ผู้เขียน หัวข้อ: New civic FC กด remote start engine ไม่ได้ !!!  (อ่าน 20090 ครั้ง)

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
Re: New civic FC กด remote start engine ไม่ได้ !!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 23:18:08 »
กุญแจ มันก็เป็นอุปกรณ์ของรถอย่างนึง มันต้องเคลมได้สิครับ

เรื่องแบบนี้อย่าไปถามเซลล์ให้พาลเสียอารมย์เลยครับ

ออฟไลน์ WASADM

Re: New civic FC กด remote start engine ไม่ได้ !!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 09:32:03 »
มาตรฐานไม่แพ้รถเบรซ์ บีเอ็มรุ่นกดสตาร์ทเลยนเครับ

ถ้าจะให้เท่าเทียม ต้แงกล่องหากุญแจไม่พบสักดอก หรือกล่องเสียด้วย

พวกpush start มันต้องเสียเข้าสักวัน ช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง บางคันสิบปีไม่เสีย บางคันสองวันเสีย

ถ้าเจอหนักๆแวะฉี่ข้างทางแถวปั๊มกลางป่าบนเขา กลับมาสตาร์ทรถไม่ติด ต้องจอดเรียกยานแม่ถึงจะเข้าใจว่าออพชั่นปัญญาอ่อนแบบนี่ไม่ควรมี
บ้านผมปุ่มสตาทหมด คิดเหมือนกันถ้ากดไม่ติด จะบิดสตาท ตรงไหน แต่ของเบ้นมันเป็นแค่ฝาคลอบไว้ครับ มันดึกออกได้ พอดึงออกมาก็จะเห็นรูกุญแจ เสียบสตาทได้ตามปกติครับ แต่รุ่นอื่น ผมไม่ยักกะเห็นน่ะ

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 10:39:36 »
อาการมันคล้ายกับระบบกุญแจอิมโมฯ ป่าวครับ
ของผมเคยเจอปัญหาคล้ายๆกัน แต่เป็นกุญแจสำรอง  นอนอยู่ในตู้ ไม่ได้ใช้นานแล้ว
พอเอามาใช้ ปรากฏว่า มันไม่สตาร์ท (ใช้งานได้ปกติ แต่ทำไม่ได้อย่างเดียวคือสตาร์ท)
พอเอากุญแจที่ใช้ประจำมาใช้ สตาร์ทติดทันที

ช่างบอกว่า เกิดจาก รถ ลืมรหัสกุญแจดอกนี้ไปลแ้ว
ต้องรีโปรแกรม เพื่อให้มันรู้จักกันอีกรอบ

อาการคล้ายกันรึป่าวครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 17:08:34 »
แย่จริงๆ ต้องเคลมได้ครับ รถยังใหม่มาก

ยังไงขอให้จบสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 22:56:18 »
อย่าลืมมาอัพเดตอาการด้วยนะครับ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2016, 17:31:40 »
โห เซลส์สาขาไหนเนี่ย  :(

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 03:57:31 »
Update ครับ หลังจากผ่านไป 2 วัน
กุญแจรีโมทดอกที่ใช้ไม่ได้ กลับมาใช้ได้เฉยเลยครับ
แล้วก็เอารถเข้าศูนย์แล้ว ศูนย์แจ้งว่ามันทำการสตาร์ทได้
ก็เลยไม่รู้ว่าจะเครมให้ยังไง (แล้วยังไม่มั่นใจด้วยว่าเครมได้)

ทางศูนย์ให้เอากลับมาใช้ก่อน เจออาการเมื่อไหร่
ให้เอากลับเข้ามาที่ศูนย์ทันที จะลองทำเครมให้

**ให้ตายเถอะ** นี่ผมต้องเอามาใช้รอเจออาการเหรอเนี่ย
คิดอีกมุม ผมจะไปโกหกให้รีโมทเสียทำไม เสียเวลาจะตาย
เข้าศูนย์แต่ละครั้ง ทางศูนย์น่าจะทำเรื่องให้เลยนะเนี่ย เซ็งงงง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 02:02:47 »
Update ครับ หลังจากผ่านไป 2 วัน
กุญแจรีโมทดอกที่ใช้ไม่ได้ กลับมาใช้ได้เฉยเลยครับ
แล้วก็เอารถเข้าศูนย์แล้ว ศูนย์แจ้งว่ามันทำการสตาร์ทได้
ก็เลยไม่รู้ว่าจะเครมให้ยังไง (แล้วยังไม่มั่นใจด้วยว่าเครมได้)

ทางศูนย์ให้เอากลับมาใช้ก่อน เจออาการเมื่อไหร่
ให้เอากลับเข้ามาที่ศูนย์ทันที จะลองทำเครมให้

**ให้ตายเถอะ** นี่ผมต้องเอามาใช้รอเจออาการเหรอเนี่ย
คิดอีกมุม ผมจะไปโกหกให้รีโมทเสียทำไม เสียเวลาจะตาย
เข้าศูนย์แต่ละครั้ง ทางศูนย์น่าจะทำเรื่องให้เลยนะเนี่ย เซ็งงงง

มันกลัวโดนซ่อมครับ กับเครื่องใช้ไฟฟ้าผมเจอบ่อยๆ จี๊ดสุดๆแต่ไม่รู้จะทำยังไง มองในมุมมองของศูนย์ก็ถูกของเขา แต่เราก็ใช้แล้วไม่สบายใจ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 11:40:27 »
ลองคิดในแง่ดีครับ

-อากาศแปรปรวน  คลื่นวิทยุ  ฟ้าฝน  ความชื้นอาจจะรบกวนความถี่รีโมท
-อาจจะมีมิจฉาชีพใช้เครื่องหลอกสัญญาณ ให้กดรีโมทไม่ติด

คิดได้แค่นี้แหละครับ

แต่ผมอ่านแล้วก็สงสารจขกท.นะ  แต่อย่าตีตนไปก่อนไข้ครับ
รีโมทเปิดปิดรถก็ใช้ได้  แค่remote start ไม่ได้  แบบนี้ไม่มีทางที่จะต้องออกชุดกุญแจพร้อมรีโมทใหม่  ไม่ต้องกังวลเลย  เพราะกุญแจไม่ได้หาย  ดอกกุญแจไม่ได้ผิด  อันนี้เป็ฯที่ electronic ล้วนๆ  ไม่ต้องกังวลมากเกินไปครับ  แต่อย่าประมาทกดรีโมทแล้วไม่เช็คนะ   เวลาลงจากรถ ไม่งั้นอาจจะรถไม่ได้ล็อค  แล้วโดนมิจฉาชีพได้