ผู้เขียน หัวข้อ: Cx-3 หน้าจอแสดงระยะทางที่สามารถวิ่งได้ต่อน้ำมันที่เหลือหายไปคับ  (อ่าน 3350 ครั้ง)

ออฟไลน์ DP kung

• Jr. Member
  • **
พอดีมีเพื่อนถามเข้ามาครับว่ารถมาสด้าซีเอ็กซ์สามของเค้าหน้าจอแสดงระยะทางที่วิ่งได้ต่อน้ำมันในถังที่เหลือมันหายไป ไม่ทราบว่าจากแก้กลับคืนมาได้อย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
จากที่ใช้ CX 5 นะครับไม่แน่ใจเหมือนกันไหม ให้กดปุ่ม Info ที่พวงมาลัยครับ กดวนๆไป แล้วจะเจอ rang xxx km. ครับ
ถ้าไม่ได้ลองอ่านดูในคู่มือมีอยู่ครับ

• **
มันไม่มีหน้าจอแบบ CX-5 อ่ะคับ เป็นแค่เลขดิจิตอลธรรมดา เปิดคู่มือแล้วก็ไม่เจอคับ เจอแต่ข้อมูล แต่ไม่เจอวิธีแก้น่ะคับ

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
มีปุ่มที่พวงมาลัยใช่มั้ยครับ จิงๆ ก็ทำตามที่ความเห็นก่อนหน้านี้บอกเลยนะครับ อันนี้ผมเทียบกับ 3
ที่บ้านเป็นบ่อยครับ เวลาน้องเอาไปขับจะกดปุ่มโวลุ่ม กดผิดเป็นปุ่มอินโฟแทน ถ้าต่างจากนี้ รอท่านอื่นน่าจะพอช่วยได้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
น่าจะเหมือน3นะครับ กดinfoวนไปเรื่อยๆตามข้างบนคับ

• **
ขอบคุณครับผม ได้แล้วค้าบบ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
อาการเดียวกับผมเลย ผมโทรไปถามเซล เซลบอก กด info วนไปค่ะ 555555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ ahueyzs

• **
คู่มือ  ไม่มีให้อ่านเหรอครับ     

คนสมัยนี้.....ง่ายเข้าว่า ถามคนอื่น ถามเวปบอร์ด  ไม่ชอบอ่านหนังสือแน่เลย