ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องลมเข้ากระจกข้างครับ  (อ่าน 2276 ครั้ง)

ออฟไลน์ lengkung

• Newbie
  • *
ปรึกษาเรื่องลมเข้ากระจกข้างครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 11:32:21 »
สวัสดีครับผมเพิ่งตั้งกระทู้แรกนะครับปกติเป็นผู้อ่านและติดตามเว็ปนี้อย่างเดียว ผิดพลาดประการใดขออภัย

สืบเนื่องมาจากกระจกไฟฟ้าข้างฝั่งคนขับเสีย พอเลื่อนกระจกลงแล้วเลื่อนขึ้นมันจะไปคาอยู่ที่ตรงกลาง ต้องรอซัก 5 วิ
ให้มอเตอร์เย็นถึงจะเลื่อนไปจนสุดและสนิทได้

ทีนี้เลยไปให้ร้านเช็คร้านบอกซ่อมได้ก็เลยให้ซ่อมไป

ซ่อมออกมาเลื่อนขึ้นลงดีมากครับไวและเสียงเงียบมากพอใจเลยทีเดียว
แต่ติดตรงทีพอกระจกเลื่อนจนสุดจะมีเสียงลมเข้าจากข้างบน
ต้องกดลงมานิดนึงเสียงลมถึงจะหายตอนนี้ลำคาญมากเลยกระจกออโต้พอเรากดมันก็จะเลื่อนจนสุดต้องคอยมานั่งกดขึ้นกดลงให้เสียงลมหาย

อยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ เพราะผมกลับไปที่ร้านที่ซ่อมเค้าบอกว่ามอเตอร์มันไม่มีระดับหรอกมันแค่ดันจนสุดขอบหน้าต่างฉะนั้นถ้าดันจนสุดแล้วก็คือปกติ

แต่ผมมั้นใจว่าก่อนหน้าผมก็กดออโต้ปกติจนสุดมันไม่เคยมีเสียงลมเข้า

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
Re: ปรึกษาเรื่องลมเข้ากระจกข้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 11:44:48 »
ลองดูว่ายางขอบกระจกมันเสื่อมรึเปล่าครับ
หรือมันอาจจะสกปรกก็ทำความสะอาดใช้คัตตอนบัตแหย่เข้าไปในร่องขอบยางดูครับ
ผมใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มผสมน้ำทำความสะอาดพวกขอบยางครับ

ออฟไลน์ lengkung

• Newbie
  • *
Re: ปรึกษาเรื่องลมเข้ากระจกข้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 11:58:10 »
ลองดูว่ายางขอบกระจกมันเสื่อมรึเปล่าครับ
หรือมันอาจจะสกปรกก็ทำความสะอาดใช้คัตตอนบัตแหย่เข้าไปในร่องขอบยางดูครับ
ผมใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มผสมน้ำทำความสะอาดพวกขอบยางครับ

แต่มันเป็นหลังจากขับออกมาจากร้านซ่อมเลยนะครับ