ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip] ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ  (อ่าน 8033 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: [Clip] ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 19:59:45 »
จังหวะที่มันเดินกลับ ประตูเปิดค้างอยู่ผมคงสอยทั้งมันทั้งประตูมันให้ปิดไม่ได้แล้วไปหาตำรวจให้เร็วที่สุด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

Re: [Clip] ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:02:40 »
ถ้าในความคิดแต่ทำจริงไม่ได้ ตอนถอยชนละเปิดประตูลงมาเห็นกร่างๆ แบบนี้ชนทั้งคนให้เประตูพับไปเลย กร่างได้กร่างดี

ในความจริงถ้าชนแล้ว คงจะเอาคลิปและรายละเอียดลง social ให้พลังสังคมออนไลน์จัดการเขาเอง ไล่ออก ตกงาน ไม่มีเงิน ขายหน้า ครบชุดครับ

2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:03:01 »
สงสัยมันคงไม่รู้ว่าสมัยนี้เขามีกล้องติดหน้ารถใช้กันแล้ว

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:12:53 »
บีบแตรยาว เกิดเรื่องบ่อย ครับ ผมชอบบีบสั้นๆ2ครั้ง
ผมมีกฏอยู่3ข้อเวลาขับด้วย
ไม่บีบแตรยาว ไม่เปิดกระจก ไม่ลงจากรถ  ขับมา18แีละยังไม่มีเรื่องครับ :'(

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:23:17 »
เจ้าของคลิปก็ขับเร็ว มุดไปมุดมาเหมือนกัน

พอมีรถมาแทรกมันเลยเสียจังหวะ

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:25:29 »
เจอแบบนี้เอาให้หนักครับจะได้หาย.....
ผมเจอคนขับรถแบบนี้บ่อยมากเล่นจะแซงแบบนี้มาปาดเอาด้านๆเลย

แต่มีกล้องหน้ารถนี่ดีจริงๆครับเป็นหลักฐานได้ดีมากเลย

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:27:04 »
มาเดากันเล่นๆ ว่าจะรอดคุกมั้ย จอดฝั่งขวา อันตรายมาก เพราะวิ่งกันเร็วๆ ทั้งนั้น

แถมบอกว่า หมั่นไส้ ดีเลย ได้ไปนั่งปั่น นั่งม้วนไส้เล่นในมุ้งสายบัว น่าจะมีความสุขดี

ขับรถ ไม่แคร์เพื่อนร่วมทาง น่าเอาให้หนัก

ปล. คล้ายๆ เคส ถนน บางนา ตราด เลย จอดแบบนี้ โทษน่าจะใกล้ๆ กัน

ออฟไลน์ a14

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:28:32 »
ก่อนหน้านี้มีอะไรที่มากกว่าคลิปที่เห็นหรือเปล่า?
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ I-PULSE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:29:00 »
สันดานเลวจริง

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 20:48:28 »
ชัดเจน  นั่งดูตั้งนานกว่าจะเกิดเรื่อง

สังคมมันป่วย เป็นใครใครก็บีบแตร

ไม่อยากจะนึกว่าแล้วถ้าคันหลังมาไม่รู้เรื่องซัดตู๊มจะทำไง  งี้แหละ จริงๆมันไม่ใช่แค่แน่ไม่แน่ แต่ต้นทุนชีวิตมันต่างกันจริงๆ

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:01:56 »
ยิงขู่ครับ อาจจะยิงขึ้นฟ้า 2นัด ไม่ต้องถามว่าผมมีปืนได้ยังไง  ผมตอบให้เลย  ผมเป็นทหารครับ  มีใบอนุญาติครบ แต่ ไม่ใช้สุรุ่ยสุร่ายครับ เด๋วโดนสอบสวน
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:06:01 »
บีบแตรยาว เกิดเรื่องบ่อย ครับ ผมชอบบีบสั้นๆ2ครั้ง
ไม่บีบแตรยาว ไม่เปิดกระจก ไม่ลงจากรถ  ขับมา18แีละยังไม่มีเรื่องครับ :'(

ผมว่าแล้วแต่คนนะครับ ผมเคยบีบปิ๊ดเดียว สั้นมาก ยังโดนขวางไปขวางมาเลยครับ

ถ้าคนมันจะหาเรื่องมันก็เอาครับ เจอรถติดหนักๆ ยังไม่น่าเบื่อเท่าเจอคนขับรถแย่ๆเลยครับ  :-X
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:06:57 »
คลิปแบบนี้ไม่ดูดีกว่า

เดี๋ยวของขึ้นตาม

อิอิ

ปล. วันนี้ดูคลิปแล้ว เป็นผมจะต่อยคืนให้น่วมครับ แล้ว แจ้งตำรวจแจ้งประกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2016, 15:14:52 โดย Life is a Highway »

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:12:23 »
ล็อครถโทรหาประกัน ถ้ามันหนีไปก่อนก็เอาคลิปไปแจ้งความฐานทำให้เสียทรัพย์ ข่มขืนใจให้กระทำการหรือไม่กระทำการ ทำให้กลัวว่าจะเกิดอันตราย ขับรถกีดขวางการจราจร แค่นี้ก็หงอแล้วครับ ไม่เอาเสรีภาพไปเสี่ยงกับคนประเภทนี้แน่ไม่คุ้มค่า

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:28:09 »
ยิงขู่ครับ อาจจะยิงขึ้นฟ้า 2นัด ไม่ต้องถามว่าผมมีปืนได้ยังไง  ผมตอบให้เลย  ผมเป็นทหารครับ  มีใบอนุญาติครบ แต่ ไม่ใช้สุรุ่ยสุร่ายครับ เด๋วโดนสอบสวน

ไม่เห็นด้วยเลยนะครับ คนไม่รู้อิโหน่อิเหน่อาจจะโดนลูกหลงได้

แต่ในคลิปนี้ เราฟ้องอาญาได้ไหมครับ

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:37:47 »
คนนี้ญาติเก่งเกียร์R มั้ง

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 22:31:57 »
มีสองอย่างคือ1เดินหน้าเต็มที่ดันให้รถมันตกร่องกลางถนนไป2คืออัดหน้ามันให้เละแถมด้วยหักแขนสองข้างเสียจะได้ไม่กล้าทำแบบนี้กับใครอีก ทำเป็นกร่างถอยชนแบบกล้าๆกลัวๆมาแปะเบาๆหน่อมแน้มชะมัด
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 22:57:37 »

ผมว่าแล้วแต่คนนะครับ ผมเคยบีบปิ๊ดเดียว สั้นมาก ยังโดนขวางไปขวางมาเลยครับ

ถ้าคนมันจะหาเรื่องมันก็เอาครับ เจอรถติดหนักๆ ยังไม่น่าเบื่อเท่าเจอคนขับรถแย่ๆเลยครับ  :-X

อย่าว่าแต่บีบแตรเลยครับ ล่าสุด เมื่อวันอาทิตย์ ผมเบรคตอนไฟเหลือง โดนทั้ง ไฟสูง บีบแตร พอไฟเขียวปุ๊ป ทั้งจี้ตูด เบียดข้าง ปาดหน้า และบีบแตร มาครบ เห็นแล้วเพลียจิต
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 23:08:25 »
ทำร้ายร่างกาย เรียกค่าเสียหายจากการรักษาพยาบาลได้ เรียกค่าทำขวัญได้ ไม่ได้บาดเจ็บรุนแรงและบันดาลโทสะ ไม่ติดคุกแน่นอน

จงใจกระทำความผิดประกันไม่จ่าย ก็ให้ประกันไปบี้เอา

ขับรถหวาดเสียว อันนี้ก็เสียค่าปรับ

หลักๆ ได้เสียเงินแต่น่าจะแค่หลักหมื่นครับ น่าจะไม่เข็ด คราวหน้าคงมีอีก

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 02:08:52 »
ถ้าเหตุเกิดกลางวันส่วนตัวคงไม่ลงไปแลก หักหลบแล้วเร่งหน่อยก็พ้นละครับ แต่ถ้าเหตุเกิดกลางคืน ซึ่งถ้าผมมั่นใจว่าน่าจะเป็นมิจฉาชีพก็น่าจะจบที่อีกคันหมุนลงข้างทางครับ 

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 06:48:11 »
ต้องดู คลิปให้นานกว่านี้ครับ ก่อนหน้านี้กิดอะไรขึ้นรึเปล่า มนุษกล้องจะเแาแค่ส่วนที่ตัวเองได้เปรียบมาให้คนอื่นดู

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:09:00 »
ปาดหน้ากระชั้นชิดเกินไป อันตราย ถึงว่าทำไมทุกวันมีเรื่องบนท้องถนนครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:15:35 »
ช่วงนี้มีแต่ร้อนๆครับ..

ปล.
ขับต่อดีกว่า รกสมองมากครับ
เดี๋ยวนี้คนพาลเยอะครับ

ออฟไลน์ Ex_machina

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:17:12 »
ก่อนหน้านี้อาจจะมีปาดหน้าหรือไม่ ผมว่าไม่ใช่ประเด็น
หากมีการปาดหน้ากันจริง ต้องควบคุมอารมณ์ให้ได้ อย่างมากก็ลงมาด่า

แต่ถึงขั้นถอยชน อันนี้ผิดเต็มๆครับ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:53:11 »
สังคมอยู่ยาก
One Day.

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 10:22:53 »
ผมล่ะกลัวอารมณ์คนสมัยนี้ ไม่รู้อยู่ ๆ วันไหนผมจะโดนหาเรื่องมั่ง
ปกติผมขับรถก็จะระวังมาก ๆ นะครับ จะเปลี่ยนเลนก็เปิดไฟเลี้ยวตลอด แล้วต้องดูจังหวะด้วย ถ้าไม่พร้อมก็จะไม่เปลี่ยนเลน
ยอมขับต่อไปเรื่อย ๆ บางทีต้องไปอ้อมก็ยอม คือผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ แต่ถ้าเข้ามา กทม ผมก็จะเช่ารถขับเอง
เส้นทางอ่ะจำได้ ขับได้ไม่หลง เพราะเข้ามาทุกเดือน ยกเว้นว่า มีธุระที่ไปเส้นทางที่ผมไม่คุ้นเคย อันนี้มี งง ๆ บ้างล่ะครับ

ล่าสุดเมื่อเดือนที่แล้ว ผมไปประตูน้ำ  เมื่อก่อนไปบ่อยมากครับ แต่หลัง ๆ ไม่ค่อยได้ไป บางช่วงผมมี งง  ๆ
ก็ขับไปเรื่อย ๆ พอนึกได้ว่าถ้าเปลี่ยนเลนไปเข้าทางขวา จะถึงที่หมายสะดวกกว่า ก็เปิดไฟเลี้ยวรอเปลี่ยนเลนนะ
เห็นรถ civic สีขาวในกระจกมองหลัง พอเห็นว่าจังหวะเราเปลี่ยนเลนได้เพราะเค้าชลอรถ ผมเข้าใจว่าเค้าคงเห็นไฟเลี้ยวขอเปลี่ยนเลน
แต่พอเปลี่ยนเท่านั้นแร่ะ โดนบีบแตรด่ายาว ๆ ผมล่ะเสียวแวป นึกในใจนะว่า ถ้าเค้าจะมาหาเรื่องผมจะยกมือไหว้ขอโทษเลย
แต่ก็ไม่มีอะไรครับ ขับกันไป แต่ก็คอยสังเกตุ civic คันนี้ตลอด เค้าขับตามมา แล้วเค้าก็ได้จังหวะแซงเปลี่ยนเลนขึ้นไป
ที่ผมสังเกตุ ไอ้หมอนี่ขับรถไร้มารยาทกว่าผมอีกว่ะ ไฟเลี้ยวไม่เห็นมันเปิดขอทางเลย แซงผมขึ้นไป มันก็แซงคันอื่นไปเรื่อย ๆ เปลี่ยนเลนก็ไม่เห็นเปิดไฟเลี้ยวซักครั้ง  นึกใจในเหมือนกันว่า มันมาบีบแตรด่าผมทำไมวะเนี่ย ทั้งที่มันเองก็ขับรถห่วย ๆ แบบนั้น

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 11:19:09 »
นิสัยแย่ๆแบบนี้ไม่แก่ตายแน่ ไปเจอคนมีสีหรือคนจริงแจกเก้าพาราแก้ปวดเข้าให้จะซวยเอา
ทุกวันนี้คนที่พกปืนติดรถมีเยอะแยะ ผมฟัง ว.ของ สภ.สรุปผลการตั้งด่านค้นรถได้ปืนเกือบทุกวัน

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 12:32:20 »
ถ้าเจอของจริง เจ็บหนักแน่  :P :P :P

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 12:42:13 »
เคยเจอปาดคล้ายๆแบบนี้เลยผม ระยะเบรคไม่พอด้วย ผมต้องเบรค แล้วหลบเข้าไหล่ทางไป อันตรายมากๆ

เห็นแล้วโมโห อยากปล่อยพลังใส่เลย