ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวคับsuburu xv และforester ทุกรุ่นปรับราคาขึ้น1แสน เริ่ม1กันยา 2559นี้เลย  (อ่าน 13127 ครั้ง)

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
อาจจะเร่งให้คนซื้อก่อนขึ้นราคาเหมือนตอนปรับระบบเก็บภาษีใหม่

ออฟไลน์ alpha14

รออีก5ปีขับเทสล่ากันดีกว่า

ออนไลน์ seeker

ไม่เคยเห็นสินค้าอะไรที่มีการปรับ RRP ได้แบบนี้เลย
คนที่ซื้อแพงก็ซวยไปละกัน

ออฟไลน์ burst

• Full Member
ไม่แปลกใจเท่าไหร่สำหรับค่ายนี้
ราคาขึ้นๆลงๆแบบนี้บ่อยมากจนผมชักจะสงสัยว่ามันขึ้นลงตามอะไร
ทำยังกะเกรย์มาเก๊ตไปตัดรถล็อทนี้มาได้ราคาเท่านี้ก็เลยขายราคานี้ไป
ล็อทหน้าถ้าตัดมาได้ราคาถูกลง เดี๋ยวค่อยลดราคา
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
ตันจงคงมาเห็นดราม่าในบอร์ดเรา เลยตัดสินใจตั้งราคา XV ให้เห็นกันชัดๆเลยว่าตรูอยู่ Segmentไหน

สงสัยอยากไปอยู่ Segment เดิม

แหม่ 1.3 ลบ. ยังมีคนเคยซื้อไม่น้อย

ว่าแล้วก็รอสอย Forester

ออฟไลน์ DriveOnly

ขึ้นลงหยั่งก่ะอิงตามอัตราแลกเปลี่ยนในรอบสั่งซื้อนั้นๆ เหมือนไม่ได้จองอัตราแลกเปลี่ยนไว้ล่วงหน้า

ออฟไลน์ Mike

ขึ้นไป 100,000 ก็ยังอยู่ราคาเดิม
เพราะตัวปัจจุบัน ส่วนลด 100,000+
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ scotch_fillet

อินดี้จริงๆ

ซื้อรถยี่ห้อนี้อาจติดดอยได้

ใครซื้อช่วงแพงมาพอลดราคาลงมา ก็ซื้ออีกซักคันไปถั้วล่ะกันครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ค่ายนี้ เค้าอินดี้ จริงๆเลย

ออฟไลน์ muza

พอโละ ของในสตอค หมด ค่อยปรับ ลงกลับมาใหม่สินะ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขึ้นลงเป็นน้ำมันเลยนะครับ ถถถ

ออฟไลน์ bubball

ทำแบบนี้ใครจะกล้าซื้อละครับเนี่ย ความเชื่อถือจะหายหมดนะ = =

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
ค่าย Indy คนซื้อก็ต้อง Indy  ::) ผมชอบนะ..นโยบายเค้าแปลกแหวกแนวดี

ออฟไลน์ kaho300691

• Jr. Member
  • **
ช่วงนี้มีหุ้น XD กันหลายตัวหน่ะครับ ทางค่ายคงจะหาเงินไปจ่ายปันผลแน่ๆเลยครับ

555555555555555

ออฟไลน์ Nott

• **
จะได้ไปอยู่เซ็กเมนต์เดียวกับ CRV อย่างเต็มตัว

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขึ้นสิดี............ เป็นสัญญาณให้เห็นแน่ๆว่า

เดี๋ยว..........ก็ลงอีก 555555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ rojsak2021

เดี๋ยวรอราคาอย่างเป็นทางการอีกที, สร้างกระแสอะไรป่าว

ออฟไลน์ earrt

ทำยังกะหุ้น มีรีบาวด์ เด้งเพื่อลงต่อ

แต่รถเขาดีนะครับ ถ้าไม่ติดเรื่องกินน้ำมันเพราะ AWD ผมไม่เห็นข้อเสียเขาเลยอะ

ความเห็นส่วนตัวมากๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: แจ้งข่าวคับsuburu xv และforester ทุกรุ่นปรับราคา
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 08:13:59 »
ก็งงๆดีนะ ที่จริงน่าเอาไปเล่นเรื่องส่วนลด ดอเบี้ย ของแถม ชุดแต่งมากกว่า ช่วงไหนอยากขายน้อยๆก็ส่วนลดน้อยอยากขายเยอะๆก็ส่่วนลดเยอะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นไป รอขายไม่ดี เดี๋ยวลดลงมาเองครับ ใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบซื้อ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

ออฟไลน์ chanphoto

อินดี้เกิ้น

ออฟไลน์ fuhrer

• **
ความเห็นส่วนตัวหลังขึ้นราคา เซลคงนั่งตบยุงกันอีกรอบ ไม่รู้ผู้บริหารเค้าคิดอะไรอยู่
ถ้าทำราคาเดิมไม่ได้ตั้งแต่แรกก้อย่าทำเลยคับมาขึ้นแบบนี้ ใครเขาจะมั่นใจซื้อ แล้วจะไม่ลงไปอีก
เตรียมรอดูยอดหลังราคาขึ้นได้เลย ::)

ออฟไลน์ FyGI

รอดูประกาศอย่างเป็นทางการ

ออฟไลน์ 2k

ราคามีขึ้นลงยังดีกว่าเจ้าตลาดที่มีแต่ขึ้นราคาอย่างเดียว(และอาจลดออพชั่น)ไม่เคยลงนะครับ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Boycm009

ราคาอย่างกับซื้อหุ้นเลย

ออฟไลน์ CX55

• **

ออฟไลน์ Megalodon

วัยรุ่นเซ็งเลย ขึ้นๆลงๆ งงไปสิครับ  :-X

morphling14

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ไปดูฟอเรสเตอร์มาได้คุยกับลูกค้าท่านอื่นมีความเห็นประมาณ "ราคาขึ้นๆลงๆ ซื้อวันนี้ (30สิงหาคม2559) แล้วราคาจะลงอีกมั้ย"  :o

ออฟไลน์ J_Serie5

มีดีที่ช่วงล่าง แต่กลับปรับราคาขึ้นๆลงๆตามอารมณ์ อยากทำตลาดแบบนี้ก็ปล่อยเค้าไปครับ ตัวเลือกมีเยอะแยะ ผู้บริโภคคิดเองได้ครับ