคุณ  PunTam มากครับ

ออฟไลน์ madboy

ตอนนี้โรงเรียนที่สอนส่วนใหญ่ ยังไม่มีที่ไหนใช้สนามบุรีรัมย์ในการฝึกสอน เพราะเท่าที่ทราบค่าเช่า หลักล้านต่อวันครับ ซึ่งมันแพงมาก ค่าเรียนเองก็คงตามไปเช่นกัน แต่ถ้าเป็นพีระ ก็คงมีของทาง Toyota Racing School ครับ ใน Class ของ Racing จะใช้พีระในการสอนครับ แต่ถ้าอยากวิ่งจริงๆ ลองดูงานแข่งเล็กๆอย่างพวก 3K ก็จะมีให้กลุ่ม Car Club รถรุ่นนั้นๆ ได้มีโอกาสลงไปขับแข่งแบบสนุกๆในสนามบุรีรัมย์ครับ

รายการ 3K ถ้าจะไปวิ่งสนามช้าง บังคับโรลเคจ+เข็มขัด 4 จุด + เบาะนั่งมาตรฐาน + สวิทซ์ตัดไฟ + ถังดับเพลิง

คือสภาพรถแข่งนั่นล่ะฮ๊ะท่านผู้ชม  :'(