ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ Nissan Juke หรือรอ Toyota CH-R ดีครับ  (อ่าน 8946 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
จะซื้อ Nissan Juke หรือรอ Toyota CH-R ดีครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 21:50:54 »
ถ้าซื้อ Nissan Juke ตอนนี้โอเคมั้ยครับเห็นมีโปรทางทีวีครับ คือพี่สาวที่รู้จักกันก็มาถามอ่ะครับแต่ผมอยากให้รอ Toyota CH-R ออกมาก่อน

จริงๆแล้วพี่สาวผมเขาก็ยังไม่ได้อยากได้รถอะไรตอนนี้ แต่ที่บ้านบังคับให้มีเพราะที่บ้านก็มีรถกันทุกคน พี่สาวผมก่อนหน้านี้ไม่มีรถก็ใช้รถกงสีหรือไม่ก็นั่งแท็กซี่เอา

แต่พอมาหลังๆป๊าม๊าแกอยากให้มีรถของตัวเองก็จะออกตังค์ให้ พี่สาวผมเลยมองไปที่ Nissan Juke เพราะว่าแกชอบแกไม่รู้เรื่องรถเลยไม่สนใจเรื่องรถเลย

คิดว่าซื้อ Juke ตอนนี้เลยหรือให้แกรอไปอีกหน่อยให้ CH-R ออกมาก่อนดีครับ ส่วน HR-V แกไม่ชอบครับจะรอหรือไม่รอดีครับกลัวซื้อ Juke มาแล้ว CH-R ออกมา

แล้วจะเสียดายแต่ถ้ารอแกก็คงไปคุยกับป๊าม๊าว่ารอ CH-R ออกมาก่อนระหว่างรอก็ใช้รถกงสีต่อไปนั่งแทคซี่ต่อไปได้ครับไม่ได้ลำบาก คิดว่าไงบ้างครับคิดว่าจะต่างกันมากมั้ยครับ

CH-R จะมีไรเด็ดที่สมควรให้รอมั้ยครับ แต่สำหรับผมที่แชียร์ CH-R เพราะว่าเรื่องศูนย์เลยเพราะพี่แกไม่รู้เรื่องรถเลยไม่สนใจเรื่องรถเลยใช้ Toyota น่าอุ่นใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2016, 22:40:33 โดย F&O »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: จะซื้อ Nissan Juke หรือรอ Toyota CH-R ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 22:00:40 »
CH-R น่าจะมากับเครื่องใหม่ เป็นพวก Downsizing Turbo นะครับ เท่าที่เห็นๆ ข่าวแปะกัน
ดีไซน์คงทรงคล้ายๆ กัน แต่ถ้าโตโยต้าทำ ช่วงท้ายน่าจะใหญ่กว่า Juke ที่ไม่สนใจคนนั่งหลังและการเก็บของเลยสักนิด

ปล. ถ้า ณ เวลาที่ CH-R ออกมา Juke ไม่มี เหลือแต่ Kicks คำถามคือรับหน้าตา Kicks ได้ไหม?
คนนึงมองว่ามันข้างดัทสัน (หน้าสวย ตรูดสวย ข้างไม่ผ่าน) อีกคนก็มองว่าเข้าใจคนซื้อมากขึ้น ผมงงแทน ฮ่าๆ

Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

Re: จะซื้อ Nissan Juke หรือรอ Toyota CH-R ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 22:09:01 »
CH-R น่าจะมากับเครื่องใหม่ เป็นพวก Downsizing Turbo นะครับ เท่าที่เห็นๆ ข่าวแปะกัน
ดีไซน์คงทรงคล้ายๆ กัน แต่ถ้าโตโยต้าทำ ช่วงท้ายน่าจะใหญ่กว่า Juke ที่ไม่สนใจคนนั่งหลังและการเก็บของเลยสักนิด

ปล. ถ้า ณ เวลาที่ CH-R ออกมา Juke ไม่มี เหลือแต่ Kicks คำถามคือรับหน้าตา Kicks ได้ไหม?
คนนึงมองว่ามันข้างดัทสัน (หน้าสวย ตรูดสวย ข้างไม่ผ่าน) อีกคนก็มองว่าเข้าใจคนซื้อมากขึ้น ผมงงแทน ฮ่าๆ

ผมว่าถ้ารอถึงตอนนั้น Juke ไม่มีแกคงเอา Juke ตอนนี้เลยแน่ๆเพราะแกชอบ Design ของ Juke

Design ของ Kicks คงไม่ถูกจริตพี่แกขนาดผมเอารูป CH-R ให้ดูแกก็บอกว่าสวยแต่ไม่ชอบเท่า Juke

ออฟไลน์ ANWT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 22:13:58 »
CH-R กว่าจะเปิดตัวผมว่ามี1ปี+แน่นอนครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 22:19:45 »
CH-R กว่าจะเปิดตัวผมว่ามี1ปี+แน่นอนครับ

อันนี้ก็บอกพี่แกนะครับกว่าจะมาก็ตั้งปี 2018 โน้นตามที่พี่จิมมี่บอก ก็น่าจะรอได้นะพอรู้ว่าปี 2018 Juke

จะไม่ทำตลาดแบบพี่ข้างบนบอก ผมว่าพี่แกมีแนวๆไปทาง Juke สูงครับ แตาไงเดี๋ยวลองไปบอกแกอีกที่ให้แกตัดสินใจดู

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 22:32:37 »
ผมว่าคงได้ซื้อ Juke
2018 นี่ไม่หน่อยเลย เผลอๆ กว่าจะส่งมอบรอไป 2 ปีเต็มๆ

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 23:07:12 »
ชอบ juke ก็ซื้อ juke เลยสิครับ
ch-r รอนาน และราคาคงไม่ถูกแน่ๆ ยกเว้นว่าจะชอบ ch-r มากกว่า

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 00:53:19 »

ผมว่าถ้ารอถึงตอนนั้น Juke ไม่มีแกคงเอา Juke ตอนนี้เลยแน่ๆเพราะแกชอบ Design ของ Juke

Design ของ Kicks คงไม่ถูกจริตพี่แกขนาดผมเอารูป CH-R ให้ดูแกก็บอกว่าสวยแต่ไม่ชอบเท่า Juke

คำตอบอยู่ตรงนี้เลยครับ
คนใช้รถชอบ juke อยู่แล้ว
ยิ่งให้ดูรูป CH-R แล้วบอกชอบ juke มากกว่าด้วย
ไม่มีเหตุผลที่ต้องรอเลยครับ ซื้อ juke เถอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 01:29:18 »
ถ้าเห็นรูปทรงแล้วไม่ค่อยชอบ คันจริงคงจะ+ความชอบขึ้นอีกไม่เยอะ
อย่าไปรอครับ จัดJukeไปเลย ขอส่วนลดเยอะๆ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 07:19:06 »
อีกรุ่นกำลังจะเลิกผลิต อีกรุ่นกำลังจะเริ่มผลิตเป็นผมรอดู CH-R ก่อนครับเพราะถ้าไม่ชอบค่อยหาจู๊คมือสองมาขับเล่นก็ได้

ออฟไลน์ Megalodon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 07:47:11 »
Juke ลดเยอะนะครับช่วงนี้ ปลายตลาดมากๆแล้วครับ   8)
แต่ก็เสียดายถ้ามารุ่นเดียวไม่มีรุ่นต่อไปอีก  :'(

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 08:41:41 »
ถ้า CHR ออกปีนี้ก็รอ CHR ครับ

แต่ถ้า ออก2018  ลองมองตัวอื่นก่อนมั้ย เช่น cx3  8)

ออฟไลน์ Ex_machina

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 09:26:29 »
เป็นผมรอ CH-R ครับ
รถคันนึงมันมีอะไรมากกว่ารูปลักษณ์ภายนอกครับ

juke แคบมากๆ นั่งหลังแทบไม่ได้

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 09:33:36 »
รอเกือบ 2 ปีนะนั่น  .... เอาเป็นว่าซื้อ Juke   ใช้เบื่อ ขายทิ้ง ยังทันซื้อ  CH R   

ตอนแรกผมก็อยากได้ครับ  ...  แต่รอ 2 ปี อะนะ   ตูไปถอย Camry มาใช้ก่อนดีกว่า >:(

juke ก็ไม่ได้เลวร้ายมาก เพื่อนผมมี 2 คัน   C200 กับ Juke เห็นหลัง ๆ ใช้แต่ juke ยัดกันไปทั้งครอบครัว ลูก 2 ก็เห็นชิว ๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 09:39:33 »
รอตั้งสองปีก็นานไปเนอะ ชอบจูคอยู่แล้วก็จัดได้เลยครับเค้าจะเลิกขายแล้วส่วนลดเพียบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 09:52:52 »
ถ้ารอได้ รอ C-HR ดีกว่าครับ
แต่ถ้ารอไม่ได้ ผมไป CX3 ดีกว่า ราคาแพงกว่านิดเดียว แต่ดีกว่า Juke ทุกประตูเลย

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 11:18:06 »
ผมเกรงว่าC-HR จะราคาล้านต้น ถึงล้านกลาง เห็นบอกเครื่องยนต์ไฮบริดด้วย เท่าที่อ่านข่าวมา
หรือว่าถ้ามาทำตลาดไทยเอาเครื่องอัลติส1.8ใส่ก็เป็นได้นะครับ ราคาคงพอได้กับHR-V

ส่วนตอนนี้ทางบ้านเขาบังคับให้มี อยุ่ที่ ท่าน จขกท.แล้วว่าจะ สมยอมหรือขัดขืน หุหุ
ถ้าเป็นผม ชอบJUKE จัดจู๊คแล้วครับ คงไม่มีใครนั่งด้วยมากมาย ขับเองสบายชิวๆ
ชุกแต่งมีมากมาย สวยๆ ล้อแม็กซ์สวยๆ แต่งขึ้นมากเลยครับ JUKE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2016, 11:23:39 โดย kittiphat123 »

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 12:35:08 »
วันนี้ไปนั่งคุยกับพี่แกมาแล้วครับ ก็อธิบายให้แกฟังพร้อมกับเปิดเว็ปให้แกอ่าน สรุปหวยออกที่ Juke เนี้ยแหละครับ

แต่มีคำถามอีกนึดนึงครับ ช่วงปลายปีจะมีงาน Motor Expo อยากรู้ครับจะมีโปรที่ดีกว่าตอนนี้อีกมั้ยครับ

เผื่อมีอะไรเด็ดๆจะได้รอ แต่ถ้าไม่มีการเด็ดให้พี่แกไปจัดเลย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 13:07:33 »
วันนี้ไปนั่งคุยกับพี่แกมาแล้วครับ ก็อธิบายให้แกฟังพร้อมกับเปิดเว็ปให้แกอ่าน สรุปหวยออกที่ Juke เนี้ยแหละครับ

แต่มีคำถามอีกนึดนึงครับ ช่วงปลายปีจะมีงาน Motor Expo อยากรู้ครับจะมีโปรที่ดีกว่าตอนนี้อีกมั้ยครับ

เผื่อมีอะไรเด็ดๆจะได้รอ แต่ถ้าไม่มีการเด็ดให้พี่แกไปจัดเลย

มีแน่ๆ ครับ อย่างน้อยของแถมต้องได้มากกว่า หรือไม่ก็อาจจะมีส่วนลด 150000 บางคันก็เป็นได้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 14:05:12 »
CH-R มาปี 2018 รอไหวมั๊ยล่ะครับ??

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 14:59:27 »
่juke เห็นขายต่อกันเยอะนะ คือ ถ้าคิดว่าไม่แคร์แถวสองกับที่เก็บของก็ซื้อเลย แต่ถ้ายังกังวลอย่าเพิ่งซื้อ

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 17:28:50 »
CHR ราคาน่าจะมาแทนที่ พรีอุส เลยมั้งนั้น เริ่มต้นที่ 9กว่าๆ ไปจนถึงจบ ล้านกลางๆ

ราคาห่างกว่าจุ้กอยู่นะ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 21:40:54 »
พูดยากมากครับ ระหว่างรถที่มีขายแล้วในไทยกับยังไม่มีมาขายครับ

ถ้ารีบใช้รถมีความจำเป็นซื้อเลยครับเพราะ juke ก็ค่อนข้างจะขับดีครับ

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 22:29:38 »
จากคนใช้juke ต้องถามก่อนว่าแต่ละวันส่วนมากนั่งกี่คน ถ้าต้องมีคนที่สามนั่งเบาะหลัง แล้วตัวสูงเกิน170 cm ตัดจู๊คทิ้งไปเลย แต่ถ้านั่งแค่2คน จู๊คใช่เลยครับ  ผมคงความชอบคล้ายเจ้ คือชอบแปลก ไม่สวยทันที แต่สะดุดตา นานๆไปจะงามขึ้นทุกครั้งที่มอง

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 06:42:46 »
ถ้ารีบซื้อ HRV ดีกว่าครับ Juke ตัดออกได้เลยครับ อัตราเร่งอืดและภายในแคบมากครับ

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 06:57:20 »
CH-R อย่างเร็วมอเตอร์โชว์ 2018 นะครับ จะรอไหวเหรอ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 08:13:18 »
ตลาดนี้ HRV เขายึดพื้นที่มานาน B-SUV / B-Crossover