ผู้เขียน หัวข้อ: พรีเมียลีคฤดูกาลนี้ทีมไหนน่าจับตามองเป็นพิเศษครับ  (อ่าน 34244 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noz4club

• Jr. Member
  • **
บิ๊กเนมเสริมตัวกันเป็นว่าเล่น จัดหนักกันทุกทีมโดยเฉพาะแมนยู ที่โล๊ะแทบทั้งหมดตั้งแต่โค้ช ในมุมมอง ณ ตอนนี้ของเพื่อนๆ คิดว่าทีมไหนฤดูกาลนี้มาแน่ และไม่ควรมองข้ามกันบ้างครับ ผมขอออกความเห็นก่อนเลย ในฐานะที่เป็นแฟนสิงห์บลู คิดว่าทีมพลังหนุ่มอย่างสเปอร์สก็ไม่ควรกาชื่อทิ้งเด็ดขาด ดูจากนัดแรกสไตล์ยังดุดันเหมือนฤดูกาลที่แล้ว เวสแฮมกับเอฟเวอร์ตันด้วย นี่ยังไม่พูดถึงแชมป์เก่าอย่างเลสเตอร์นะ บอกเลยว่าฤดูกาลนี้ พรีเมียร์ลีคมันส์หยดครับ อิอิ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ผมแฟนปืนใหญ่ครับ แต่คิดว่าแมนซิกับแมนยูแย่งแชมป์กันส่วนเชลซีเป็นตัวสอดแทรก ที่เหลือปืน หงส์ ไก่ แย่งที่ 4 ส่วนแชมป์เก่ากลางตาราง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SM.

น่าดูมากๆ ปีนี้ ผจก.ดีๆ ดังๆ ทีมใหญ่ๆ จ้างมาอยู่ในพรีเมียลีกกันหมดแล้ว แต่ถ้าถามว่าที่น่าจับตาดูเป็นพิเศษ ผมว่า เชลซี นะ อยากรู้ว่า คอนเต้ จะผลิกโฉม เชลซี ให้กลับมาเก่งเหมือนเดิมได้มั๊ย

แต่ถ้าถามว่าใครจะแชมป์ ผมว่า แชมป์ อยู่ในเมือง Manchester นี่แหละครับ

ออฟไลน์ mongolias

ปีนี้ทีมที่น่าจับตามอง กลุ่มลุ้นแชมป์ สำหรับผมคือ 2 ทีมจากเมืองแมนเชสเตอร์ เชลซี และลิเวอร์พูล
โดยทีมอย่างอาร์เซนอล สเปอร์ส และ เลสเตอร์พร้อมสอดแทรกได้ทุกเมื่อ
ถ้าให้ฟันธง ผมจิ้มไปที่แมนฯซิตี้ เพราะเป๊ป 555 (แม้ว่าในฐานะผู้ขายวิญญาณให้ผีแดง จะแอบลุ้นให้แมนฯยูเกาะกลุ่มได้ลุ้นจนถึงโค้งสุดท้าย)

พรีเมียร์ลีกเป็นลีกที่คาดเดาได้ค่อนข้างยาก เพราะแต่ละทีมล้วนพร้อมแพ้ชนะกันทั้งนั้น ไม่เหมือนกับ ลาลีก้า บุนดสลีกา หรือกัลโช ที่จะมีทีมที่เหนือกว่าทีมอื่นโดดออกมาเลยครับ

ปล. คิดถึงป๋าแพนด้าจุง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ฟันธงอย่างไม่กลัวหน้าแหกว่า ปืนมีการ์ด 1of4  ของพรีเมียร์ลีคครับ   

ที่เหลือสามทีม   ผมให้ แมนยู  แมนซิ  เชลซี

ที่เหลือ ไก่  ทอฟฟี่ หงส์    ไปชิงพื้นที่ยูโรป้าละกันครับ   

ป.ล.  จากแฟนหงส์   

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าก็ทีมเดิมๆแหละ ทีมใหญ่ๆ
แต่ปีนี้มันเป็นอะไรที่สุดยอดจริงๆ มีแต่ ผจก.ระดับโลกมารวมตัวกัน น่าสนใจครับ
ใครได้แชมป์นี่สุดยอดไปเลย

ออฟไลน์ sukhontha

ผมให้เครดิต เป๊ป..แมนซิมา  ตัวสอดแทรก หงษ์ กับผี  ส่วนจิ้งจอก  ลุ้นให้ประคองตัวอยู่ในท็อป 5  ก็ดีใจแล้ว  ส่วนปืน  เป็ทีมไม่สนใจแช้ม  สนใจเงินมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ที่1น่าจะแมนยูฯ 

2 3 แมนซิหรือเชลซี 

4 น่อล 

5 สเปอร์

6 เอฟเวอร์ตัน

7 เลสเตอร์

8 ฮัล

9 ลิเวอร์

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ปีนี้ทีมที่น่าจับตามอง กลุ่มลุ้นแชมป์ สำหรับผมคือ 2 ทีมจากเมืองแมนเชสเตอร์ เชลซี และลิเวอร์พูล
โดยทีมอย่างอาร์เซนอล สเปอร์ส และ เลสเตอร์พร้อมสอดแทรกได้ทุกเมื่อ
ถ้าให้ฟันธง ผมจิ้มไปที่แมนฯซิตี้ เพราะเป๊ป 555 (แม้ว่าในฐานะผู้ขายวิญญาณให้ผีแดง จะแอบลุ้นให้แมนฯยูเกาะกลุ่มได้ลุ้นจนถึงโค้งสุดท้าย)

พรีเมียร์ลีกเป็นลีกที่คาดเดาได้ค่อนข้างยาก เพราะแต่ละทีมล้วนพร้อมแพ้ชนะกันทั้งนั้น ไม่เหมือนกับ ลาลีก้า บุนดสลีกา หรือกัลโช ที่จะมีทีมที่เหนือกว่าทีมอื่นโดดออกมาเลยครับ

ปล. คิดถึงป๋าแพนด้าจุง
+ 1 จิ้มแมนซิฯ เพราะเป้บ ครับ
ไล่เบียดกันกับแมนยู กะเชลซี
ที่ 4 น่าจะเป็นหงส์ (ใส่มาเพราะเชียร์555)