ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวคับsuburu xv และforester ทุกรุ่นปรับราคาขึ้น1แสน เริ่ม1กันยา 2559นี้เลย  (อ่าน 13121 ครั้ง)

ออฟไลน์ fuhrer

• Jr. Member
  • **
คิดเห็นอย่างไรคับ
ข่าวจากในคลับ โชว์รูมsuburu

suburu xv และforester (จริงๆจะบอกว่าทุกรุ่นเลย รวมรุ่นอื่นนอกเหนือจากนี้ด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจไม่ได้เช็คมาคับพวกwrx หรือbrz)ปรับราคาขึ้น1แสน บาท
ตั้งแต่1กย. 2559เป็นต้นไป

เล็งๆforesterไว้อยู่ปลายปีนี้ว่าจะออก ถ้าเจอแบบนี้อาจจะตัดใจง่ายขึ้นเพราะก็มองยี่ห้ออื่นที่มีข้อเด่นบางจุดที่เหนือกว่าไว้อยู่เหมือนกัน

ปล.ขายดีขึ้นมาหลักร้อยคันแค่2เดือนขึ้นราคาซะและ :(

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
ขึ้นไปเลยครับ ผมไม่มีตังซื้อ   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Aggressor

• **
  • Be CLASSIC
เอาที่สบายใจเลย

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
ลดราคา>ขายดี
ขายดี>เลยขึ้นใหม่

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
ค่ายนี้กะขึ้น-ลงแข่งกับราคาน้ำมันรึไง

ออฟไลน์ mamaman

คาดว่าขาดทุนหรืออย่างไร
ขึ้นๆ ลงๆ

ออฟไลน์ Nut_K

ราคาขึ้นลงเป็นหุ้นเลยวุ้ย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
5555555555555555

โอ้ยผมหล่ะยอมใจทีมงานยี่ห้อนี้ที่เกี่ยวข้องจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Tue

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Dubee

ก็เป็นเทคนิกการตลาดเขาแหละครับ

ออฟไลน์ takoru

• Newbie
  • *
เล่นอะไรอีกละเนี่ย >:( >:(

ออฟไลน์ VORA

คัชนี xv กำลังผันผวน เราแนะนำให้ลงมาตั้งแนวรับที่.......
ปิดที่.......จุด  เจองี้เข้าไป เซียน Technical หนาวไปตามๆกัน
เอ๊ะ motor image นี่ ตลาดหุ้นใช้ชื่อไรคับ...........555

ออฟไลน์ Mon8118

ขึ้น-ลงราคาอย่างกับเด็กเล่นขายของเลย
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ tnp_super

ขึ้นไปเถอะ พอยอดขายเหลือหลักสิบลดราคามาสักสองแสนนะ อิอิ

ออฟไลน์ starlight

เพื่อนมันได้ข่าวนี้มาหลายวันแล้ว 

มันบอกอยากได้เพราะราคาสมเหตุผล ไม่เวอร์แบบหลายๆยี่ห้อ (มีแพลนจะซื้อ ตค)

ข่าวนี้มาเห็นมันบอก งั้นรอ crv เจนใหม่เลยดีกว่า รถอะไรวะ ขึ้นๆ ลง ๆ เดี๋ยวกูซื้อไป 3 เดือนมันก็ลงอีก

ขำดี MIT   :D

ออฟไลน์ Buffy

รอลงอีกสองแสนแล้วช้อนซื้อดีกว่า.......

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ -Brian

ตันจงคงมาเห็นดราม่าในบอร์ดเรา เลยตัดสินใจตั้งราคา XV ให้เห็นกันชัดๆเลยว่าตรูอยู่ Segmentไหน

ออฟไลน์ O_o"

suburu xv  มันน่าจะลดลงไม่ใช่เหรอครับ ยิ่งปลายอายุตลาดแบบนี้ รุ่นใหม่ก็จะเปิดตัวขายอีกไม่นานนี้เอง

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เพื่อลดกระแสดราม่าสินะ  ???

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ขึ้นราคาตั้งต้น...แต่ให้ส่วนลดเหมือนเดิม สรุปราคาเดิม  :-*

ออฟไลน์ Ty ESC

กลัวไม่อินดี้พอ

เรียกกระแสให้คนพูดถึงเล่นๆ
ทำตัวเหมือนสาวเช็คเรตติ้ง
ชีคิดว่าสวยเลือกได้สินะ

ออฟไลน์ Stp

เอาที่สบายใจเลย คนขายไม่แคร์ คนซื้อก็ไม่แคร์เหมือนกัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ fuhrer

• **
ขึ้นราคาตั้งต้น...แต่ให้ส่วนลดเหมือนเดิม สรุปราคาเดิม  :-*

ไม่เท่าหรอกคับ foresterตอนนี้ราคาตั้ง1398000 ส่วนลด100000-150000แล้วแต่ที่สูงสุด
150000+ป.1 วิริยะกับของแถมกระจุ้กกระจิ้ก (ลองไปหาราคาในคลับดูคับขอไม่เอ่ยว่าที่ไหนนะคับแต่ราคานี้จริงผมแฝงอยู่ในคลับติดตามข่าวตลอด)

ปรับราคาใหม่1498000ส่วนลดก้เท่าเดิมคับแล้วมันจะเท่าก่อนนี้ได้อย่างไร
ยังไงก้คือขึ้น1แสนแหละคับสรุปง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2016, 18:54:50 โดย fuhrer »

ออฟไลน์ madboy

ชินแล้วครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pjs6306

Forester ok ครับสวยดี แต่ขึ้นๆลงๆแบบนี้ภาพลักมันไม่มั่นคงนะ คหสต

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขึ้นๆลงๆ โอ้ย มึน 5555+

promt

• บุคคลทั่วไป
กลับมาก็ไม่เหมือนเดิม

ไม่ใช่ สถานะเดิม

ออฟไลน์ H3T

ขออนุญาติให้รายละเอียดที่ถูกต้องซักนิดนะครับ
นโยบายการขึ้นหรือลง แม้กระทั่งส่วนลด เป็นการบริหารสต็อก เป็นนโยบายของผู้บริหารบริษัทนี้ครับ มีรูปแบบการบริหารจัดการทำได้ค่อนข้างเร็ว เพื่อปรับเปลี่ยนให้ตามสถานการณ์ตลาดได้ทันที
 ยกตัวอย่าง สินค้าเปิดตัวใหม่ต้องคาดการณ์ตัวเลขยอดขายล่วงหน้าเพื่อเตรียมการผลิต ช่วงแรกเปิดราคาสูงนิด พอสต็อกเริ่มมาก ก็เพิ่มโปรโมชั่น ส่วนลด ระบายสต็อก พอล็อตใหม่ ก็กลับไปวนเหมือนเดิม

ช่วงสิ้นปี จะมีการปรับออปชั่นและรายละเอียดเพิ่มความสดใหม่อีกครั้ง ใครไม่รีบก็รอดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ palma

บริหารแบบนี้ คนสนใจไม่กล้าซื้อ เพราะราคาไม่นิ่ง (เหมือนต้องตามราคาหุ้น)

รอๆไปเจอคันอื่นดีกว่า กลายไปซื้อคันอื่น

หลายคนมีแผนจะซื้อตอนพร้อม ในเวลาข้างหน้า ถ้าพร้อมแล้วราคาไม่ได้ ก็ไปคันอื่นอีก หรือไม่ก็ต้องอดทนรอ(รอถึงเมื่อไหร่กัน)

ยอดขายก็อาจไม่นิ่งตาม แปลกจริงค่ายนี้
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)