ผู้เขียน หัวข้อ: ไปมอเตอร์โชว์ เพื่อนบอกต้องไปอย่างช้า 10 โมง ใช้เวลาหาที่จอดอีก 1 ชม.เลยเหรอครับ  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
ไปมอเตอร์โชว์ เพื่อนบอกต้องไปอย่างช้า 10 โมง เพื่อใช้เวลาหาที่จอดอีก 1 ชม. คือไปก่อนงานเปิด 1 ชม.เลยเหรอครับ :o :o :o
หรือว่าจอดเซ็นทรัลบางนาแล้วข้ามมาขึ้นแท็กซี่จะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ?

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ถ้าจะไปจอดที่ไบเทคก็แล้วแต่ดวงเลยครับ  แต่ผมว่าไป 10 โมง ยังไม่น่าเหนื่อยน่ะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ไม่แน่ใจว่าโรงงานที่มีซอยอยู่ติดกับไบเทค เขาเปิดให้จอดหรือเปล่า
ถ้าให้ จอดตรงนั้นดีกว่า เขาออกง่าย ไม่ต้องเสียเวลารถติดวนหาที่จอด

ออฟไลน์ Pong000

10โมงเนี่ย วันธรรมดาด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
เห็นเขาพูดกันเยอะแบบนั้นแหละครับหาที่จอดยากมาก  ผมเพิ่งไปวันนี้ครับคนเยอะมากครับ   แต่ผมไปแท็กซี่ :D

ออฟไลน์ Lovely_Car

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าที่จอดข้างนอกก็พอมีที่จอดอยู่ครับ

แต่ส่วนมากที่จอดภายในอาคารจะเต็มไวมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

จากประสบการณ์ตัวเอง โลตัสอ่อนนุช แล้วต่อรถบัสบริการ ก็สะดวกพอสมควรนะครับ นอกจากคิดจะเอารถไปติดตั้งอะไรที่งานเลย

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าที่จอดข้างนอกก็พอมีที่จอดอยู่ครับ

แต่ส่วนมากที่จอดภายในอาคารจะเต็มไวมาก

ถามนิดครับใช้น้องบีทเทิร์นเหรอครับ พอดีมีน้องมาบอกขายให้อะครับ
อยากให้แชร์ประสบการณ์ให้หน่อย เป็นสีขาวมีซันลูปด้วยอะครับ
ใช้ดีมากน้อยแค่ไหน (คงเอาไว้วิ่งในเมืองอะครับ)

ออฟไลน์ JIRATH

สองปีก่อนไปถึง 10 โมงพอดีครับ 

รถเยอะมากกกกกกกกก

แต่ก้ไหลๆไปเรื่อยๆเข้าไปลานจอดรถใต้ดิน ที่จอดเหลือเฟือ

แต่แนะนำว่าตอนออก ให้ออกก่อนงานปิดครับ ไม่งั้นละคุณเอ๋ย รอกันยาว
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ st_citroen

วันศุกร์ที่ผ่านมารถ ช่วงเย็นๆรถโล่งมากครับ เข้าออกสบาย
ปล.ตกลงปีนี้คนน้อยหรือเยอะเนี่ย ::)

ออฟไลน์ Dr.com&phone

• Newbie
  • *
จอดใต้ทางด่วนเลยครับ เสีย 60 บาท อยู่แถวๆโค้งช่องทาง 2 ครับ ไม่ตากแดดด้วยครับ (เข้าในงานหาที่จอดยากมากๆครับไปตอน 11 โมง)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
เสาร์ที่แล้วผมไปที่ไบเทคตอน 10.30 น.

ที่จอดในอาคารยังคงโล่งมากมายครับ เต็มเฉพาะแถวติดหน้าประตูเท่านั้น

ส่วนข้างนอกก็.....โล่งเป็นทุ่งครับ

สรุปว่า  ถ้าจะไปเช้า ไม่ควรไปหลังจาก 11.30 ครับ เพราะสังเกตุได้ว่ารถเริ่มมากันมากประมาณช่วงนี้  :P
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ srattha

ผมไปวันเสาร์เกือบเที่ยง เข้าทางประตูทางด้านไปสำโรง ที่จอดรถยังเยอะอยู่ครับ
แต่ขาออกตอนบ่ายสาม ที่จอดเต็มเลยครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

สรุปว่าไปถึงไบเทคประมาณ 10.15 น.ครับ ต่อแถวเข้าไปลานจอดใต้ดิน เสีย 60 บาท ต้องจอดซ้อนคันครับ แต่ยังจอดได้ไม่ยากครับ 10.45 ก็เรียบร้อย
ออกมาแถวบ่ายสอง โห นานกว่าขาเข้าอีก รถเยอะมากๆ  แต่ก็ออกมาได้ไม่ลำบากครับ

ออฟไลน์ TTL

ใช่เลยครับ ผมไปบ่ายโมงวนหาที่จอดอยู่2-3รอบยังไม่มีที่จอดเลย ต้องเลี้ยวออกจนได้