ผู้เขียน หัวข้อ: เวลามีคนเอาโพสในนี้ไปวิจารณ์ในทางลบรู้สึกกันอย่างไรบ้าง  (อ่าน 6267 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ออกตัวก่อนกระทู้ที่อ้างถึงผมเป็นคนตั้ง

ผมไปเจอมาใน FB ความรู้สึกแรก คือ ผมไม่รู้จักผู้ชายคนนี้ ผู้ชายคนนี้ก็ไม่รู้จักผม แต่ทัศนคติที่เค้าแสดงออกต่อคนอื่นที่ไม่เคยรู้จักมาก่อนนั้น ทำผมสงสัยว่าเค้ามีปัญหาทางจิตหรือมีอาการริษยาอย่างหนึ่งอย่างใดหรือไม่

ไม่อาจทราบได้ว่าเค้าเป็นสมาชิกเว็บหรือไม่ แต่ถ้าเป็นอย่างน้อยก็น่าจะมีความกล้าที่จะแสดงออกตรงๆในโพสไม่ใช่ไปทำลับหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2016, 07:09:41 โดย wildstocks »

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
ก็ดีนะครับ อุตส่าห์เอาเรื่องไปเล่าต่อวิจารณ์ต่อ

คงติดใจ มีประโยชน์สักอย่าง จึงทำเช่นนั้น

เราก็ใด้รู้มุมมองเพิ่มขึ้น (หรืออาจจะไม่ใด้)

wildstocks

ก็ดีนะครับ อุตส่าห์เอาเรื่องไปเล่าต่อวิจารณ์ต่อ

คงติดใจ มีประโยชน์สักอย่าง จึงทำเช่นนั้น

เราก็ใด้รู้มุมมองเพิ่มขึ้น (หรืออาจจะไม่ใด้)

Neutral isn't always the answer. However, it's good hearing your thoughts on this. Thank you.

ออนไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ดูแล้วน่าจะมีปมด้อยนะครับ อย่าไปหงุดหงิดเค้าเลยครับ เพราะเค้าไม่มีปัญญาหาเงินได้อย่างคุณเลยริษยา แผ่เมตตาไปดีกว่า คนที่หาเงินได้เยอะด้วยตัวเอง กับคนที่ทั้งชาติหาไม่ได้ แนวคิดมันไม่เหมือนกัน

ทักษะฝึกได้ แต่แนวคิดเปลี่ยนยาก

ออฟไลน์ mamaman

พวกนี้ เค้า เรียก พวกชอบ ดูหมิ่นครับ เราควร ตั้งชื่อคนกลุ่มนี้ว่ากะไรดี

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ช่างมันเถอะครับ เขาเอาไปวิจารณ์ได้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ ps000000

อาจจะเป็นสมาชิก

หรืออาจจะเข้ามาอ่านอย่างเดียว

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เค้าอยากให้เราสนใจไง

เพราะฉะนั้นอย่าไปสนใจเลยครับ

ออฟไลน์ flybigbear

มันก็แล้วความคิดเห็นส่วนบุคคลของใครของมัน

อย่าใส่ใจไปเลย

ออฟไลน์ Darkart

คงอยากแสดงความคิดเห็น ปล่อยวางครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Barracuda

มีปมครับ  อย่าสนใจขยะเปียกไม่มีประโยชน์ครับ

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
รู้สึกดีครับ กระทู้เราดัง555

ออฟไลน์ demo2

เป็นธรรมดาของโลกมนุษย์ออนไลน์ ข้อความบนอินเตอร์เน็ทพร้อมจะถูกวิจารณ์ได้เสมอ

ออฟไลน์ oatekung

รู้สึกไม่ดีแต่คงปล่อยไปครับ  :'(

ออฟไลน์ kenny523

ปล่อยวางครับ อย่างผมขับรถจะกี่ล้านก็อยากประหยัดค่าน้ำมันหลักพันหลักร้อย บางคนยังว่าเลยว่ามีปัญญาขับรถแพงยังมาห่วงประหยัดอีก 

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
อย่าได้แคร์ สั้นๆ

ขนาดแอดมินเว็บโดนหลายคนเอาไปวิจารณ์เสียๆ หายๆ หรือแม้แต่ในเพจ HLM เอง เขาก็ยังมีวิธีตอบแบบมีวุฒิภาวะได้

ถ้ามันไม่เกินขอบเขต ก็ถือว่า ปล่อยเขา เขาไม่มีที่ระบาย ดูจากที่พิมพ์ในโพสต์อื่นๆ ก็คงไม่ได้เอาสาระอะไร

ปล. ผมเจอคนโพสต์แล้วล่ะ ชื่อ S....
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

jaesz

ต้องรู้สึกอะไรด้วยเหรอครับ?

พ่อแม่เราก็ไม่ใช่ พี่น้องก็ไม่ใช่ แคร์อะไรครับ?

หากมีคนวิจารณ์ผม จริงผมก็รับฟังไปปรับปรุง ไม่จริงก็ปล่อยผ่าน แต่ถ้าเดือดร้อนจนถึงตัวเรา ถึงการดำรงชีวิต ถึงกิจการ ผมก็คงทำอะไรสักอย่าง แต่ส่วนมากไม่ค่อยมีนะครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

อย่าใส่ใจครับ คนที่มีความคิดแบบนี้ไม่มีทางรุ่งเรืองหรอกครับ ขนาดบ้านผมมี C200 กับ E200 Coupe ยังคิดหนักเลยครับกับค่าประกัน ทุกปีจ่ายเกือบแสนเห็นแล้วเสียดายเงินมากๆรถก็ใช้ถนอม แต่ทำไว้เพราะกลัวคนอื่นจะมาจูบเรา

ออฟไลน์ CJ.

เห็นด้วยกับหลายๆความเห็น อย่าใส่ใจครับ

แต่แปลกดี คือถึงเราจะมีเงินซื้อรถ 5 ล้าน 10 ล้าน
แต่ก็ควรคิดได้นะว่าค่าใช้จ่ายอะไรถูกแพง ผมว่ามันคนละประเด็นกัน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เรื่องของเค้าครับ

ออฟไลน์ O_o"

ผมเคยโดนนะ รูปที่ผมเคย PS ลงเวปนี้ แต่มีคนอื่นเอาไป แชร์ต่อแล้วบอกว่า เป็นคน PS เองก็มีครับ

ผมเองยังเค้าไปคอมเม้นเลย ว่าฝีมือ PS ห่วยมาก  :D :D :D :D

ออฟไลน์ Pegasus7700

เขาวิจารณ์ว่าแพง แล้วมันกระทบอะไรคุณหรือครับ. มันด้านลบยังไง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
อ่านแล้ว เอิ่ม.....กรอกตามองบน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2016, 13:18:51 โดย พ่อบ้านสายเที่ยว »
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ DriveOnly

ปล่อยวางเลยครับ คนพวกนี้
คนรู้จักใช้เงินมักจะหาสิ่งที่ถูกและดีที่สุดให้กับตนเอง ถ้าเรื่องนั้นมันไม่เหลือบ่ากว่าแรง ดีกว่าไปโดนเขาหลอกขายของแพงให้แล้วมาโดนด่าลับหลังว่า โง่

ขนาดบริษัทขนาดหมื่นล้าน แสนล้าน เขายังเน้นเรื่องการหาของที่คุณภาพดีราคาถูกเลยครับ

ออฟไลน์ chinjung

รู้สึกเฉยๆ

ออฟไลน์ Carrera

สมัยนี้ คนเพี้ยนๆเยอะขึ้นนะผมว่า  อยู่เฉยๆไม่ต้องสนใจดีที่สุดครับ   ;)

wildstocks

สงสัยช่วงนี้ผมคง sensitive ไปหน่อย มีทั้งเรื่องงานแถมโดนค่ายมือถือขโมยเบอร์ 0xx-108-9999 กำลังสู้เพื่อเอาคืนอยู่ เลยอาจเครียดไปหน่อย ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็น

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
บ้านดี ขับรถแพงๆ คนก็ชอบมองว่าควรใจป้ำใจป๋า ประหยัดไม่เป็น  มัถยัสย์ไม่ได้

เบื่อตรรกะนี้มากๆๆ

ออฟไลน์ PunTam

ขำๆครับ เขาอาจจะมีน้อยกว่าท่านเจ้าของกระทู้ครับ ออกแนวอิจฉามากกว่า คนเราถ้าได้อะไรมายากๆ เวลาใช้ก็ต้องคิดหน้าคิดหลัง จริงไหมครับ ปล.ผมไม่ได้ความเห็นเพื่อให้เกิดดราม่านะครับ แต่คนบางจำพวกในสังคม มีแบบนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ต้องแคร์ครับ ก็เหมือนในแฟนเพจนั่นแหละครับ มีปากก็พูดไปไม่เหมือนในบอร์ด อย่างน้อยก็พิมพ์แบบบนนู้นไม่ได้ เบาลงมาเยอะ

ยิ่งบนแฟนเพจ เม๊นต์ยังกะสงคราม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย