ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องตัวยึดจับมือถือและไอแพทครับ  (อ่าน 2394 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ตัวไหนยึดจับดีที่สุดครับตอนนี้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: ขอถามเรื่องตัวยึดจับมือถือและไอแพทครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 20:13:29 »
ผมใช้ของ PhonePad ครับเลือกออันนี้เพราะว่าไม่อยากเอาไปติดที่กระจก มันเป็นรอย ผมเอา i5s กะ Note3 วางใช้ได้ดีไม่มีปัญหา เขาแนะนำว่าไม่ควร 5.5 นิ้ว แต่พอผมเคยเอา Galaxy Tab (อันที่เท่า iPad mini) วางก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่โคลงเคลงเล็กน้อย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ PAN

Re: ขอถามเรื่องตัวยึดจับมือถือและไอแพทครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 21:08:07 »
ตอนนี้ผมใช้ของ capdase มาครึ่งปีแล้วครับ หนึบมากๆ

ปกติของทั่วๆไปมันจะเป็นจุ๊บสูญญากาศซิลิโคนออกนิ่มกลางๆ-แข็ง แต่ตัวนี้เป็นสูญญากาศแบบเจลนิ่มๆครับ ติดดีมากๆ แต่พอดึงออกเป็นคราบติดนิดหน่อย เช็ดออกครับ

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:59:37 »
ตัวนี้เลยครับแนะนำ ดีมากๆๆๆๆ ของ Mounttech ขายอยู่ในindiegogo (เขียนถูกไหมไม่แน่ใจ)
ลองหาข้อมูลดูได้ครับ สะดวกมากๆ ซื้อมาอันเดียวยึดได้สากเบือยันเครื่องบินรบ

ออนไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:30:22 »
ถ้ายังมีช่องใส่ CD/DVD ผมใช้ของ Radmo บ้านเรามีขายไหมไม่รู้ ผมสั่งจากต่างประเทศโดยตรง ผมซื้อตัว Twin เพราะวางสมาร์ทโฟนได้ 2 ตัว หรือจะปรับตัวฐานมาวางแท็บเล็ต 1 ตัวก็ได้ ดูแล้วคุ้มกว่ารุ่นอื่น

http://www.radmo.co

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:28:50 »
ต้องพยายามดัดแปลงเอาครับ หรือไม่ก็ติดกาวแน่น ๆ ไปเลย

ลองมองหาดูครับ ว่ารถเราพอจะมีจุดไหนยึดได้บ้าง

ไม่ว่ายี่ห้อดีแค่ไหน กาวก็หลุดได้ครับ หวังพึ่งไม่ได้เลย

ของผมซื้อ 120 บาท เอา cable tie ยึดกับช่องลม แน่นสุด ๆ ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 12:19:36 »
ผมหาที่รองหนักๆมาวางครับ ไม่ชอบแปะกับกระจก ถ้าแปะกับที่รองจนแปะไม่อยู่แล้ว ค่อยเอากาว2หน้าแปะซะเลยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 03:52:26 »
มีใครใช้ยึดกับขาเบาะ หรือ ยึดกับช่องซีดีบ้างมั้ยครับ ของในประเทศ :)