ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าคนที่จะซื้อรถส่วนใหญ่ จะถามอะไรเป็นคำถามแรก เมื่อไปดูรถที่โชว์รูมกับเซลล์  (อ่าน 5933 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
พี่ๆ คิดว่า คำถามแรกเลยนะครับ ที่จะถาม คืออะไรครับ

1. ส่วนลด ของแถม
2. option และ ความปลอดภัย
3. สีรถที่ชอบ
4. ราคารถ และ ระยะเวลาการผ่อน
5. อื่นๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เพราะเงื่อนไขในการซื้อแต่ละคนไม่เหมือนกัน

บางทีลูกค้ายังมีข้อมูล รายละเอียดรถ / รุ่นย่อย มากกว่าเซลอีก

ถ้าเป็นผมก็ส่วนลด ของแถม / รับรถได้เมื่อไหร่ครับ  8)

ออฟไลน์ ninekao

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมเรื่องข้อมูลรถคงไม่ถาม เพราะต้องศึกษามาพอสมควรถึงตัดสินใจซื้อ

คำถามแรก คือ ส่วนลดเงินสด (ถ้าไม่เอาของแถม) และของแถม (ถ้าไม่เอาส่วนลด) 555

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
ของผมนะ..
ส่วนลด ของแถม
..ดอกเบี้ย
..แต่ผมเบื่อ การเข้าโชว์รูม เพราะเซลล์ ชอบรบเร้าปิดการจอง คือบางที แค่อยากดูเฉยๆอะไรเงี้ย..
..ล่าสุด ตอนเอารถไปเข้า0จะไปแอบดู sienta ซะหน่อย เซลล์บอกรถยังไม่มา ถามว่าจะจองเลยมั๊ย..
ชิปหาย เดินออกเลยผม..

ออฟไลน์ Dr.Jones

:P

เอาแบบฮาๆนะฮะ สลับกับการตอบกระทู้เครียดๆ (เรื่องรถยุโรปแพงๆ)มาหลายวันแล้ว เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง

ถามคำถามแรกว่า โชว์รูมนี้ มี "เซลล์สวยๆและยังไม่มีแฟนไหม" ??
ถ้าไม่มีใครสนใจเรา เราเดินออกเลย หาที่อื่นต่อไป ... จะได้ซื้อไหมเนี่ย
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
:P

เอาแบบฮาๆนะฮะ สลับกับการตอบกระทู้เครียดๆ (เรื่องรถยุโรปแพงๆ)มาหลายวันแล้ว เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง

ถามคำถามแรกว่า โชว์รูมนี้ มี "เซลล์สวยๆและยังไม่มีแฟนไหม" ??
ถ้าไม่มีใครสนใจเรา เราเดินออกเลย หาที่อื่นต่อไป ... จะได้ซื้อไหมเนี่ย
555
ต้องโดนโปร ซื้อรถ แถมเบอร์ตอง 10 ใบ  ;D

ออฟไลน์ csamabat

ถ้าทราบข้อมูลรถมาแล้ว
ผมจะถามหา ผมจะถามหาโปรอส่วนบด ดอกเบี้ย การผ่อนชำระ และ สีที่เลือกรุ่นที่เอามีรถเลยไหมครับ

แต่มีเซลล์หลายท่านที่ดี บอก น้องเอารถออกไปขับเลย เหยียบให้เพลินละค่อยกลับมาคุยกัน  แบบนี้ผมชอบ   ไม่ชอบที่จะถามจองเลยไหมๆอยู่ตอดเวลา
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ kimmeng21

คำถามแรก " คันที่จอดโชว์นี่เป็นรุ่นย่อย ตัวไหนคับ "
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ ps000000

มีแฟนหรือยัง

เอ้ย

ส่วนลดมาร์จิ้นทั้งหมดเท่าไหร่

ออฟไลน์ mrcna

• Jr. Member
  • **
ส่วนใหญ่ น่าจะถามหา ส่วนลด ของแถม

ส่วนตัวผม จะเข้าโชว์รูม ก็เมื่อได้ข้อมูลเพียงพอและสนใจจะออก แต่ถ้าเพียงแค่ดูตัวรถ ขอข้อมูลนิดๆหน่อยๆ ไปตามงานโชว์ หรือ บูทจัดแสดงตามสถานที่ต่างๆ มากว่าครับ

ลำดับคำถาม
1. มีรถ Test drive หรือไม่ ?
2. กำหนดรับรถเร็วสุดเมื่อไร ?
3. ส่วนลด ของแถม ดอกเบี้ย และ อื่นๆ

ออฟไลน์ SM.

ผมมักจะดูไปเรื่อยๆก่อน จะถามจุดที่เราไม่รู้หรือไม่แน่ใจว่ามันคืออะไร ใช้ทำอะไร จะได้ลองเทสเซลคนนั้นด้วย บางครั้งเซลตอบมาแบบไม่ได้เรื่องๆ เราก็ไม่อยากซื้อกับคนนั้นแล้ว

ออฟไลน์ tnp_super

ถ้าเป็นผม
1.ราคา
2.ส่วนลด
3.ของแถม
4.ดบ.
5.วันที่ได้รถ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถ้ายังไม่ได้เลือกรถ ก็จะถามหารถรุ่นที่สนใจเพื่อทดลองขับครับ

ถ้าเลือกแล้วและต้องการจะซื้อ ก็จะถามหาโปรโมชั่น ส่วนลด ต่อด้วยดอกเบี้ยและตารางผ่อนในกรณีไม่ได้ซื้อสดครับ

ออฟไลน์ Megalodon

ถามหารถทดลองขับครับ
จากนั้นส่วนลดของแถมรุ่นที่ต้องการ  ;D

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ส่วนลด+ของแถม+ดอกเบี้ย(ถ้าผ่อน)
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Mighty-X

ส่วนลด ดอกเบี้่ย และขอโบรชัวร์ครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

สวัสดีครับ ตั้งใจมาดูรถรุ่นนี้ครับ ทราบว่ามีข้อเสนอ....อะไรงี้มั้ง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

promt

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบถามว่า

น้องครับ ดอกเบี้ยถูกที่สุดกี่เปอร์เซ็นต์

ออฟไลน์ golf8023

ถ้าผมจะไปดูรถคันนึงที่โชว์รูม นั่นหมายความว่าผมต้องรู้รายละเอียดของรถคันนั้นพอสมควร (ตามประสาผู้ชาย)
ผมจะถามก่อนว่า สีที่ผมต้องการน่ะรอรถนานมั้ย
แล้วค่อยถามเรื่องแคมเปญ ส่วนลด ของแถม
คือผมไม่ชอบคอยนานๆเป็นเดือนๆ เว้นแต่รถมันเพิ่งเปิดตัว ยอดจองเยอะ 0ไหนๆก็คอยนานเหมือนกัน เลยต้องถามก่อนว่าไอสีที่ผมอยากได้นิคอยนานมั้ย หรือมีรถพร้อมส่งมอบเลย แล้วค่อยมาคุยเรื่องแคมเปญ ของแถม ส่วนลด

แต่คนส่วนใหญ่ อาจจะถามเรื่องแคมเปญ ส่วนลด เป็นคำถามแรก

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ถ้าเตรียมตัวก่อน แจ้งเซลล์ก่อนเข้า เพื่อจะไม่เสียเวลา
ขอเทสขับครับ
โปร
ส่วนลด

ถ้าทุกอย่างโดนตัดจบ ได้รถเมื่อไหร่ จบเลย ขี้เกียจยาวว

ถ้าลังเล ไปถามผบ.บ้านก่อน ว่าเอาไหม ตัดสินแล้วห้ามเปลี่ยนนะ รถไม่ใช่ยาทาเล็บ
เอาแล้วใช้ยาว

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Activehybrid

ออฟไลน์ -Brian

ส่วนใหญ่ผมจะรอเซลล์เดินมาทัก แล้วก็ถามว่าสนใจรุ่นนี้ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีแคมเปญอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ส่วนใหญ่จะรู้ทุกอย่างไปก่อน จะถามว่ามีรถมั้ย รอนานมั้ย สีที่ต้องการจะมาตอนไหน แล้วก็ไปทดลองขับไม่ว่าเทสมาแล้วหรือไม่ จากนั้นถามถึงดอกเบี้ย ยอดจัด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mick

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าส่วนลดหรือแคมเปญต่างๆ

ออฟไลน์ kittiphat123

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ทั้งหมดนี้  ราคาเท่าไหร่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ adis

ปกติจะหาข้อมูลรถมาพอสมควรก่อนแล้วครับ แล้วค่อยเข้าไปศูนย์
แล้วผมจะขอคู่มือรถมาอ่านก่อนครับ ( ช่วงนี้เซลอย่ามายุ่ง ขอกาแฟแก้วนึงพอ )
ขอผมอ่านรายละเอียดก่อนทั้งเล่มก่อน ทีนี้อ่านจบแล้ว อันไหนที่มีข้อสงสัยผมก็ค่อยถามเซล ( แต่เซลก็ตอบมั่วนิ่มบ้าง หรือไม่ก็เอ๋อ )
จากนั้น ขอลองขับ
ทีนี้ถ้าตัดสินใจว่าจะเอา ก็จะถามของแถม ส่วนลด ดอกเบี้ยไฟแนนท์ เงื่อนไขประกัน และวันส่งมอบรถครับ

ออฟไลน์ yaoya

• จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
ตอนแรกก็ลองเทสไดร์

ขับไปถามไป ขับเรื่อยๆ มีแฟนยังครับ

อ้อ เคยแต่งงานละเลิกไปและค่ะ อายุ 25+

โอเคครับ รีบขับกลับศูนย์โดยไว

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เรื่องรายละเอียดของตัวรถผมเลิกถามเซลไปนานแล้วละครับ ยิ่งเป็นเซลจบใหม่ๆไม่คุยเลย ถามไปถามมาทำเราเขว่ แถมยังเถียงอีก

แต่เซลที่ผมชอบเข้าไปถามแต่ไม่ซื้อ ก็มีเซล บีเอ็ม เบนซ์ ฮอนด้า ไม่ใช่อะไรน้องเขาน่ารักดี

แต่ถ้าสนใจจริงๆจะถามเรื่อง ส่วนลด สี ดอกเบี้ย ค่างวดต่างๆ ระยะการรอคอย อะไรทำนองนี้ 
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....