ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิกท่านใด เคยซื้อหรือสอบถาม กระบะไทรทัน ได้ส่วนลด+ของแถมอะไรบ้าง  (อ่าน 2736 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิก ท่านใด เคยไปสอบถามหรือเคยออกรถกระบะไทรทัน มาบ้างครับ
ไม่ทราบว่าได้ส่วนลดเท่าไร ได้ของแถมอะไรบ้างครับ ผมสนใจตัว4ประตู เกียร์ออโต้ครับ ไปลองขับวันนี้
มันได้ฟิลลิ่งPPVเลยนะเนี่ย นุ่มๆหนึบๆใช้ได้เลย เพียงแต่ศูนย์ที่ผมไปเทส ได้ส่วนลดแค่20000เองน่ะครับ
(อยากได้ส่วนลด60000-80000พอมีศูนย์ไหนจัดได้บ้างน่ะครับ ของแถมก็สำคัญๆ ป.1 ฟิล์ม ไลเนอร์ อะไรแบบนี้น่ะครับ)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เห็นด้วยเรื่องช่วงล่างน่ะ ผมว่ามันเข้าท่ากว่าเรนเจอร์ที่ใครๆก็ว่าเทพ ปลายปีที่แล้วเข้าๆออกๆ test drive เจ้านี่บ่อยพอสมควร พอเดือน ธ.ค. เค้าให้ส่วนลดผม 3 หมื่น+ป.1 เท่านั้น ปีที่แล้วก็มีข่าวไทรตันลด 8 หมื่น เราก็ดีใจ พอผมถามเข้าจริงเค้าบอกหมายถึงไทรตันตัวเก่าค้างสต๊อก

เห็นด้วยเรื่องช่วงล่างน่ะ ผมว่ามันเข้าท่ากว่าเรนเจอร์ที่ใครๆก็ว่าเทพ ปลายปีที่แล้วเข้าๆออกๆ test drive เจ้านี่บ่อยพอสมควร พอเดือน ธ.ค. เค้าให้ส่วนลดผม 3 หมื่น+ป.1 เท่านั้น ปีที่แล้วก็มีข่าวไทรตันลด 8 หมื่น เราก็ดีใจ พอผมถามเข้าจริงเค้าบอกหมายถึงไทรตันตัวเก่าค้างสต๊อก
แสดงว่าได้ส่วนลด 20000 +ของแถม 10กว่ารายการ คือ มาตราฐานใช่ไหมครับ

แรกๆผมเกลียดไทรทันโฉมนี้มากๆ แต่พอดูนานๆไป สีบรอนซ์กับสีบขาว มันก็สวยอยู่นะ
แสดงว่าใจผมเปิดรับไทรทันเข้ามาแล้ว ส่วนที่เหลือยังไม่เปิดใจคือ รีโว่ เลยครับ มองยังไงก็ไม่สวยแฮะ
แต่อีกสักพัก ก็คงมองรีโว่ดูดีขึ้นเองกระมัง ทัศนะคติส่วนตัวน่ะครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ไปถามมาก็ส่วนลดประมาณนั้นครับ..

ดูไปดูมาก็เริ่มสวยครับ.. แต่ยังไงภายนอกก็สวยกว่า Revo อยู่ดี

แต่ถ้าภายในนี่ผมยกให้ Wildtack -> Revo -> New Corolado

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ผมติดที่กระจังหน้านี่แหละ เมื่อไหรจะเปลี่ยน
 วันนี้ก็เอารถเข้าศูนย์ แต่ไม่ถามเรื่องนี้เลยไม่มีคำตอบมาตอบให้ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แสดงว่าได้ส่วนลด 20000 +ของแถม 10กว่ารายการ คือ มาตราฐานใช่ไหมครับ
คงอย่างนั้นมั้งครับ น่าจะอีล็อบเดิมทุกๆปี เต็มที่สามหมื่น+ของแถม ตอนผมซื้อไม่ได้อะไรเรื่องหน้าตานะ มองความคุ้มค่าคุ้มราคาเป็นหลัก เผอิญตอนนั้นไทรตันตัวที่จะเอา มันราคา 829,000(4ประตู mt) ซึ่งค่อนข้างสูงเมื่อเทียบกับเจ้าอื่นก็เลยตัดไป

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
4 Dr. ไม่ทราบครับ

แต่ประมาณ 2 เดือนก่อน สอบถาม cab m/t ยกสูง
ตัว 719,000 ได้ ส่วนลดเงินสด 60,000 บาท
ของแถมทั่วไป, จดทะเบียน, ป.1, ดอกเบี้ยปรกติครับ (ไม่เหมือนเชฟโด้รุ่นโล๊ะ ลดมากกว่านิดหน่อย แต่ดอกอีกเรท บานตะไท)

ผมเอาข้อมูลนี้ไปถามอีกศูนย์ เค้าก็ให้เท่ากันครับ (ตจว.ทั้งคู่)

ออฟไลน์ xman2029

จังหวัดผม 4 dr ยกสูง mt  ลด 40000 พร้อมประกันชั้น1 กับของแถมเล็กๆน้อยๆ20รายการ ดอก1.9% 60เดือน ถ้าไม่เอาของแถมจึกจิกก็ลดอีกประมาณ 2-3000 แล้วแต่จะต่อรองกับเซลล์ แต่ผมยังไม่เอารอให้ใส่พวก vsc มาสักรุ่นในขับ2 ยกสูงบ้าง แล้วเพิ่มราคาสักหน่อยก็ยังดี

ออฟไลน์ SM.

ปัญหา "ปกติ" เค้าแก้กันไปถึงไหนแล้วครับ กลัวซื้อมาจะเจอเรื่อง "ปกติ" เข้า จะยุ่งกันใหญ่

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
ปัญหา "ปกติ" เค้าแก้กันไปถึงไหนแล้วครับ กลัวซื้อมาจะเจอเรื่อง "ปกติ" เข้า จะยุ่งกันใหญ่
ปกติแล้วครับ

ปกติ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ตอนตัวใหม่เปิดตัว  ผมได้ส่วนลดตัวเก่าแสนสองนะครับ ตัวพลัสสี่ประตูออโต้ 
ปกติแล้วไทรทันกับรีโว่ส่วนลดจะพอๆกันนะครับ ยังไงลองโทรถามศูนย์ กทม. ดู เผื่อส่วนลดมากกว่าสองสามหมื่นก็คุ้มอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2016, 13:16:37 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ตอนตัวใหม่เปิดตัว  ผมได้ส่วนลดตัวเก่าแสนสองนะครับ ตัวพลัสสี่ประตูออโต้ 
ปกติแล้วไทรทันกับรีโว่ส่วนลดจะพอๆกันนะครับ ยังไงลองโทรถามศูนย์ กทม. ดู เผื่อส่วนลดมากกว่าสองสามหมื่นก็คุ้มอยู่นะครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ lorenzo

ถามแล้วได้ราวๆนี้เหมือนกันครับไม่เกิน30,000บาท ปกติถ้าเป็น 4x4 จะได้ส่วนลดเยอะกว่านะ

รู้สึกที่ลดเยอะกว่าคือรีโว่นะตอนนี้