ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสั้นๆ ศูนย์มาสด้ากับรถผมที่ใกล้จะครบ 1 ปีเคยเข้ามาสามศูนย์  (อ่าน 13549 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
คำที่ ติดหู ฟังต่อๆกันมาดดยที่ไม่เคยสัมผัสเอง
1.อะไหล่รอนาน หายาก
2.ศูนย์บริการน้อย บริการไม่ดี

อะไหล่ ผลิตไทยแล้วนะครับ ประกอบไทยแล้วด้วย ..... ถ้าเป็น mazda3 ตัวแรก ที่ดป็นตัวนำเข้าอินโด อะ ยอมรับครับ เพราะรถนำเข้าอะไหล่ก้ต้องนำเข้าครับ (บางตัว) แต่ยุค skyactiv ไม่มีแล้วครับ รอนานและ หายากเนี่ย ...

ศูนย์บริการน้อย ลองสังเกตุดีๆ จะพบว่า มันเยอะขึ้นครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ใช้ตั้งแต่ Mazda 3 (2006) .... จนถึงตอนนี้ งอก Mazda CX5 2.5S , BT-50pro 4Dr. AT 

ศูนย์บริการ อะไหล่ ... พัฒนาขึ้นมาจากตอน 10 ปีก่อนได้ชัดเจนครับ (อะไหล่ส่วนใหญ่รอไม่เกิน 1-3 วัน)
... ช่วง 3-4 ปีหลังนี้ พัฒนาเรื่องการสต๊อกอะไหล่มากขึ้น ลดปัญหาเรื่องรออะไหล่ ในช่วงก้อนหน้าที่เจอกันได้พอคนครับ
... ถ้าเคสนานสุดที่เคยเจอคือ 10 วันครับ แต่เป็นอะไหล่ตัวถัง ของรถที่ออกมานานอย่าง Mazda 3 (gen 1)

ส่วนตัวที่บ้านใช้ทุกยี่ห้อครับ ยี่ห้อที่ ย่ำกลับที่ & กำลังจะถอยหลัง จนน่าห่วง คือ Nissan & Mitsubishi ที่ดูมาตรฐานไม่พัฒนา แถมแย่ลง
(Ford / Chevrolet ละไว้ในฐานที่เข้าใจ  :( )

ให้ซื้อรถ TOYOTA / HONDA / ISUZU / MAZDA ... 4 ยี่ห้อนี้  เรื่องศูนย์บริการ ไม่ค่อยถูกนำมาเป็นประเด็นเท่าไหร่ครับ  เลือกกันที่ความดีความชอบของ product ทั้งหมดมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2016, 21:18:17 โดย hong_G »

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
ที่เชียงใหม่ มาสด้าเจ้าไหนดูแลเอาใจใส่ลูกค้าดีครับ แนะนำผมหน่อย

อยากทราบด้วยคนครับ พอดีสนใจ มาสด้า 3 minor ที่กำลังจะออกมาเหมือนกัน ติดตรงที่ หาข้อมูลรีวิวศูนย์มาสด้าดีๆในเชียงใหม่ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ เลยยังไม่มั่นใจเท่าไหร่

ออฟไลน์ tamjai

• Jr. Member
  • **
แต่สำหรับผม ยังให้ศูนย์มาสด้ากลางๆครับ มีรถมาสด้าอยู่ 2คัน
ยังไม่ถึงกับประทับใจ

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
ที่เชียงใหม่ มาสด้าเจ้าไหนดูแลเอาใจใส่ลูกค้าดีครับ แนะนำผมหน่อย

อยากทราบด้วยคนครับ พอดีสนใจ มาสด้า 3 minor ที่กำลังจะออกมาเหมือนกัน ติดตรงที่ หาข้อมูลรีวิวศูนย์มาสด้าดีๆในเชียงใหม่ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ เลยยังไม่มั่นใจเท่าไหร่

ผมเข้า วิริยะมาสด้า สาขาหางดงใกล้บ้านครับ...
เทียบกับ Isuzu ยังไกล แต่ที่แน่ๆ นำมิตซู ศูนย์ใกล้เคียงไปแล้วครับ...