ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ เลี้ยงสุนัขพันธุ์อะไร แล้วเอามันขึ้นรถ ไปไหนมาไหนด้วยหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4691 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ตัวผมเอง รถยังไม่มี สุนัขก็ยังไม่มี แต่คิดไว้ว่า ถ้ามีรถแล้ว
จะหาสุนัขตัวใหญ่ๆ เช่น ร็อตไวเรอร์ โดเบอร์แมน หรือ เยอรมันเชฟเพริด มาเลี้ยง ที่บ้านเป็นฟาร์ม จะเอาไว้เฝ้าของ เฝ้ารถ ด้วย
เลยอยากถามพี่ๆ ว่า เวลาไปไหนมาไหน พี่ๆ เอาสุนัข ขึ้นรถไปด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
Bulldog 2 ตัวครับ

พาไปด้วยบ่อยๆที่มีโอกาสครับผม

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
แฟนเลี้ยงปอมปอม2ตัว รถผมไม่เอาขึ้นครับรถผมผมห้ามได้ แต่รถแฟนห้ามไม่ได้ตอนนี้เบาะหลังเป็นบ้านเจ้าตูบไปละเป็นรถซีดาน4ประตูที่ทุกวันนี้นั่งได้แค่สอง ขับออกต่างจังหวัดเหมือนมีลูก นางทั้ง2ชอบสกิดขอให้เปิดกระจกชะโงกหน้าไปโต้ลม ก็เพลินไปอีกแบบครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ northu

ก๊วนบางแก้ว ไปไหนนั่งหลังกระบะโลดดด

ออฟไลน์ Dubee

ชเนาเซอร์ เอาไปเที่ยวบ้างถ้ามีโอกาสครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ zipp

เคยเอาเจ้าบางแก้วนั่งรถไปด้วย. เอาผ้าไปส่งร้านรีด. ลงจากรถติดเครื่องเปิดแอร์ไว้ให้กลัวมันร้อน แถวนั้นมีหมามาเดินรอบรถ  บางแก้วในรถเห่าตะกุย แล้วก็ไปกดปุ่มเซนทรัลลอค.  เข้ารถไม่ได้ ต้องนั่งมอไซค์วินกลับเข้าบ้านเอากุญแจสำรองไปไขเปิดประตูรถ
แต่วันนี้ไม่มีมันแล้ว ตายแล้ว อายุ 12ปี

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
chiwawa ครับ เคยเอาไปเที่ยวครั้งเดียวและจะไม่เอาอีกแล้ว อ๊วกกระจาย

ออฟไลน์ Harem

บางแก้วครับ พาไปใหนไม่ค่อยได้ครับ ::)

ออฟไลน์ kenny523

พูดเดิลทอย สองตัว นั่งตักขับไปด้วยกันเลย บางทีก็ยืนขึ้นจับพวงมาลัย ส่วนพันธุ์ทางนี่นั่งเบาะหลังมีเมารถด้วยนะ555

ออฟไลน์ KaIaK118

เคยเอาดัมเมเชี่ยน ขึ้นรถแล้วเมารถอ้วกเละเทะ
รถเหม็นอ้วกเป็นอาทิตย์เลย ตัวอื่นก็ไม่อ้วกนะ

ออฟไลน์ JetDou

• Jr. Member
  • **
เลี้ยงแมวครับ   ;D ;D ;D

พาขึ้นรถเฉพาะไปหาหมอเท่านั้นครับเพราะแมวผมกลัวการนั่งรถมาก
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ Lupin

• Newbie
  • *
ลาบราดอร์ครับ
นั่งหน้าคู่กันนี่แหละครับ
(Ford Focus MK3)

ออฟไลน์ hummerhead

• Newbie
  • *
ของผมชิวาว่า อยู่บ้านเก่งวิ่งไล่กัด วิ่งเห่าทั้งวัน คึกมาก...... พอขึ้นรถ เงียบกริบนั่งนิ่ง เหมือนก้อนหินเลยครับ 555
Cefiro a32 2005-2009
Mitsubichi cedia 2009-2012
Subaru legacy bd ej 20 twinturbo 2012-2015
Toyota yaris 2014-.......
Subaru legacy bg7 ej22 na 2015-2016
Subaru legacy bg7 ej25 na  2016........

JONNY

• บุคคลทั่วไป
โกล์เด้นครับ ไม่ไหวขนเยอะเหลือเกิน

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
พุดเดิ้ลทอยด์ครับ นางชอบนั่งรถมากๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Golden 1 กับ Labrador 1 ครับ
เจ้า Lab นั่งรถเป็นครับ นิ่ง สุขุม แต่ Golden ขี้ตื่นเต้นมากแถมขนยาวและร่วงกระจาย
รถที่นั่งเป็น Vios ตัวแรก เป็นรถสำรองของบ้านผลัดกันใช้ บางทีพาเจ้าตูบนั่งเล่น/หาหมอ
ทั้งนี้อยากได้รถกระบะไว้พามันเที่ยวแต่คงต้องอีกสักพักนึงใหญ่ๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ north

เลี้ยงเยอรมันเชพเพิร์ด (น้ำหนัก40กิโล)ครับ เบาะหลังของเทียน่า j32 ยกให้เค้าเลย
ไปด้วยกันในหลายๆที่ที่อนุญาตให้เอาสุนัขไปได้ครับ
พอได้แอร์ในรถก็จะนั่งอย่างสบายครับ พอไปจอดที่ไหนใครมาใกล้ๆรถนี่เห่ากระจายครับ

ออฟไลน์ ninekao

• **
เคยกับบางแก้ว 2 ตัวครับ
เมือก่อนพาไปกลับ กทม - บางแสน ช่วงศุกร์-อาทิตย์ ทุกสัปดาห์เพราะผมต้องกลับบ้านที่บางแสนครับ

ตอนหลังพอตัวหนึ่งที่ผมเลี้ยงตาย และตัวที่บ้านบางแสนตาย ก็เลยเอาตัวที่เหลือฝากฝังไว้ที่บางแสนเลย แต่ยังกลับไปหาเค้าทุกสัปดาห์

พับเบาะแถว 3  Innova ให้เค้านอนครับ

ออฟไลน์ sukhontha

...เลี้ยงเยอะครับ  ตายไปก็เยอะ  ส่วนมากเป็นหมาที่ถูกทิ้ง +ปล่อยใกล้ ๆบ้านแล้วมันมาอยู่เอง  มากที่สุดก็ 12 ตัว

พันธุ์  สัพเพเหระ..ที่เหนื่อนที่สุด คือเยอรมันเชฟเฟิร์ทป่วย ท้องเสีย ถ่ายเรี่ยราด ตามล้างตามเช็ด เป็นขึ้เรื้อนแห้งทั้งตัว

รักษา+ตอนทั้งตัวเมีย ผู้   ปัจจุบันเหลือ 6 ตัว

ตัวที่ไปไหนด้วยกันมีตัวเดียว(ตัวอื่นตื่นเต้น อ้วก) ชื่อ นุ่มนิ่ม  น้ำหนัก 35 โล 

รถที่ใช้  x-trail t 31   พับเบาะตลอด

ออฟไลน์ Untouchable

เซนต์เบอร์นาร์ดครับ เต็มรถเลย75กิโล ::) ตอนเด็กๆจะให้มันนั่งข้างคนครับแต่ก็ชอบข้ามมานั่งตักผม พอโตขึ้นผมซื้อแผ่นยางรองเบาะสำหรับหมาคลุมเบาะหลังให้นอนเล่นน้ำลายยืด...แต่ตอนนี้ไปวิ่งเล่นบนสวรรค์ตั้งแต่ปีที่แล้วครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มีพุดเดิ้ล 2 พี่น้อง

ตัวพี่ซนมาก ชอบขึ้นรถ

เปิดประตูปุ๊บมันก็กระโดดขึ้นไปเลย

ตัวน้องเรียบร้อย ใส่ตะกร้าไว้

มันก็นอนอยู่ในตะกร้านั่นแหละ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
บางแก้ว2ตัวครับ

ทั้งขน ทั้งน้ำลาย เต็มเบาะหลัง นานๆมีฉี่ด้วย 😂

ออฟไลน์ cadherin

เลี้ยงหมาไทยที่บ้าน 2 ตัว

ตัวนึงชอบนั่งรถมาก
ตอนเด็กๆ เดินไปเดินมาในรถได้ เพราะตัวเล็ก
ตอนโตพอเปิดประตูรถ วิ่งขึ้นเอง ถึงจะพาไปหมอก็เถอะ

อีกตัวเกลัยดนั่งรถ ขึ้นรถแล้วนอนหมอบกับพื้น เพราะจำได้ว่าพาไปฉีดยา

เหนื่อยตอนเก็บรถนี่ล่ะครับ ถึงเอาผ้ารองไว้ ขนหมาก็ติดพรมที่พื้น

ออฟไลน์ JigkoBannok

• **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
ประจำ ต้องเบาะหน้าด้วยนะ
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ ps000000

อิงลิชค็อกเกอร์ 2 ตัว บางแก้วผสม 2 ตัว

แต่พาไปแค่ ไปหาหมอ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuoOF

• **
  หมาไทยพันธ์ทาง รับมาเลี้ยง3ตัว เอาขึ้นรถเวลาไปหาหมอฉีดยา2เดือนครั้ง ทุกตัวชอบขึ้นรถกันมาก  พับเบาะเปิดประโปรงท้ายปุ๊บ โดดขึ้นกันเลย = =' รถเป็นรอยเพียบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พันธุ๋บ้านๆนี่แหละครับ
แต่ถ้าจะเลี้ยงแพงๆผมคงไม่เลี้ยงนะ เพราะลำบากจริงๆ
แต่ถ้าจะเลี้ยงผมไม่เอาขึ้นรถแน่ๆ ไม่ชอบกลิ่น วุ่นวายอีก ถึงจะรักแค่ไหนก็เถอะ

ออฟไลน์ SM.

ไม่เคยเอาขึ้นรถครับ นอกจากป่วย จำเป็นต้องไปหาหมอ

ปล. เลี้ยงหมาไทยบ้านๆนี่แหละครับ สบาย เหมาะกับบ้านเมืองเราดี

ออฟไลน์ Miata

• **
ผมเลี้ยง Golden Retriever ครับ

ตะก่อน ไปเที่ยวทะเล เที่ยวภูเขา  พาไปด้วยครับ
นั่งเบาะหลังนี่แหละครับ (เก๋ง ซีดาน)

ตอนนี้มีลูกแล้ว ก็ไม่ได้พาไปด้วย
(เอาไปด้วยดูแลไม่ไหว)
Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried