ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือก Eco Car 1 คัน พี่ๆ จะเลือกอะไรครับ ( เลือกสีด้วยครับ )  (อ่าน 7017 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ยาริส สีส้มครับ

ongchaifilm

• บุคคลทั่วไป
ถ้าพื้นที่ภายในไม่ใช่ปัญหา Mazda2 สีแดงครับ

ไม่ก็ Yaris J สีแดง

ออฟไลน์ yod artstu

ถ้างบจำกัด ระยะยาว ไม่มีเวลาดูแลมากมาย
ผมจิ้ม Yaris ครับ รถกลางๆ ใช้แล้วขับไม่มันส์ ช่วงล่างเฉยๆ
แต่รวมๆผมว่าผ่านนะครับ แต่มันแพงไปนิดนึง

เคยจะออกตัวบนๆ แต่ราคาค่างวดใกล้ Jazz ตัวล่างต่างกันน้อยมากๆ
เลยไปหา Jazz ได้เครื่องใหญ่กว่า และมี VSA

ลองดู city มีโปรดีๆเยอะครับ
: )

ออฟไลน์ bubball

CIAZ สีแดงครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาสด้าสองสีดำ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
2 น้ำเงินครับ เห็นคนเอาไปทำท่อ แล้วจูนใหม่ วิ่งดีขึ้นเยอะครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ GOBBS

Yaris ครับ สีแล้วแต่ชอบ
เอา J eco กระจกมือหมุนนี่ละ ส่วนต่างที่เหลือ ไปลงแม็ก วิทยุ ตามใจชอบเลย
ตอนนี้ส่วนตัวใช้ mz2 อยู่ เจอปัญหาไปโดนชนท้ายแล้วรออะไหล่นาน สมคำร่ำลือเสียแล้ว
ถ้าเป็นคันเดียวในบ้าน เอารถตลาดเหอะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
Mazda 2  1.3 เบนซิล 4 ประตู สีขาวครับ
เลือกเพราะรถขับดี วัสดุดี และประหยุดน้ำมันสุดๆแล้ว

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ชอบคุณพี่ๆ ที่เข้ามาให้ความคิดเห็นมากครับ

Mazda 2 เบนซิล รุ่น 1.3 Standard AT  ราคา 529,000 บาท
จากที่ไม่อยู่ใน List ของผมเลย ต้องไปสนใจหน่อยแล้วครับ เห็นพี่ๆ เลือกรุ่นนี้หลายคน

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
กะตอบว่าดีเซล 4 ประตูตัวเริ่มต้น พอดูงบ อ้าว อดเลย
Mazda 2 เบนซิน 1.3 ตัว 4ประตู สีน้ำเงิน รุ่นสแตนดาร์ด 529,000 บาท ครับ

แต่ถ้าไม่จำกัดเฉพาะรถในไทย ผมจะเลือก Dacia Sandero Lauréate 90Tce + เกียร์ Easy-R สีขาว (ไม่เสียตังค่าสี) เพิ่มกระจกไฟฟ้า เซ็นเซอร์ถอยหลัง แล้วก็ล้ออะไหล่
ราคาตีเป็นไทยแล้ว ประมาณ 5 แสนครับ  ::)

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

ถ้าภายในแคบไม่มีปัญหาจะเลือกmazda2เบนซินตัวล่างคิดว่าจะเป็นสีน้ำตาลไม่ก็แดง แต่ถ้าต้องการภายในกว้างจะไปมองcityตัวล่างแทนหักลบส่วนลดแล้วก็น่าจะเกินงบไปนิดหน่อย

ออฟไลน์ AkE

Mazda 2 สีแดงครับ

ออฟไลน์ SM.

มาสด้า2 ตัวเริ่มต้นสีแดงครับ ไม่มีอะไรมากแค่มันประหยัดกว่าเพื่อน

ออฟไลน์ WiNNz

ผมก็เชียร์ 2 1.3ตัวแรกนะครับ ประหยัดดีสวยด้วย แต่ถ้าเป็นคนตัวใหญ่ทั้งบ้าน นั่งเดินทาง4คนบ่อยๆลองมอง Ciaz หรือ Brio amaze ตัวใหม่ภายนอกก็โอเคแล้วนะครับ Yaris ก็โอเคครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ผมขอตอบจากที่เจอคนรอบข้างมานี่นะครับ งบตามนี้เป๊ะๆเลย
คือส่วนใหญ่จะลงเอยไปที่เจ้า 2 กับยาริส ความต้องการจะต่างกันค่อนข้างชัดเจน อย่างคนที่เอา 2 เนี้ยคือชอบการขับขี่ของมันจริงๆช่วงล่างดีจริงๆ ไปลองขับแล้วเลิฟก็จัดเลย
ส่วนคนที่เอายาริสนี่คือต้องการเรื่องความกว้างขวางกับความเป็นโตโยต้าออฟชั่นกลางๆพอไปได้ ขับขี่กลางๆ แต่เวลานั่งไปไหนมาไหนแฮบปี้

ส่วนที่เขาไม่มองตะวอื่นคือ มาร์ช/อัลเมร่า นี่ค่อนข้างเก่าแล้วหมดความน่าสนใจ
มิราจ/แอสทราช งานประกอบการเก็บงานในห้องเครื่องส่วนใหญ่คนรอบข้างที่เป็นผช.ไปเห็นนี่เบือนหน้าหนีกันหมด เก็บงานได้ห่วยจริงๆ

ถ้าเป็นส่วนตัวผมผมอาจจะดูแจ๊สตัวล่างสุด ดูส่วยลดต่างๆหักลบแล้วมันน่าสนใจ มันตรงตามความต้องการของตัวผมเองเลย ชอบการพับเบาะของแจ๊สมาก ค่อนข้างสะดวก

ออฟไลน์ Auto_Bot

• Newbie
  • *
ผมพึ่งถอยมิราจ AT 2016 มา  แฟนเปลี่ยนใจตอนแรกจะเอาสวิฟ ไปเจอออฟชั่นมิราจเลยเปลี่ยนใจ ช่วงล่างห่วยไม๊ วันแม่ที่ผ่านมาผมลองเค้าโค้งที่ความเร็ว100 บนเขาปัก ตอนดึกๆ มันเอียงแปลกๆนะ ผมเติมลมยาง 36 ทั้ง 4 ล้อ แฟนเอาไว้ขับไป กลับที่ทำงาน-หอพัก วันละ 2กม.เอง ผมไม่เคยขับเก๋ง AT ยี่ห้ออื่นเลยไม่รู้ว่าเค้าดีกว่ายังไง ขับแต่กระบะครับ

ออฟไลน์ Darkart

ยาริส
สี Silver Metallic ครับ 
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ focus2012

ขอเพิ่มงบอีกนิดได้ไหมครับเป็น Honda jazz S AT 594,000 บาท ครับผม

ออฟไลน์ Tan Int

Mazda2 สีน้ำเงิน หรือไม่ก็ Yaris สีส้ม(เกลียดทรงมันแต่ชอบห้องโดยสารมัน)
แต่ส่วนตัวผมงบนี้ไป Jazz S MT แน่ๆ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Ruksadindan

Mirage MT ครับ

ออฟไลน์ หมูปิ้ง

• Jr. Member
  • **
  • "น้ำใจบนท้องถนน"
mazda 2 sedan (รุ่นท๊อป) เลยครับ
แล้วจับแต่ง แบบ Spirit-R ไป (หรือ custom ส่วนไหนเพิ่มเองก็ได้)

ขออนุญาต อ้างอิงภาพจาก http://www.mps-japan.com/ นะครับ  :-*