ผู้เขียน หัวข้อ: ทำวีซ่าอเมริกาใช้เวลานานไหมครับ (นอกเรื่องหน่อยๆ)  (อ่าน 9197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เห็นพี่ๆไปทำข่าวที่นิวยอร์คออโต้โชว์มา เป็นวีซ่าทำงานหรือท่องเที่ยวครับ
แล้วหลังจากการสอบสัมภาษณ์ใช้เวลากี่วันกว่าเขาจะส่งหนังสือเดินทางคืนครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ประมาณสามวันทำการครับ ขึ้นอยู่ว่า EMS จะส่งมาถึงบ้านเรามะไหร่ แต่ไม่เกิน 5 วันโดยประมาณครับ (ผมมะช่ายทีมงาน แต่มาตอบตามประสบการณ์งับ)

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
อย่าลืมเปิดหูให้ชัดๆก่อนไปทำนะครับ ฮาๆ ;D

ออฟไลน์ =TUM=

อย่าลืมเปิดหูให้ชัดๆก่อนไปทำนะครับ ฮาๆ ;D

555+ จากเดี๋ยว 8 ใช่มั้ยครับ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ประมาณ 3-4 วันทำการครับ ทางสถานทูตจะส่ง passport มาให้ที่บ้านเลย ถ้านานกว่านั้นต้องไปเช็คที่ไปรษณีย์นะครับ

วันทำก็ประมาณ 3 ชม. นะครับ แล้วแต่ความแน่นของคิวด้วย ไม่รู้ว่าคุณจะทำวีซ่าอะไร แต่ผมไปทำวีซ่านักเรียน ต้องรอต่อคิวสัมภาษณ์ กว่าจะเสร็จก็เกือบ 3 ชม.

บ้านผมมีการเปลี่ยนเลขที่บ้านใหม่ ตามนโบายอะไรของ กทม. ก็ไม่รู้ ทุกคนในบ้านเขียนเลขที่บ้านเก่า แต่พี่สาวเขียนเลขที่บ้านใหม่ ของทุกคนมาถึงภายใน 3 วัน แต่ของพี่สาวอาทิตย์นึงยังไม่มาเลย ปรากฏว่าไปติดอยู่ที่ไปรษณีย์ มันไม่ยอมส่งเพราะมันไม่รู้ว่าเขามีการเปลี่ยนเลขที่บ้าน

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
ประมาณสามสี่วันอ่ะครับ(วันทำการ) เค้าจะส่ง passport ที่มีวีซ่าแล้วมาให้ที่บ้าน

ผมทำที่เชียงใหม่ รอสัมภาษณ์นานมากกกก....แปดโมงยันเที่ยง....

แต่พอได้คิวปุ๊บคุยกัน 5 นาทีไม่ถึง...เอกสารที่เราเตรียมไปก็ไม่ดูด้วยมั้ง...

แล้วก็บอกว่า เราจะส่งวีซ่าไปที่บ้านให้...จบ รายว้า....รอตั้งนาน

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คือสัมภาษณ์เช้าวันที่ 11 พ.ค.(อังคาร) แล้วตั๋วที่จองไว้ บินวันที่ 15 (เสาร์)
สามวันทำการก็คือ 12-13-14 พ. พฤ. ศ. ใช่ไหมครับ มันจะมาทันไหม
ไม่อยากเสี่ยงแต่ก็ไม่อยากเปลี่ยนวันบิน เครียดมากเลยครับ :'(