ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเรียงลำดับความกว้างของ Cab กระบะให้หน่อยนะครับ....  (อ่าน 4242 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
พอดีที่บ้านใช้  Navara Cab อยู่ เห็นเค้าบอกว่ามันแคบมากๆ ผมเองไม่รู้สึกว่ามันแคบเพราะว่าไม่เคยนั่งของยี่ห้ออื่นเลย..

อยากรู้ความกว้างของ cab แต่ละรุ่นอ่ะครับ ของรุ่นตามนี้นะครับผม...

Navara , Vigo , D-max , BT-50 , Ranger , Tata , Triton , L200 strada , Izusu มังกรทอง ประมาณนี้อ่ะครับ....

ของคุณมากนะครับ....

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ความกว้าง ไม่แน่ชัดครับ

แต่ถ้าความยาวของแค็ มันจะต้องเท่ากัน เพราะมีข้อกำหนดของทางภาครัฐ กำหนดไว้อยู่ครับ ว่ามันต้องยาว เท่านั้นเท่านี้ กี่มิลลิเมตร ก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
ผมหมายถึงความยาวนั่นแหละครับ....ขอโทษทีใช้คำผิดไปหน่อย....

ในเมื่อกำหนดความยาวเท่ากันแล้วทำไมคนถึงบนว่ามันแคบหรือกว้างต่างกัน....

มันเป็นเพราะกระออกแบบภายในหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
cab แน่นอน ก็เพราะมันเป็น cab ไงครับ