ผู้เขียน หัวข้อ: ++ คุ้มมั๊ยครับกับช่วงล่างที่น่าจะนิ่มขึ้นกับ bsi ที่จะหายไป ++  (อ่าน 4767 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
คือว่าตอนนี้ใช้ bmw x3 ดีเซลอยู่ครับ  ปัญหาก็คือช่วงล่างที่แข็งโป๊ก

โยกกันหัวสั่นหัวคลอนกันเลยทีเดียว โดยเฉพาะเบาะหลังที่ผู้เฒ่าผู้แก่นี่เมารถเลย

ทีีนี้เก็บตังจะไปเปลี่ยนโช๊คใหม่ แต่ติดตรงที่ ถ้าไปเปลี่ยนแล้ว bsi ช่วงล่างทั้งหมดจะหายไปทันที

(อันนี้โทรไปถามศูนย์แล้วครับ อ้างไปจนถึงปีกนกหักนู่นเลย)  bsi จะหมดปี 2013

ศูนย์ก็บอกว่าหมด bsi ค่อยไปทำ ......-_-! (แนะนำแบบนี้ มันน่านัก)

เลยจะปรึกษาหน่อยครับ ว่ามันจะคุ้มมั๊ย หรือมีคำแนะนำอื่นก็ดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

เรื่องจริง ๆ นะจ๊ะ  ไม่ใช่ april fool......................

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เปลี่ยนไปใช้ยางกลุ่มนุ่มนวลไม่ดีกว่าเหรอครับ? ถึงจะแข็งแต่เกาะถนนนาน่าเสียดายออก ถนนประเทศไทยมันหาที่ดีๆเรียบๆไม่ค่อยได่น่ากลัวว่าทำให้นุ่มแล้วจะกระเทือนเหมือนเดิมสิ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Chris Evn

อ้างถึง
เรื่องจริง ๆ นะจ๊ะ  ไม่ใช่ april fool......................

;D ;D

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
เปลี่ยนของ 0 ดิ น่าจะชุดของ m technic
 แต่มันจะแข็งขึ้นมากกว่ามั้ง  ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ bestin92

• Newbie
  • *
ตอนนี้ยาง run flat อยู่ป่าวครับ
ถ้าอย่างนั้นเปลี่ยนยางน่าจะดีกว่านะครับ
bsi จะได้ไม่หมดด้วย
ปล.เคยขับแต่ ซีรี่ 3 แต่พอก่อนเปลี่ยนยางมาใช้ยางธรรมดา คนละอารมณ์เลยครับ

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ไม่ได้เป็น run flat ครับ เป็นของมิชิลิน ไพลอท

มีรุ่นหรือยี่ห้อแนะนำมั๊ยครับ.....หรือว่าไปถามร้านยางได้เลย (แต่กลัวได้ไม่ตรงกับที่ต้องการ)  :-\

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ phurk_pres

• Newbie
  • *
ลอง Plimacy LC

สิครับ นุ่มและเงียบกว่าแน่นอน แต่อาจไม่เกาะเท่ากับ pilot preceda

แต่ถ้าจะเปลลี่ยนโช๊คแนะนำ KW ครับ

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
โช๊ค Aftermarket มีแบบที่นุ่มนวลกว่าของเดิมด้วยเหรอครับ... เห็นส่วนมากก็ทำมาเพิ่มความเกาะที่มากขึ้นซึ่งมันก็น่าจะแข็งกว่าเดิม

สำหรับ BSI มันอยู่ที่การคุยของเราและความสนิทสนมกับ service advisor บางคันเปลี่ยนมาก็ไม่เป็นปัญหาเลย บางคันก็ใช้วิธีถ้ามีปัญหาอะไรต้องเคลมก็เอาของเดิมใส่กลับไปเคลม

ออฟไลน์ kritphakhin

มาติดตามครับ