ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.4 Hybrid น่าใช้ใหมครับ  (อ่าน 3354 ครั้ง)

ออฟไลน์ ibooooo

• Newbie
  • *
Camry 2.4 Hybrid น่าใช้ใหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 14:34:13 »
เห็นรถประมาณปี 2013 ราคาเหลือราวๆ 5-6แสน
ถ้าซื้อมาใช้ยาวๆ 6-7 ปี พอในระยะประกันแบตนี่พอไหวไหมครับ
ผมลองไปดูในคลับเห็นว่าประกัน ABS เพิ่มให้แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าระยะยาวมันจะโอเคไหม
หรือมีตัวเลือกอื่นที่ดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: Camry 2.4 Hybrid น่าใช้ใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 16:11:40 »
น่าใช้ครับ ขอให้ประวัติดี ไม่ชนหนัก
เรื่อง hybrid ถามเจ้าของเก่าตรงๆว่าเคยเคลมอะไรมาบ้าง ถ้ายังไม่เคยเคลมอะไรเลยของให้เข้าศูนย์มาตลอด เผื่อหวยออกที่เราก็ไปเคลมศูนย์ได้

ออฟไลน์ 0%

Re: Camry 2.4 Hybrid น่าใช้ใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 23:39:24 »
แบตรับประกัน 10 ปี ถ้าขึ้น บนจอ ถ้าไม่ขึ้นก็เช็คไม่ได้

ถ้าขึ้นบนจอ ก็ซ๋อมได้เลย ไม่เสียตังค์ซักบาท

ผมว่าขับ camry ดีกว่า ขับ prius เรื่องอะไหล่ทั่วไปถูกกว่า แล้วก็การขับขี่ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก

ขับ camry hybrid อย่าหวังว่าจะประหยัดมาก อัตราเร่งก็ดีกว่า camry ปกตินิดหน่อย

ราคาใกล้ๆกันดู lexus ct200h ไว้อีกตัว เพิ่มความเร้าใจได้ พรีเมียม และขับสนุก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 01:04:08 »
ผมยอมลดออฟชั่น ไปเล่น2.4G MCดีกว่าครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 15:15:33 »
มันอยู่ที่ว่าคุณอยากได้การประหยัดน้ำมันแบบนั้น ออพชั่นเต็มรถ รับได้กับคอมแอร์ไฟฟ้าที่เวลาเสียไม่ได้ถูกแบบรุ่นธรรมดา มีระบบเบรคที่หมดประกัน120,000บาท หรือชอบเดินเซียงกงเป็นชีวิตจิตใจ รับได้กับโคมไฟปรับสูงต่ำราคาหมืีน ชอบตื่นเต้นเวลาน้ำหล่อเย็นระบบไฟฟ้าหายแล้วหาไม่เจอ เผลอนิดหน่อยม่านหลังกดปุ่มไม่ลงเพราะเฟืองแตก....

ถ้าใช่ก็จัดไป ถ้าไม่ใช่หารุ่นออพชั่นน้อยครับ

ออฟไลน์ ibooooo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 22:12:21 »
มันอยู่ที่ว่าคุณอยากได้การประหยัดน้ำมันแบบนั้น ออพชั่นเต็มรถ รับได้กับคอมแอร์ไฟฟ้าที่เวลาเสียไม่ได้ถูกแบบรุ่นธรรมดา มีระบบเบรคที่หมดประกัน120,000บาท หรือชอบเดินเซียงกงเป็นชีวิตจิตใจ รับได้กับโคมไฟปรับสูงต่ำราคาหมืีน ชอบตื่นเต้นเวลาน้ำหล่อเย็นระบบไฟฟ้าหายแล้วหาไม่เจอ เผลอนิดหน่อยม่านหลังกดปุ่มไม่ลงเพราะเฟืองแตก....

ถ้าใช่ก็จัดไป ถ้าไม่ใช่หารุ่นออพชั่นน้อยครับ

โอว มันจุกจิกเหรอครับ ผมเพิ่งรู้
งั้นเดี๋ยวลองดูตัวธรรมดาอาจจะตอบโจทย์กว่าแฮะ ที่มองๆ รุ่น Hybrid เพราะเห็นราคามือสองมันตกมาเยอะ เลยสนใจน่ะครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 01:32:45 »
http://www.camryclub.com/forum.php?mod=viewthread&tid=22464&extra=page%3D1

update เรื่องปั๊มเบรคราคาแสนกว่าครับ toyota ยอมเคลมให้แล้วครับ แต่มีข้อแม้คือ " ต้องเสียก่อนเท่านั้น ซึ่งบางเคสใน club บอกว่าปั๊มเบรคเสียกลางอากาศ ไม่บอกเหตุล่วงหน้าเลย ซึ่งเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุมากๆครับ "

ปล. Prius ก็ใช้อะไหล่ปั๊มเบรคลักษณะการทำงานเหมือน camry แต่รู้สึกว่าราคาถูกกว่า 70000กว่า ได้ยินแว่วๆว่าน่าจะเคลมได้เหมือน camry hybrid ครับ
ปล2. ถ้ารัก Camry ACV40 เล่นรุ่น 2.4V คุ้มครับ จุกจิกน้อยกว่า option ก็เยอะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 12:12:32 »

โอว มันจุกจิกเหรอครับ ผมเพิ่งรู้
งั้นเดี๋ยวลองดูตัวธรรมดาอาจจะตอบโจทย์กว่าแฮะ ที่มองๆ รุ่น Hybrid เพราะเห็นราคามือสองมันตกมาเยอะ เลยสนใจน่ะครับ

มันไม่ได้จุกจิกครับ แต่มันเยอะ

ของทุกอย่างในโลกมีอันต้องเสื่อมไป มีมากเสียมาก จ่ายมาก ขายราคาตกเป็นเรื่องธรรมดา เบนซ์คันละ4ล้าน 5ปีเหลือ2ล้าน เป็นสัจจธรรม ซื้อรถเอาที่เราชอบและรับได้กับข้อเสียของมัน จะมีความสุขครับ