ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคู่รัก ที่ต่างคนต่างมีรถ เวลาไปด้วยกัน เคยเถียงกันว่าวันนี้เอารถใครออกไหมครับ  (อ่าน 7206 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ผมเจอปัญหานี้อยู่ครับ เพราะทั้งผมและแฟนผมต่างก็มีรถทั้งคู่ แต่ที่ยิ่งกว่านี้คือ เป็นคนชอบเรื่องรถและชอบขับรถทั้งคู่ด้วย แต่ก่อนช่วงที่เพิ่งคบกันใหม่ๆ นี่แบบว่า ไปเที่ยวด้วยกันก็ขับรถกันไปคนละคันเลย มีซิ่งแข่งกันบ้าง แต่ต่อมาก็ผลัดกันเอารถออก ครั้งนี้เอารถผมออก ครั้งหน้าเอารถแฟนออก แต่ช่วงนี้เอารถแฟนออกมากกว่ารถผม อย่างเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดถ้าผมเอารถออกให้แฟนนั่งไปด้วยนี่แฟนเถียงตายเลย อีกทั้งเวลามีเพื่อนๆ ติดรถไปด้วย เพื่อนๆ ก็มักจะโอเคกับรถแฟนมากกว่า เพราะคันใหญ่กว่าและนั่งสบายกว่าของผม ตอนนี้กลายเป็นว่าเวลาเดินทางไปไหนมาไหนด้วยกันก็เอารถแฟนออกอย่างเดียวแล้วครับ รถผมจอดไว้บ้าน ไม่ค่อยได้วิ่งแล้วช่วงนี้ จะวิ่งก็ตอนที่ผมไปธุระคนเดียวแล้วแฟนไม่ได้ไปด้วย

โดยรถผมเป็น Ford Fiesta ecoboost
ส่วนรถแฟน Honda Civic FB 1.8
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ของแฟนผมยังไงก็ได้ครับ ขอแค่ผมขับ เพราะเค้าขี้เกียจขับ

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
ของแฟนผมยังไงก็ได้ครับ ขอแค่ผมขับ เพราะเค้าขี้เกียจขับ
เหมือนผมเปี๊ยบครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ eklove

• Newbie
  • *
ของผมประจำครับ....ถ้ามีแปลนไปเส้นทางปกติ เอารถผมไป(C-segment) แต่ถ้า เส้นทางโหดๆขึ้นมานิด มีโอกาสเจอน้ำท่วมบ้าง ...เอารถภรรเมียออก(B SUV)

ออฟไลน์ mairuna

• Jr. Member
  • **
เคยประสบชะตากรรมนั้นอยู่พักหนึ่ง เฟียสต้ารุ่นเดียวกันทั้งคู่ ขับไปพร้อมกันนู้นนี่นั้นแรกๆ
หลังๆ ไปคันเดียว (ถ้าไม่จำเป็นต้องไปคนละทาง หรือขนคนไม่พอ)
ขับคันไหนก็ได้ . . .
แต่ผมต้องเป็นคนขับ  :'( :'( :'(
ดริฟทุกโค้ง กระจายทุกชิ้น = . ='

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ถ้าเป็นผมยังไงก็ต้องเอา CIVIC FB ออก เพราะขับรุ่นนี้อยู่ 555

ออฟไลน์ ps000000

เกิดมาผมไม่เคยชนะเมียเลยครับ  :'( :'( :'( :'( :'(  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ i-Kao

เหมือนผมเปี๊ยบครับ
คล้ายๆครับ แต่ของผมจะสอนขับก็ไม่ยอมให้สอน ให้ไปเรียนก็ไม่ยอมไป
เธอบอกว่า แค่ผมขับคนเดียวก็เกินพอแล้ว ไม่จำเป็นต้องขับรถเป็น  :P

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
เอาคันไหนไปก็ไม่สำคัญเท่า ขับแบบไหนถึงจะถูกใจคุณเธอ 
"แดดร้อน จอดไกลจัง"
"ทำไมอยู่เลนนี้  ทำไมไม่ไปเลนนั้นเร็วกว่า"
"เร็วหน่อยรีบ" "จะเร่งๆ เบรคๆ ทำไมเวียนหัว" (ก็เธอรีบเราก็ต้องมุด)

ขับเองไหม   ไม่....ขี้เกียจ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ MUK

ผมแล้วแต่แฟนจะเลือก ยังไงผมก็ขับ
เอาแบบที่แฟนสบายใจ ไปได้ทุกที่ครับ :)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ส่วนใหญ่จะเกี่ยงกันให้เอาของอีกฝ่าย 555+

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ต้องเลือกคันนั่งสบายไว้ก่อนครับ สร้างบรรกาศที่ดีครับ

แล้วคุณเธอก็อยากให้เราขับ แล้วก็ชมว่ารถนางนี่ประหยัดดี

เครื่องเสียงเพราะ แอร์เย็น เบาะดี ตุ๊กตาน่ารัก อะไรแบบนี้ 5555

ส่วนรถซิ่งต้องเก็บไว้หาโอกาศขับคนเดียวครับ

ออฟไลน์ tvm

ทำไมคนหลายๆ คนไม่สามารถพูดคุยอย่างมีเหตุมีผลกับเมีย หรือให้เมียตามใจไม่ได้กันน้อ งงเจงๆ
ยิ่งพอมีลูกนี่แทบจะกราบเมีย
บ้านผมคุยกันได้ ไปไกลๆ รถผมใหญ่หน่อย เข้าเมืองรถเมียเล็กกระทัดรัด ไปแถวบ้านรถเมีย ฯลฯ ง่ายๆ นะถ้าทำให้ง่าย

ออฟไลน์ Volta

เกิดมาผมไม่เคยชนะเมียเลยครับ  :'( :'( :'( :'( :'(  ;D ;D ;D ;D ;D

หึ หึ หึ
พ่อบ้านอย่างเราต้องรู้จักโต้ตอบกลับบ้างครับ จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร ราชสีย์อย่าไปกลัวกวางน้อยสิ !

(ผั๊วะ!!)

เอ่อ...แต่ผมว่ายอมๆกวางน้อยไปเถอะครับ T-T

ทุกวันนี้ แฟนผมนั่งอย่างเดียวเลยครับ  แถมเป็นคนเลือกรถเองด้วย และส่วนใหญ่หวยจะออกที่ esport ผม ส่วน PJS เธอก็เจอให้ฝุ่นเกาะเล่น
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Auto

ผมเลือกตามสถานการณ์   เพราะรถที่ใช้จะไม่เหมือนกันทั้งคู่  จะเลือกรถที่ต่างกันไว้ก่อน   เวลาเอารถออกก็จะเอาออกไปใช้ตามสถานการณ์ความจำเป็นที่เราต้องใช้ ว่าเราควรเอาคันไหนไปใช้ในเวลานี้

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เอารถที่เธอชอบนั่งที่สุดไปครับ

เพราะเธอจะนั่งอย่างเดียว ไม่ขับครับ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ mongolias

มีบ้างเป็นบางครั้งครับ
ปกติก็ผลัดกันแหละครับ เดินทางไกลเอารถภรรยาไป ใกล้ๆ ก็เอารถผมไปบ้างบางครั้งครับ
ก็สลับๆกันไป

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมไม่ค่อยจะมีปัญหาครับ เพราะสองคันจะมีรถใหญ่ 1คัน และรถเล็ก City Car 1คัน ซึ่งมักจะเป็นผมเป็นคนขับเสมอไม่ว่าจะเอาคันไหนไป  :-X

ออฟไลน์ WASADM

เอาคันไหนไปก็ไม่สำคัญเท่า ขับแบบไหนถึงจะถูกใจคุณเธอ 
"แดดร้อน จอดไกลจัง"
"ทำไมอยู่เลนนี้  ทำไมไม่ไปเลนนั้นเร็วกว่า"
"เร็วหน่อยรีบ" "จะเร่งๆ เบรคๆ ทำไมเวียนหัว" (ก็เธอรีบเราก็ต้องมุด)

ขับเองไหม   ไม่....ขี้เกียจ
เป๊ะ นี่ขนาดผมยังไม่แต่งน่ะครับ ยิ่งกว่าเจ้าแม่เสียอีก เดี๋ยวเย็นนี้ต้องมาประโยคนี้แน่ๆ
"ค่อยๆขับมา ไม่ต้องรีบ"
พอไปถึงที่ทำงานเธอ
"ทำไมมาช้าา!! หิวข้าวแล้วเนี่ย!!"

:-[!?!

ออฟไลน์ toffyearn

งั้นแสดงว่าผมแปลกสินะ มีแฟนกี่คนๆ ผมต้องขับคนเดียว ฝึกจนเป็นก็ช่วยขับเฉพาะแรก หลังๆก็ไม่ขับละ แถมเวลาผมขับหลับอีกต่างหาก จนผมนึกว่าผู้หญิงเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
คุณไม่มีสิทธิ์ เลือกครับ :'( :'(
..เข้าใจตรงกันนะ
..ถึงคุณจะ ดื้อจะรั้น ยังไงคุณต้องยอม แม่กวางน้อยอยู่ดี เชื่อ ดิ่..หึหึหึ

ออฟไลน์ เต๋า AV

อยู่ที่ว่าจะไปไหน
รถผม Vios, Fortuner
รถแฟน City

ขับในเมือง(ไปด้วยกัน) Vios, City คันไหนออกง่ายเอาคันนั้นไป
ในเมืองต่างคนต่างไป ผมเอา Fortuner ไปบางที
ออกต่าง จ. Fortuner

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ปกติจะกำหนดตายตัวไว้แล้วครับว่าคันไหนตั้งแต่ตอนซื้อ เพราะซื้อตามจุดประสงค์การใช้งานไม่ได้ซื้อแบบของใครของมัน

แน่นอนว่าคันที่ไปด้วยกันต้องเป็นคันที่ทุกๆคนที่นั่งไปด้วยเห็นว่านั่งสบายกว่า

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
แฟนผมไม่ยอมออกรถอีกคันเพราะกลัวไม่มีปากเสียงกัน ปัจจุบันก็ลูกสองแระ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Yangyang

ผมกับแฟนทำงานที่เดียวกันก็จะเอารถไปคันเดียว
ถ้าเอารถผมออกผมขับ
ถ้าเอารถแฟนออก ให้แฟนขับ
ส่วนตอนเลิกงาน ใครเดินถึงที่จอดรถก่อน คนนั้นขับ

แต่ว่าส่วนใหญ่จะเอารถผมออกเพราะมี fleet card ที่ fix กับทะเบียนรถผม รถแฟนเติมน้ำมันเอง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แฟนผม เอารถนางออกบ่อยกว่า เพราะพ่อนางเติมน้ำมันให้  8)
ละก็รถแฟนเป็น City ปกติใช้ในเมืองคล่องและประหยัดกว่า Altis ผมนิดหน่อยเลยใช้บ่อยกว่า
แต่นถใครก็ช่างผมเป็นคนขับตลอด นางไม่ขับให้ผมนั่งบ้างเลยยย :'(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ hummerhead

• Newbie
  • *
555 คำถามถูกใจมากครับ
ที่บ้านมีสองคัน ยาริส07คุณแฟนขับทุกอย่างเดิมๆติดแก็สประหยัดๆ  ส่วนผมขับซูบารุ เลกาซี่แวน ทำช่วงล่างเต็มๆแน่นๆ

วันหยุดหรือวันไปต่างจังหวัด......คุณแฟนผมขอขับเลกาซี่เองทุกครั้งครับ --"
Cefiro a32 2005-2009
Mitsubichi cedia 2009-2012
Subaru legacy bd ej 20 twinturbo 2012-2015
Toyota yaris 2014-.......
Subaru legacy bg7 ej22 na 2015-2016
Subaru legacy bg7 ej25 na  2016........

ออฟไลน์ zgmx9900

เหมือนเป๊ะ

ออฟไลน์ kittiphat123

แฟนผมนี่ยังไงก็ได้แล้วแต่ตั๋วเลย เปิ้นนั่ง ตั๋วขับ จบ (แฟนผมขับรถบ่ะจ่างคั๋บ555+)  ::) ::) ::)