ผู้เขียน หัวข้อ: Civic Coupe 2016 มีหวังที่ศูนย์จะได้จัดจำหน่ายในเมืองไทยไหมครับ  (อ่าน 5331 ครั้ง)

ออฟไลน์ FLEX

• Newbie
  • *
เคยอ่านผ่านๆตาครับว่ามีอยู่ประมาณ2-3 commentในเวปนี้ว่าปลายปี2016-ต้นปี2017 ใครเป็น Civic Fanboyให้เก็บตังค์รอได้เลย ขอความเห็นสมาชิกยืนยันหน่อยครับว่าอ่านเจอเหมือนกัน แล้วจะมาจริงใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ขออนุญาติ จขกท ถามต่อหน่อยค่ะ ว่ารถแบบนี้ (รวมทั้งตัวท้ายตัด ไม่รู้เรียกว่าไร) ถ้าขายจะขายราคารถฮอนด้าบ้านเราปกติมั้ย หรือมันจะถูกเก็บภาษีอีกเรตแล้วก็ขายแพงตามภาษี 

ออฟไลน์ xman2029

ขออนุญาติ จขกท ถามต่อหน่อยค่ะ ว่ารถแบบนี้ (รวมทั้งตัวท้ายตัด ไม่รู้เรียกว่าไร) ถ้าขายจะขายราคารถฮอนด้าบ้านเราปกติมั้ย หรือมันจะถูกเก็บภาษีอีกเรตแล้วก็ขายแพงตามภาษี
ถ้าผลิตในประเทศไทย ภาษีก็ปกติครับ เสียเท่าตัว4ประตัว ถ้านำเข้าก็เสียนำเข้า 200% เช่นรถราคา 1ล้าน ก็เสียภาษี2ล้าน รวมเป็น 3 ล้าน(ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม)
ส่วนเรื่องตัว Coupe ผมว่ายาก เพราะ 5 ประตูที่ว่าจะผลิตในไทย ยังลูกผีลูกคนอยู่ว่าจะได้ขายในไทยไหม

ออฟไลน์ bubball

ตอนแรกเหมือนจะมา ตอนหลังเหมือนจะไม่มาแล้ว และส่วนตัวอยากให้มา  :-X

ออฟไลน์ SM.

ไม่มาแน่ๆครับ ทั้งตัว HB + Coupe

ออฟไลน์ Schu717

• Newbie
  • *
 :D ;D :) ผมลุ้น HB นะ ลุ้นกัน   :'(
เป็นอย่างที่รัก รักอย่างที่เป็น อย่างเป็นที่รัก

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ชอบไฟท้าย

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
ไม่มาครับ
ทั้งนี้ X coupe ผลิตแค่พวงมาลัยซ้ายเท่านั้น
แต่อีกตัวถังนั้นรอได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากได้ทรงHatbackแต่สองประตู จะได้ไหม
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ขอซื้อเกียร์6mtทั้งลูกจากโรงงานมาแปลงใส่1.5Tของบ้านเราได้มั้ยครับ
長樂.文

ออฟไลน์ yourturle

เมืองไทยคงไม่มี coupe ยี่ปุ่นราคา ล้านต้นไปอีกนาน
One Day.

ออฟไลน์ Fly to dream

5 ประตูยังมีหวังกว่าครับ coupe นี่มันเฉพาะอเมริกัน

ประมาณว่าใครหวังให้เอากระบะ Full size มาขายไทย ก็ประมาณนี้ครับ  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ประมาณว่าใครหวังให้เอากระบะ Full size มาขายไทย ก็ประมาณนี้ครับ  ;D ;D
เปรียบเทียบได้โอเคเลยครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ที่ตอบๆ รู้สึกจะมาจากคนเดียวที่บอกว่าจะมานะครับ แล้วน่าจะมั่วมากๆ ด้วย

ออฟไลน์ หมูปิ้ง

• Jr. Member
  • **
  • "น้ำใจบนท้องถนน"
ไม่มาครับ แค่ยอดสั่ง 2-3 เดือนมานี้ เดี๊ยวก็เกลื่อนถนนบ้านเราแล้วคร๊าบ