ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขเล็กๆในการขับรถ พร้อมภรรยา และโปเกม่อน โก  (อ่าน 5712 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
ชีวิตเปลี่ยนไปเล็กน้อย เวลาขับรถช่วงเช้า-เย็น โดยเฉพาะช่วงรถติดๆ ภรรยาและผมเริ่มมีกิจกรรมตามหาโปเกม่อนระหว่างทาง โดยผมขับ และภรรยาเป็นผู้เล่น

พอใกล้โปเกสต้อป ก็ชลอนิด หรือเวลาเข้าใกล้จุดที่มีคนปล่อยน้ำหอม? (lure) ล่อโปเกม่อน ก็พยายามหาที่จอดเพื่อจับ ถ้าพอจอดได้

เป็นกิจกรรมที่สนุกดีครับ เปลี่ยนบรรยากาศ และได้อยู่กับคนที่เรารัก

* ผมให้ความสำคัญกับความปลอดภัยเป็นหลักครับ เมื่อเช้า เจอ Wartortle แถวจรัญฯ อยากได้มาก แต่การจราจรไม่อำนวย จึงบอกแฟนว่า 'ไว้เดี๋ยวก็เจออีก'

** สำหรับท่านที่สงสัยว่า ควรเลือก CP หรือ ท่าโจมตีเป็นหลัก โดยส่วนตัว ผมมองอย่างหลังครับ CP พอพัฒนาได้ แต่ Moves ของโปเกม่อน มีมาแต่กำเนิด  :)
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ 2k

ผมใช้รถไฟฟ้าไปกลับระยะยาวก็ใช้วิธีรีบปั่นstopรีบจับนี่แหละครับ  :-X เมื่อเช้านั่งรถไฟฟ้าผ่านชิดลมเจอดราตินี่CP250แต่จับไม่ได้....โยนบอลไป8ลูกสลับกับโยนราสเบอรี่ให้เชื่อง4ผลแต่เข้าบอลทีไรหนีออกได้ตลอดเลยฮือๆๆๆ  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ผมใช้รถไฟฟ้าไปกลับระยะยาวก็ใช้วิธีรีบปั่นstopรีบจับนี่แหละครับ  :-X เมื่อเช้านั่งรถไฟฟ้าผ่านชิดลมเจอดราตินี่CP250แต่จับไม่ได้....โยนบอลไป8ลูกสลับกับโยนราสเบอรี่ให้เชื่อง4ผลแต่เข้าบอลทีไรหนีออกได้ตลอดเลยฮือๆๆๆ  :'(

ฟังแล้วเพลียครับ Dratini ยากจริงไรจริง แอบเสียดายราสเบอรรี่  :'(

ยอมรับว่าพฤติกรรมการขับรถของผมเปลี่ยนครับ จากเร็วเป็นช้า จากเลนขวา เป็นซ้ายสุด กระดึ้บตามรถเมล์ไปเรื่อยๆ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ mamaman

:o

ผมก็เล่นครับ
พาลูกๆ จอดตามปั๊ม เดินห้าง เป็น การเพิ่ม กิจกรรม ครอบครัว พ่อ ลูก ส่วนแม่ บ่นครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ถ้าอยู่บนถนนที่การจราจรคับคั่ง ผมไม่อยากให้ชลอตรง PokeStop เลยครับ รถจะยิ่งติดไปกว่าเดิม
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Mike

ผมเล่นตอนหลังเลิกงาน ทางผ่านกลับบ้าน รายทาง BTS ทั้งนั้น จาก ช่องนนทรีย์ ถึง หมอชิต ผมนี่ลงทุกกสถานี 555
ตอนนี้ตันแล้วครับ ที่ 53 สายพันธุ์  Level 15 เจอแต่ตัวเดิมๆ ไม่มีโอกาส ไปนอกเส้นทาง
ก็เลยได้แต่ เก็บตัวเดิม Transfer to Candy, then Evolve

เพื่อนๆผมขับไปจับใน ม.เกษตร บางเขน ทุกคืน มันมีตัว Rare เช่น ไรจู (ร่างสองของปิกกาจู้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2016, 10:50:39 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ madboy

นั่น !!!! มันตามมาถึง HLM 5555

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
นั่น !!!! มันตามมาถึง HLM 5555

ตามไปทุกที่เลยครับ
คนรอบตัวผมเล่นก็บอกให้ระวังๆ เดินๆอยู่ระวังโดนฉกมือถือ ก้มหน้าก้มตาไม่มองสภาพแวดล้อมกันเลย

ออฟไลน์ sukhontha

......ผมโง่มาก ๆ   เล่นไม่เป็น  ...

และ  คงน้อยคน(แบบผม)ที่ ไม่ใช้เนตฯบนสมาทโฟน (ใช้เฉพาะบน pc อย่างเดียว...)

ออฟไลน์ alpha14

เล่นไปเถอะครับถ้ามีความสุข ตราบใดที่ไม่ทำให้ผู้ร่วมทางเดือดร้อน

ออฟไลน์ ps000000

บาง จังหวัด ไม่มี PokeStop / Gym บ่นกัน ระงม  :'( :'( :'( :'( :'(

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เหมือนผมเลยครับ แฟนผมถือสองเครื่องเลย ของผมด้วยของแฟนด้วย ยิ่งรถติดๆนี่ยิ่งสบายเลยครับ

จริง Pokestop ไม่ต้องจอดชิดข้างทางก็ได้นะครับ เลนกลางก็หมุนได้แล้วครับ

วันก่อนขึ้นบรมราชชนี รถติดมากๆเลยครับ ตลอดทางข้างล่างหมุน Pokestop ได้ทุกอันเลยครับ

ปล. รถไม่ติดผมไม่เล่นเลยครับ อันตราย และไม่อยากเสียเวลาจอดด้วย

ออฟไลน์ SM.

ไม่ได้เล่น ไม่รู้เรื่อง คุยไรกัน  :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ 2k

ผมเล่นตอนหลังเลิกงาน ทางผ่านกลับบ้าน รายทาง BTS ทั้งนั้น จาก ช่องนนทรีย์ ถึง หมอชิต ผมนี่ลงทุกกสถานี 555
ตอนนี้ตันแล้วครับ ที่ 53 สายพันธุ์  Level 15 เจอแต่ตัวเดิมๆ ไม่มีโอกาส ไปนอกเส้นทาง
ก็เลยได้แต่ เก็บตัวเดิม Transfer to Candy, then Evolve

เพื่อนๆผมขับไปจับใน ม.เกษตร บางเขน ทุกคืน มันมีตัว Rare เช่น ไรจู (ร่างสองของปิกกาจู้)

อูวววววมีกองทัพขนาดนี้ถล่มไปกี่ยิมแล้วครับ?  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ HHHsung

อายจัง CP ของผมยังหลักสิบ หลักร้อยเลย

หยุด 3 วัน ต้องสะสมพลัง และ โปเกมอนนนนนนนนนนนนน

ออฟไลน์ mongolias

ผมไม่เล่นครับ ส่วนตัวผมมองว่าเกมส์นี้อันตรายมาก
เวลาเล่นโปเกมอนสมาธิจะจดจ่ออยู่ที่จอ แล้วก็เดินดุ่มๆ
อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมไปวิ่งที่สวนสาธารณะ เจอคนเล่นเดินไปมา ไม่สนใจคนรอบข้างเลย
กลายเป็นคนออกกำลังต้องหาทางหลบหลีก คนเล่นโปเกมอน แทน
แล้วบนท้องถนนล่ะ ไม่อยากจะคิดเลยว่า สักวันคงมีลงข่าวหน้า 1 อุบัติเหตุจากโปเกมอน

ออฟไลน์ Barracuda

มองต่างมุม อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนเป็นพอครับ เล่นไปเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมแวะปั๊ม ปตท ขาออกสุพรรณฯเข้ากรุงเทพ เพราะจะลงไปล้างหน้า เจอยิมให้สู้ แถมได้อีวุย มาด้วยคุ้มมาก  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

สุดยอดครับคุณ Mike ผมคงต้องหาโอกาสแวะไปจับบ้าง อยู่ใกล้ๆตรงเกษตรพอดี อิ อิ  ;)

ออฟไลน์ kittiphat123

ตามมาหลอนถึงHLM หุหุ ......ว่าแต่เล่นๆกันเนี่ย ได้ตังเหรอครับ ถ้าขายได้ตัวละ 5บาท10บาท ผมจะโหลดมาเล่น ออกตามจับกะเขาบ้าง

ปล.เล่นด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ adis

เวลานอนได้ละเมอไปจับโปเกมอนกันมั่งล่ะงานนี้

อูวววววมีกองทัพขนาดนี้ถล่มไปกี่ยิมแล้วครับ?  ;D

ผมซิโดนถล่ม ผมเลือกสายผิด มือลั่น มาเลือกสายเหลือง ไม่ค่อยมีพรรคพวก
ตียิมที โดนยำตลอดๆๆ  ;D
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00

ออฟไลน์ 2k

ผมซิโดนถล่ม ผมเลือกสายผิด มือลั่น มาเลือกสายเหลือง ไม่ค่อยมีพรรคพวก
ตียิมที โดนยำตลอดๆๆ  ;D

ผมก็สีเหลืองเหมือนกันเลย  ;D ทีแรกเห็นยิมจามรถไฟฟ้ามีแต่สีเหลืองครองเลยเลือกเหลืองด้วย ทีแรกว่าจะรอเลือกสีทีหลังแต่ว่าเกมมันไม่ยอมให้รอต้องเลือกเลยเมื่อเลเวลถึงพอดี พอเลือกสีปุ๊บกลายเป็นว่าสีฟ้าสีแดงครองยิมไปเสียสิ้น  ;D

สุดยอดครับคุณ Mike ผมคงต้องหาโอกาสแวะไปจับบ้าง อยู่ใกล้ๆตรงเกษตรพอดี อิ อิ  ;)

พวกตัวที่ว่าหายากๆ หรือในวงแดง ผมก็เจอตามแนวรถไฟฟ้านะ  ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ติดเหมือนกันครับ เวลาขับรถให้แฟนเล่นให้
มช, นิมมาน พีคมาก  เป็นที่ๆรถติดอยู่แล้ว ยังไงก็เก็บทัน ไม่ต้องชะลอหรือแวะ  ;D
p://www.mx7.com/view2/zhMJN9PbvVMb03oN][/url]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2016, 00:51:36 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
อันตรายกว่าคุยโทรศัพท์เล่นไลน์เยอะเลย
ยังไงก็อย่าประมาทเลยครับ ขับรถไม่เล่นดีที่สุด
รถกำลังจะออก เกิดมอนแร์โผล่ จะตัดสินใจลำบาก
แล้วนำไปสู่อุบัติเหตุได้