ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้ดูรายการรู้เรื่องรถกับพัฒนเดชวันอาทิตย์(ช่องเนชั่น)ที่ผ่านมาบ้างครับ  (อ่าน 10737 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ผมดูเค้าทดลองมาสด้า2ซีดานแล้วเทียบกับคู่แข่งปรากฏว่าให้เจ้า2เหนือกว่าทุกด้าน ทั้งความกว้าง ช่วงล่าง อัตราเร่ง และอื่นๆ คิดๆดูแล้วมันเว่อร์ไปมั้งเนี่ย เบาะนั่งแถวหลังมาสด้า2ผมว่ามันแคบและชันกว่าซิตี้อีกนะ ใครได้ดูบ้างครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ถึงผมจะชอบดูช่องเนชั่นแต่ก็ไม่เคยดูรายการนี้เลย

ผมไม่เคยเห็นเค้าด่ารถคันไหนซักคัน ขับคันไหนชมคันนั้นหมด

สู้อ่่านของพี่จิมมี่ไม่ได้เลย

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถึงผมจะชอบดูช่องเนชั่นแต่ก็ไม่เคยดูรายการนี้เลย

ผมไม่เคยเห็นเค้าด่ารถคันไหนซักคัน ขับคันไหนชมคันนั้นหมด

สู้อ่่านของพี่จิมมี่ไม่ได้เลย

;D ;D

อ่านแล้ว เห็นภาพเลยครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
เมื่อก่อนนานมาแล้วเคยดูอยู่ 2-3 ครั้งครับ

ก็ไม่น่าเกลียดครับ  เพียงแต่ใครมาพูดผมก็ไม่เชื่อทั้งนั้น

แม้กระทั่งที่นี่  แต่ผมจะเก็บเป็นข้อมูลพื้นฐานในการตัดสินใจ

เลือกใช้รถและจนกว่าผมจะได้ไปลองขับเองครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ joufo

เห็นทดสอบคันไหน ก็พูดอย่างนี้ทั้งนั้นแหละครับ รายการนี้

ออฟไลน์ ?????????????

• Newbie
  • *
ผมว่าที่ทดสอบออกทีวีก็พูดแบบนี้เกือบทุกรายการล่ะครับ

แหม..จะให้บอกรถคันนี้ดีครับราคาถูก  แต่ว่ามันห่วย ทรงตัวไม่ได้เรื่อง

บริการหลังการขายวังเวง..ราคาขายต่อไม่ต้องพูดถึง เก็บไว้ปลูกสะระแหน่ดีกว่า..เหรอ ;D
?????????????? : ????????????????????? ?????????????
                          ??????? ???????????...:-)

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
เปิดดูได้หน่อยเมื่อก่อนครับ ดูแล้วมันดีไปหมด เลยเลิกดูครับ

ออฟไลน์ BMTA

ผมว่าที่ทดสอบออกทีวีก็พูดแบบนี้เกือบทุกรายการล่ะครับ

แหม..จะให้บอกรถคันนี้ดีครับราคาถูก  แต่ว่ามันห่วย ทรงตัวไม่ได้เรื่อง

บริการหลังการขายวังเวง..ราคาขายต่อไม่ต้องพูดถึง เก็บไว้ปลูกสะระแหน่ดีกว่า..เหรอ ;D

เอาไป 5 กะโหลกครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

ผมว่ามันเป็นการท้าทายทัศนคติของคนดูเหมือนกันนะ

ผมว่าขึ้นอยู่กับคนดูด้วยส่วนหนึ่ง ผมว่ามีทรรศนคติอย่างไร

เหมือนกับ การซื้อรถ

ด้วยเหตุผล เราก็ต้องคำนึงถึงข้อดี สมรรถนะ ความประหยัด ความคุ้มค่าสูงสุด ถึงจะซื้อรถคันนั้นได้ เพราะคุณคิดว่าคุ้มค่า

เเต่ถ้าคิดจะซื้อรถด้วยอารมณ์ อย่างคุณชอบรถคันหนึ่งมาก คุณมีเงินเเล้ว เเต่ถ้าเทียบในคลาสเดียวกันเเล้ว

รถคันนี้มัน อืด เเรงสู้...ไม่ได้ ซื้อ...ที่เป็นเเฝดมันดีกว่า ขายต่อก็ราคาตก เเถม บ.เเม่ก็ล้มละลายเเล้วด้วย เเต่ไม่ว่ายังไงคุณก็ซื้อรถคันนี้

เพราะคุณต้องการมัน ถึงแม้จะไม่ได้มีความจำเป็นเลย.

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ TTL

ผมก็เคยดูและ อ่านคอลัมน์ของเขาในนิตยสารรถรายเดือนรายหนึ่ง
ผมรู็สึกว่าจะ ขับคันไหนเขาก็ว่าดีไปซะทุกคันแหละไม่เคยมีคันไหนไม่ดี

ยังไงผมก็เห็นด้วยกับคุณ m " O " d @ L ! T y  ว่ายังไงก็สู้อ่านของคุณ jimmyไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ YenChar

เคยดูเหมือนกันครับ

ชมทุกคันที่ขับ
เหมือนโฆษณา มากกว่าReview
ถ้าผมชอบของเค้า ผมคงไม่มาอยู่เวปนี้...

ออฟไลน์ kemjc

คงต้องดูเพื่อความบันเทิงครับ
ดูเอาซีเรียสเดี๋ยวกลายเป็นจับผิดไป
เค้าคงถือทัศนคติที่ว่า ชมไว้ไม่สร้างศัตรู เพื่อ"ตัวเอง"ในอนาคต
ซึ่งไม่ผิด ผิดที่คนดูไม่รู้ทัศนคติของเค้า
ของจริงก็รู้ๆกันอยู่ครับ ไม่งั้น เราไม่เข้าบอร์ดนี้หรอก

ออฟไลน์ srattha

ไม่เคยเชื่อถืออะไรเค้าเลยครับ

เป็นบก. AUTOCAR ก็ชมตัวเองว่าทำนิตยสารฉบับนี้ได้ยอดเยี่ยม
แค่วางรูปเล่มก็อ่านไม่ลงแล้วครับ เสียดายนิตยสารหัวนอกดีๆ เฮ้อ! >:(

ออฟไลน์ st_citroen

ชอบฟังพี่บอย น้าติ่ง น้าตั๋ม มากกว่าครับ
ปล.ใครรู้บ้างว่าน้าตั๋มตอนนี้จัดรายการวันไหนเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ผมชอบแนวรายการ หรือนิตยสารยุโรปครับ

เทียบกันให้เห็น ว่ากันตรงๆเลย

แบบสื่อไม่แคร์ใคร

แล้วเค้าทุนเยอะ ทดสอบทั้งแนว ทั้งหลากหลาย ทั้งละเอียด และน่าสนใจครับ

ออฟไลน์ car mood

รายการนี้แต่ก่อนก็มีด่ารถ หรือพูดข้อเสียบ้าง  แต่พักหลังนี่ไม่พูดเลย  ผมก็เลยเลิกดู

ออฟไลน์ arpore

• Jr. Member
  • **
  • ?????????????????????...
ผมเห็นว่า WEBเราไม่ควรพาดพิงบุคคลภายนอกครับ...