ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติงาน big motor โปรโมชั่นดีกว่าโชว๋รูมปกติมากมั้ยคับ  (อ่าน 4177 ครั้ง)

ออฟไลน์ ferro

• Newbie
  • *
ปีก่อนๆโปรโมชั่นงาน bigmotor  ดีกว่าโปรตามศูนย์ข้างนอกมากมั้ยครับ คือพอดีรีบใช้รถอยากจองเลยกลัวว่าหลังงานบิ๊กยอดจองจะเยอะหารถยาก แต่ก็เสียดายถ้าโปรโมชั่นในงานดีกว่ามาก ไม่ทราบปีก่อนๆเปนไงบ้างคับ พี่ๆท่านไหนพอทราบมั้บ ข อบคุณคับ

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
อยากทราบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
รุ่นขายดี หยิ่งตามเคยครับ

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
โปรฯอาจจะเท่ากันหรือต่างกันนิดหน่อยแล้วแต่เงื่อนไขของดีลเลอร์ที่เข้ามาครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

แทบไม่ต่างครับ ส่วนมากแค่มีชุดแต่งมาขาย

ออฟไลน์ O_o"

ตอนนี้ไม่ต่างกันมากครบ เหมือนกันท่วประเทศขึ้นอยู่กับที่ไหน แถมอะไรมาให้เยอะกว่ากัน

งานมอเตอร์โชว์ สาวสวยๆนารักๆเยอะครับ เดินดูจนลืมเรื่องรถไปเลย

ออฟไลน์ Pegasus7700

แต่ละโชวรุมมันยังไม่เท่ากัน แถมเชลแต่ละคนยังไม่เทียบกัน หากจะdealจริงๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ DriveOnly

ส่วนมากจะมีโปร จองภายในงานจะได้ของเพิ่มเล็กๆ น้อยๆ เช่นกระเป๋า นาฬิกา USB ไรเทือกๆ นี้ครับ ส่วนเรื่องของแถมอื่นๆ ผมว่าพอๆ กันหมด

ออฟไลน์ Nikle_pk

เช็คดีๆครับ บางทีช่วงงาน
ตามโชว์รูมถูกกว่า ได้ของแถมเยอะกว่า
ก็มีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ adis

ไปชมแต่ละครั้ง อยากได้แต่พริตตี้

ออฟไลน์ frame@kk

ที่ผ่านมาผมแนะนำคนรอบข้างไปดูรถไปดูโปรในงานแล้วให้ไปจองกับศูนย์ที่เขาสะดวกเอา แล้วเอาโปรในงานไปต่อรอง ได้โปรดีกว่าในงานอีกแหน๊ะ
แล้วก็ได้ศูนย์สะดวกใกล้บ้านด้วย สบายใจ

ส่วนว่างานนี้โปรดีมั้ยผมให้งาน Expro (เทกระจาดปลายปี) นั้นโปรดีกว่าอีกนะครับตามความเห็น
แต่พริ้ตตี้เยอะจริงๆ เพลินนนนนนตา

ออฟไลน์ palma

ที่ผ่านมาผมแนะนำคนรอบข้างไปดูรถไปดูโปรในงานแล้วให้ไปจองกับศูนย์ที่เขาสะดวกเอา แล้วเอาโปรในงานไปต่อรอง ได้โปรดีกว่าในงานอีกแหน๊ะ
แล้วก็ได้ศูนย์สะดวกใกล้บ้านด้วย สบายใจ

1+ ผมก็ใช้แนวนี้ครับ

บางทีจองไว้ก่อนงานสัก 2 สัปดาห์ก็มี แต่บอกเซลว่าถ้าโปรในงานดีกว่า ต้องได้เหมือนในงานนะ ไม่อย่างนั้นวันนี้ไม่จอง

สุดได้ก็ได้อย่างน้อยเท่าในงาน รถก็ได้เร็วครับ

แล้วแต่ต่อรองครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Barracuda

ส่วนว่างานนี้โปรดีมั้ยผมให้งาน Expro (เทกระจาดปลายปี) นั้นโปรดีกว่าอีกนะครับตามความเห็น
แต่พริ้ตตี้เยอะจริงๆ เพลินนนนนนตา
+1 วิธีเดียวกับผม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าไปวันสุดท้ายก็อาจโชคดีได้โปรดีๆครับ เพราะเค้าจะมียอดของเค้าอยู่สมมุติว่า 20 คันเผอิญขายได้ 18 คันขาดไปสองคุณมาก็ต้องลดราคาเต็มที่เฉือนค่าคอมตัวเองเพื่อเอายอด แต่ถ้าได้ยอดครบแล้วก็คงเฉยๆไม่ได้ลดอะไรมากละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ No Trespassing

ตามโชว์รูมถูกกว่า ได้ของแถมเยอะกว่า
ก็มีครับ

ใช่ครับ ตามโชว์รูมบางครั้งโปรดีกว่าในงานซะอีก

ส่วนนึงเพราะคนแห่กันไปงานหมด โชว์รูมเลยไม่มีคนเดิน ต้องออกโปรเรียกแขกเพื่อกระตุ้นยอดครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

ก็มีครับ

ใช่ครับ ตามโชว์รูมบางครั้งโปรดีกว่าในงานซะอีก

ส่วนนึงเพราะคนแห่กันไปงานหมด โชว์รูมเลยไม่มีคนเดิน ต้องออกโปรเรียกแขกเพื่อกระตุ้นยอดครับ
+1ครับ

ออฟไลน์ Mike

บ.แม่ ให้งบ มาเล่นเท่ากันแระครับ
ของแถม มากน้อย ขึ้นอยู่กับเซลจะเล่นอะไร ลูกค้าเล่นตัวแค่ไหน ขออะไร เซลจะอมอะไร
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ SM.

ถ้าอยากได้โปรดีๆ ไม่จำเป็นต้องไปงานเลยครับ ศูนย์พร้อมที่จะให้โปรเดียวกับงานอยู่แล้ว

ดีกว่าด้วย ตรงที่ไม่มีคนแย่งดู ไม่ต้องรีบ

ออฟไลน์ scotch_fillet

จองรถในงานพวกนี้ผมว่าดีกว่าจองที่โชว์รูมอยู่อย่างนึงน่ะ
มีพริตตี้ให้ดูเยอะกว่า
อิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เสมอไปครับ บางทีที่0อาจดีกว่าเพราะคนไม่มา ต้องดันแคมเปญไปสู้