ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหา R171 ขอข้อมูลคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2102 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
กำลังหา R171 ขอข้อมูลคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2016, 11:19:22 »
กำลังหา R171 มีใครเคยใช้บ้างครับ
ขอข้อมูลคำแนะนำหน่อยครับ
งบประมาณล้านต้นๆ เห็น มีช่วงตั้งแต่ ปี2005-2008
อยากทราบว่ามีอะไรต้องดูเป็นพิเศษบ้างครับ
ปั้มหลังคาไฟฟ้า เครื่องยนต์ (รุ่นนี้มีกี่แบบครับ)
 ระบบเกียร์  แล้วรุ่นนี้สรุปโดยรวมเป็นอย่างไรบ้างครับ

(กะใช้เป็นครั้งคราวครับ ไม่ได้ใช้เป็นประจำครับ)

ขอบคุณครับ ส่วนใหญ่หาเจอๆ แต่รถเต้นท์ ^^

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: กำลังหา R171 ขอข้อมูลคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 11:13:58 »
น้องผมปรักาศขายรุ่นนี้สองวันเตนท์มาเอาไปเลย ไม่แปลกที่จะเจอแต่รถเตนท์์

เครื่อง271นะครับ เอาที่เจอมาแล้วกับตัว
ปัญหาของรถช่วงแสนกว่าโลไม่มีหนักหนาครับ ช่วงหลังจากนั้นก็ตามไสตล์เบนซ์ เสียมันได้แทบทุกเรื่องที่อยากจะเสีย เบาะโทรม ภายในลอก คอมดัง ไดชาร์จดัง เครื่อเสียงดับ หน้าจอดับ ท่อน้ำรั่ว

คันอื่นผมเห็นมี กล่องต่างๆ เริ่มต้องซ่อมกัน หลังคาเปิดคาครึ่งทาง น้ำเข้ารถ ขอบกระจกร่น กระจกตก ฯลฯ ไม่ทนทานเหมือนเบนซ์โบราณ

ร้านอะไหล่ เซียงกงของเบนซ์มีมากมาย หาไว้ก่อนซื้อรถอุ่นใจแน่นอนครับ หามือสองเอารถไม่ชนหนัก หรือถ้าไม่ชนเลยจะดีมาก ระบบไฟฟ้าลองให้ครบๆ บลูทูธเสียรื้อครึ่งวันอาจจะไม่จบ

โชคดีครีบ

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
Re: กำลังหา R171 ขอข้อมูลคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 11:54:20 »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 21:57:13 »
รุ่นนี้ supercharger เป็นแบบไม่มีหน้าคลัช ฟังเสียงซุปฯ ถ้าไม่หอนก็เบาใจไปได้เรื่องนึงครับ
ตัวน้ำมัน supercharger ไม่แน่ใจว่ามีรูน้อตให้ดูดเปลี่ยนได้เหมือน R170 รึเปล่านะครับ
คันผมเปลี่ยนไปรอบนึง ตัวน้ำมันนี่แทบสภาพแบบสิ้นเชิง  ผมใช้น้ำมัน Turbine oil เปลี่ยนเข้าไปแทน
ถ้า จขกท ซื้อรถมาแล้วอยากเปลี่ยน  หลังไมค์หาผมได้นะครับ
ผมมีเหลือเยอะครับ ใช้เปลี่ยนประมาณ 100cc ประมาณ1ขวดลิโพครับ