ผู้เขียน หัวข้อ: โปเกม่อน มันจะมาอยู่บนถนนไหม!  (อ่าน 4130 ครั้ง)

ออฟไลน์ alfa2046

• Newbie
  • *
โปเกม่อน มันจะมาอยู่บนถนนไหม!
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 19:19:09 »
เห็นมีคน post ใน facebook ว่า หลบคนเล่นเกม Pokemon Go จนรถล้ม  เลยเป็นห่วง+คิดต่อว่า เกมส์ฯ มันจะพาคนเล่นมาบนถนนไหม ถ้ามาจริงๆ เจอคนเล่นประเภทก้มหน้าก้มตาเล่น เดินเรื่อยเฉื่อยมาบนถนนจะทำไง

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
Re: โปเกม่อน มันจะมาอยู่บนถนนไหม!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 19:43:12 »
ถ้าเดินเล่นผมว่าไม่น่าเบลอจนลงมาถนนนะครับ แต่ถ้าเล่นไปขับไปนี่มีแน่นนอน
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: โปเกม่อน มันจะมาอยู่บนถนนไหม!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 19:52:21 »
อาจจะเล่นแบบขาดสติ เล่นไม่รู้จักเวล่ำเวลา
ผมจับหน้าศาลแถวบ้าน เดินลงจากบ้านมาที่ศาลก็ได้ละ 1 ตัว
เดินในลานจอดรถคนเดียว ไม่เดือดร้อนใคร ออกกำลังกายดีด้วย
ไม่ต้องระแวงว่าใครจะชน หรือจะไปชนใคร ตั้งเปิดเสียงเอฟเฟ็คเอา ใส่หูฟัง เวลามันเจอมันดังเอง
ตั้งแต่เล่นมา  จับวันละตัว ไว้คุยกับหลานๆ 555
หรือซื้อตัวกลิ่นล่อจับก็ได้ นั่งอยู่บ้านเดี่ยวมันมาหาเอง แค่นี้ก็มีเรื่องคุยกับหลานละ

ส่วนถ้าจะให้ตอบตรงคำถาม ยังไม่เคยเดินเล่นออกทางเดินเท้าเลย เกรงใจคนอื่นเค้า
เลยไม่รู้ว่ามีไหม ส่วนมากก็ เล่นในที่ของตัวเอง จะไม่ให้เดือดร้อนใคร

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 19:56:08 »
มีครับ เจอเองกับตัว (คนนั่งข้างๆ)  ;D ;D ;D

ช่วงทางลงสะพานแยกวงศ์สว่างมุ่งหน้ารัชวิภามี ฟูชิหงิ โซ อยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 19:59:43 »
มีไม่มีไม่รู้ แต่วันนี้มีรถขับกินเลนเข้ามาตรงทางโค้งเกือบได้ชนกับรถผม เห็นชัดเลยว่าก้มเล่นมือถืออยู่

ผมบีบแตรถึงได้เงยหน้าขึ้นมาหักรถกลับเข้าไป ไม่รู้ว่าเล่นโปเกม่อนอยู่รึเปล่า ถ้าเล่นอยู่ก็อยากจะด่าให้จริงๆ

ผมเคยโหลดและได้ลบไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เพราะมันไม่ได้สนุกอย่างที่คิด แถมดูจะวุ่นวายกับชีวิตมากเกินไป

ส่วนตัวคิดว่ากระแสมากกว่าที่ฮิตๆกัน

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 22:44:18 »
อันตรายครับ ขับรถเล่นโปเกม่อนกันเยอะมาก

โปเกม่อน ใครที่ไม่เคยเล่น ไม่จำเป็นต้องไปจับบนถนนครับ
รัศมี 10-20 เมตรในเกมส์ ก็จับได้

อย่าโทษ เกมส์ แต่โทษจิตสำนึก ตัวบุคคล

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 22:48:55 »
วันนี้ตอนเย็นยังเห็นเด็กขับ รถหาโปเกมอนอยู่เลย มันนึกจะจอดก็จอดสะงั้น

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 23:05:26 »
มีครับผมเจอมอไซค์จอดกลางสี่แยกเลยดีนะมันแยกเล็กรถยังไม่เยอะ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 23:47:27 »
ผมไม่รู้จริงๆมันคือเกมในรูปแบบไหน แล้วเล่นยังไง ถามแฟนแฟนก็บอกว่าอย่าเล่นเลย วันนี้พนักงานที่ออฟฟิศขอลาป่วยข้อเท้าแพลงไปคนนึงเพราะเล่นไอ่เกมโปเกม่อนนี่แหละ คือมันสนุกขนาดนั้นเลยหรอครับ?
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 00:52:10 »
มันเป็นอะไรที่สุดโต่ง
นั่งร้านกาแฟ มี Pokestop ตรงนั้น คนก้มจอเดินไปมาบริเวณนั้นเยอะมาก
บางคนถึงขั้นแวะจอดรถเพื่อเก็บไอเท็ม/จับโปเกม่อนกันตรงนั้นเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 01:12:23 »
ขับชิดเลนซ้ายไปช้าๆ ช่วงเที่ยงคืน เพื่อไล่จับโปเกม่อน และแวะเก็บไอเท่มที่โปเกสต้อป เป็นความสนุก และตื่นเต้นอีกแบบครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:31:47 »
ขับชิดเลนซ้ายไปช้าๆ ช่วงเที่ยงคืน เพื่อไล่จับโปเกม่อน และแวะเก็บไอเท่มที่โปเกสต้อป เป็นความสนุก และตื่นเต้นอีกแบบครับ

หุหุ เหมือนกันครับ ผมขับรถ ตอนเที่ยงคืน ใน ตจว เพื่อสำรวจ ชนิด โปเกม่อน ที่ตาม  โปเกสต้อป ต่างๆ
แต่ ช่วงเวลา ปกติ อย่าเล่นกันเลยครับ อันตรายมากๆ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:18:13 »
ไหนๆมีคนเล่นเยอะแล้วถามเลยแล้วกัน ค่าCPกับตัวเลขในการโจมตีของท่าต่างๆของโปเกม่อนอะไรควรให้ความสำคัญมากกว่ากันครับ? ยกตัวอย่างเช่นpinsorCP300 ท่าโจมตีปกติ5ท่าไม้ตาย30กับpinsorอีกตัวCP240ท่าโจมตีปกติ15ท่าไม้ตาย35 แบบนี้ตัวไหนดีกว่ากันเวลาเข้ายิม?  :o  แล้วก็แถบสีฟ้าข้างใต้ท่าไม้ตายคืออะไรครับ? มันมีความยาวความถี่ไม่เท่ากันเลย หมายถึงความเร็วในการใช้ท่าหรือเปล่า? ดูจากหลายๆเว็บบอกแต่ว่าให้ดูCPเป็นหลักแต่ไม่บอกเรื่องค่าอื่นๆเลย  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:27:29 »
มันเป็นเกมส์ที่ไม่เหมาะกับคนไทยเป็นอย่างยิ่ง
เพราะคนไทยเรื่องวินัยไม่ค่อยเคารพ จิตสำนึกความปลอดภัยก็ไม่ค่อยจะมี
อันตราย เมื่อไหร่มันจะเลิกฮิตซะทีนะเนี่ย

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:42:47 »
เห็นข่าวในทีวีตะกี้เลยมนุษย์ป้าตามจับโดยใช้ที่หนีบมือถือติดพวงมาลัยขับไปจับไป สยองกับคนพวกนี้จริงๆมันมีสมองรึปล่าว ตัวเองไม่มีลูกผัว ก็ควรคำนึงถึงคนอื่นที่เขามีลูกหลานขี่มอไซด์เกิดขับไปชนตูดเขาตัวเองไม่ตายครับแต่คนอื่นนี่สิ พวกนี้ต้องเอาให้หนัก จะเห่อไรกันนักหนามันใช่ที่รึเปล่าขับไปด้วยนิน่าด่าแรงๆต่อหน้าจริงๆ พวกไม่มีสำนึก

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:57:21 »
ไหนๆมีคนเล่นเยอะแล้วถามเลยแล้วกัน ค่าCPกับตัวเลขในการโจมตีของท่าต่างๆของโปเกม่อนอะไรควรให้ความสำคัญมากกว่ากันครับ? ยกตัวอย่างเช่นpinsorCP300 ท่าโจมตีปกติ5ท่าไม้ตาย30กับpinsorอีกตัวCP240ท่าโจมตีปกติ15ท่าไม้ตาย35 แบบนี้ตัวไหนดีกว่ากันเวลาเข้ายิม?  :o  แล้วก็แถบสีฟ้าข้างใต้ท่าไม้ตายคืออะไรครับ? มันมีความยาวความถี่ไม่เท่ากันเลย หมายถึงความเร็วในการใช้ท่าหรือเปล่า? ดูจากหลายๆเว็บบอกแต่ว่าให้ดูCPเป็นหลักแต่ไม่บอกเรื่องค่าอื่นๆเลย  :-\

ผมว่าเรื่องนี้ เราไปคุย กันที่ เว็บ Pokemon ดีกว่าอะครับ มีเยอะเลย คุยในนี้เดี๋ยวจะโดน
ปล. เลิกคุยเรื่อง โปเกม่อน ที่ไม่เกี่ยวกะรถดีกว่าครับ เกรงใจ เพื่อนๆ

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 11:34:00 »
เจอแบบนี้ต้องท้าให้เขาแจ้งความดำเนินคดีเลยครับ เดี๋ยวเราตบท้ายด้วยข้อหาแจ้งความเท็จต่อเลย  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 12:17:38 »
มีแน่ครับ ถ้ายกมือถือขึ้นมาเล่น

แต่ควรจะเล่นเวลาขับรถหรอ???

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 12:34:31 »
มีครับ  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 08:51:52 »
 >:(เจอแล้วครับเมื่อวานขับตามกันมาในซอยเข้าหมู่บ้าน อยู่ดีๆน้องเขาเบรครถ
กลางถนนเลย รถคันหลังตามมาเบรคกันเป็นแถว ก็มองว่าเขาเบรคทำไม ข้างหน้า
ก็ว่างไม่มีอะไร มองอีกทีเห็นถือโทรศัพท์คงมีการจับโปรเกมอน กลางถนนกันเลย
ถ้าเป็นแบบนี้อันตรายมากๆ เลย

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 11:52:01 »
ไปโทษโปเกม่อนก็ไม่ถูกนะครับ

ทุกๆเกม มันต้องมองจอกันทั้งนัะั้น