ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ เลือกกระบะมือสอง ให้พ่อใช้งาน  (อ่าน 2372 ครั้ง)

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับทุกท่าน หลังจากซุ่มอ่านอยุ่นาน วันนี้มีโอกาสมาตั้งกระทู้ขอความเห็นทุกๆท่านครับ
มีอยู่ว่าพ่อผมเกิดอยากได้กระบะมือสองสักคัน มาประจำการแทนเจ้า Tiger Cab 4d4 ตัวเตี้ย ซึ่งจะมีคนมาดูแทนแทนต่อจากนี้
เท่าที่ดูก็ชอบ BT-50 pro cab ยกสูง ซึ่งจะซื้อสดเท่านั้น มีงบ 400000 บาท ซึ่งมันก็เกินงบไปมาก
ตอนนี้จึงหารุ่นที่เก่ากว่าโฉมปัจจุบัน ซึ่งต้องเป็นรถที่เปิดแคปได้หรือสี่ประตู ใช้งานค้าขาย ขนของสด ผัก ไม่เยอะมาก ไม่เกินขอบกระบะ ใช้งานในจังหวัดภาคเหนือ
ก็มีตัวเลือกดังนี้ D-max 4 ประตู / bt-50 cab ยกสูง / Navara cab หรือ 4 ประตู เตี้ยหรือสูงก็ได้
ตอนนี้ก็เลยยังคิดไม่ออกว่าจะเป็นตัวไหนดี เท่าที่ดู Dmax ก็ได้รถปีเก่ากว่าสองตัวหลัง
เหลือ bt-50 cab ยกสูง / Navara cabหรือ 4 ประตู เตี้ยหรือสูง
จึงอยากจะขอความเห็นท่านที่เคยใช้ หรือมีประสบการณ์กับสองคันนี้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: ขอความเห็นครับ เลือกกระบะมือสอง ให้พ่อใช้งาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 14:52:51 »
อยู่ต่างจังหวัด จาก2ตัวเลือกนี้ ผมชี้นิ้วไปทางนาวาร่านะครับ ผมเข้าใจว่าคุณดูเป็นตัวเก่า D40 ตัวนี้อะไหล่ข้างนอกมีเยอะทั้งแท้,เทียบ,เทียม ส่วน BT-50 อะไหล่ข้างนอกหายากเน้นพึ่งศูนย์มากกว่า เอามาเป็นรถใช้งานไม่น่าเหมาะเท่าไหร่

ออฟไลน์ bobsan

Re: ขอความเห็นครับ เลือกกระบะมือสอง ให้พ่อใช้งาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 16:01:51 »
Navara อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 20:40:47 »
งบสี่แสน นาวาร่าตัวยกสูงอีกเสียงครับ ถ้าไปดีแม็กมันตะได้ปีเก่ามาก หรือไม่ก็ลองหาเรนเจอร์โฉมก่อนดูครับน่าจะได้ปีใหม่พอสมควรผมว่าดูดีกว่า bt-50

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 02:10:34 »
ผมก็อยู่ภาคเหนือ รุ่นพี่เซียนรถ เคยบอกผมถ้าเอารถมาบรรทุกหรือค้้าขาย เอา"นิสสัน"ครับ ช่วงล่างแกร่งมาแต่ยุคไหนๆแล้ว แถมยังอนุรักษ์นิยมด้วยสิ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 21:03:03 »
อยู่ภาคเหนือ Navara หรือ Vigo Champ ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 16:00:59 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :) :) :)
สุดท้าย มาจบที่ 1.9 Blue power Hi-lander Z DVD 768K ซะงั้น
ไว้จะมารีวิวให้ชมนะครับ