ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 13 สิงหาคม 2016 //  (อ่าน 5441 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
สัปดาห์นี้รถยนต์ใหม่เปิดตัวในบ้านเรา มีด้วยกัน 3 รุ่นใหญ่ๆ ได้แก่
Ford Ranger FX4 - Toyota Camry MY2016 ทั้งเครื่องยนต์ปกติ
และ Hybrid รวมถึงเราจะมาอัพเดตรถใหม่ในไทย ที่จ่อคิวเปิดตัว
ในสัปดาห์หน้ากันว่าจะมีคันไหนบ้าง รุ่นไหนบ้าง ที่รอให้ติดตาม

DR!VE and Talk ในสัปดาห์นี้จะเป็น Honda Civic 1.8 EL CVT

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
จริงรึเปล่าที่ nissan navara เครื่อง 2.3 กำลังจะมา

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จากปัญหาที่ออกข่าวช่วงนี้ของเฟียสต้าเป็นไปได้ไหมว่าฟอร์ดจะเลิกผลิตรุ่นนี้แบบเดียวกับจีเอ็มทำกับครูซแล้วโซนิคครับ แล้วสงสัยมากว่าทำไมเค้าไม่แก้ปัญหาปล่อยให้ปัญหามาทำร้ายตัวเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ chkwang

• Newbie
  • *
honda cr-v gen5 จะขายในไทยประมาณช่วงนี้เดือนไหนของปี 2017 และยังจะมีเครื่องยนต์ ขนาด 2,000 cc อยู่หรือไม่?

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
เร็วๆนี้ Triton จะมีปรับเพิ่มอุปกรณ์ โดยการเพิ่มระบบควบคุมการทรงตัว ในกระบะตอนครึ่ง และตัว 4ประตูขับ2 มั้ยครับ

ออฟไลน์ gopper

• Newbie
  • *
รถยนต์รุ่นที่รองรับ E20 จากโรงงาน อย่าง Nissan Sylphy
อยากถามว่าพวกสายส่งน้ำมันเชื้อเพลิงเดิมๆ เช่น ท่อยางต่างๆ สามารถใช้กับน้ำมัน E85 ได้ไหมครับ ?

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
Honda Freed จะมีโอกาสเข้าเมืองไทยไหมครับ

ออฟไลน์ Harem

รถมีอาการพวงมาลัยดึงไปตามลอนพื้นถนนครับไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร รถ altis2014 พึ่งมาดึงๆเยอะตอนใส่ยางอะไหล่ครับ ยางอะไหล่สเป็คเดียวกับยางหลักครับ

ออฟไลน์ deathsheep

การขับขี่่ของ altisกับ civic คันไหนสนุกกว่า  และเบาะหลังคันไหนนั่งได้สบายกว่ากันครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
รถออดี้ที่จิมมี่ขับ คันใหนประทับใจที่สุด เรียงอันดับ 1.2.3.
1.A3 5ประตู
2.S3
3.RS4
ตัว MTM ทั้งหมด
ผมชอบยี่ห้อนี้มากกกกกกกกก
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
โตโยต้ามีเหตุผลอะไรต้องทำเข็มไมล์อ่อนว่าค่ายอื่นครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สวัสดีครับพี่จิมมี่ พี่เมธี

ตอนแรกผมกับพ่อจะออก EV 3.2+ ครับแต่พ่อทำกิจการใหม่เลยจะซื้อกระบะครับ ผมเลยต้องเลือกรถใหม่ครับ ระหว่าง Forester 2.0i-P กับ Everest 2.2 (ขออนุญาติเทียบข้ามกลุ่มนะครับ เพราะชอบ 2 คันนี้จริงๆ) เป็นคนขับเร็วบ้างครับ ถ้าวิ่งทางด่วน มอเตอร์เวย์ อยากได้รถนิ่ง ขับมั่นใจ ประหยัดได้ก็ดีครับ ขับวันนึงประมาณ 60 กิโล ขับกรุงเทพ-ชลบุรีทุกเสาร์ครับ ตอนนี้ไปถามมา Forester ได้ส่วนลด 150,000 EVEREST ได้ส่วนลด 3-5 หมื่น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ iBitter

• **
พี่จิมมี่ ได้ไปลองขับ Mazda 3MC ที่ญี่ปุ่นมาหรือยังครับ
2.2D มาขายในไทยไหมครับผม
Stay hungry,Stay foolish

nas1880

• บุคคลทั่วไป
อยากให้มี review โบรชัวร์รถเก่าครับ

ออฟไลน์ intania68

• **
รบกวนขอ PM ชื่อเบอร์โทรเซลล์ Forester หน่อยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ตอนแรกผมกับพ่อจะออก EV 3.2+ ครับแต่พ่อทำกิจการใหม่เลยจะซื้อกระบะครับ ผมเลยต้องเลือกรถใหม่ครับ ระหว่าง Forester 2.0i-P กับ Everest 2.2 (ขออนุญาติเทียบข้ามกลุ่มนะครับ เพราะชอบ 2 คันนี้จริงๆ) เป็นคนขับเร็วบ้างครับ ถ้าวิ่งทางด่วน มอเตอร์เวย์ อยากได้รถนิ่ง ขับมั่นใจ ประหยัดได้ก็ดีครับ ขับวันนึงประมาณ 60 กิโล ขับกรุงเทพ-ชลบุรีทุกเสาร์ครับ ตอนนี้ไปถามมา Forester ได้ส่วนลด 150,000 EVEREST ได้ส่วนลด 3-5 หมื่น