ผู้เขียน หัวข้อ: เคลือบแก้วศูนย์ไว้ใจได้ไหมครับ  (อ่าน 8110 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
เคลือบแก้วศูนย์ไว้ใจได้ไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 21:48:46 »
จอง SUV ไว้รุ่นนึง เซลล์แถมเคลือบแก้ว น่าจะร้านที่ดีลกันไว้ มีป้ายราคาเคลือบแก้วตั้งไว้ที่โต๊ะตอนจองรถกัน ผมเห็นเขียนว่า 18,000 บาท

โดยเคลือบทุกครั้งต้องมาที่ศูนย์ เคลือบครั้งถัดไป 600  บาท ผมอยากทราบว่าเคลือบแก้วจากร้านที่ศูนย์ดีลไว้ ไว้ใจได้ไหมครับ หรือว่าไปเคลืบ

ข้างนอกดีกว่าครับ ลองขอเปลี่ยนเป็นส่วนลดเซลล์ให้ไม่เกิน 5,000 ครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
Re: เคลือบแก้วศูนย์ไว้ใจได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 22:18:32 »
ข้างนอกเถอะ ด้วยความหวังดี

ออฟไลน์ nuntapon.s

Re: เคลือบแก้วศูนย์ไว้ใจได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 22:33:50 »
มันก็ชัดเจนครับว่าราคาจริงแค่5000

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 22:49:11 »
ส่วนตัว ผมขอบอกเลยว่า ไม่

ผมโดนมาแล้ว เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อปลายปีที่แล้ว
ขอบอกชื่อเลยละกัน โชว์รูม Ten Honda ที่เปิดใหม่ย่านกล้วยน้ำไทย
เสนอแพคเกจเคลือบแก้ว พร้อมกับบอกว่า ปกติ 33,000 บาท แต่ช่วงเปิดใหม่มีโปรโมชั่นพิเศษ ราคา 23,000 บาท พร้อมมาบริการล้างเคลือบถึงบ้าน ทุก 2 เดือน รวม 6 ครั้ง

ผมก็สมัครครับ จ่ายเรียบร้อย เคลือบแก้วให้ก่อนรับรถ
พอครบ 2 เดือน ผมก็โทรเรียก ระหว่างเค้าล้างผมก็อยากทราบว่าถ้าดูแลเองต้องทำยังไงบ้าง
และดูท่าเค้าจะหวงวิชามาก บอกผมว่า ให้ใช้แชมพูเด็กล้างครับ เพราะมันไม่กัดชั้นเคลือบแก้ว
หาาาา ?? นี่ล้อผมเล่นรึป่าว ให้ผมใช้แชมพูเด็ก ?? แต่ก็ช่างมัน ดูท่าว่าไม่ได้คำตอบผมก็ไม่ถามต่อ
ล้างเคลือบเสร็จ บอกผมว่ามีค่าบริการ 1,500 บาท !!
ทั้ง งง อึ้ง และเดือดมาก แต่พูดไรไม่ได้ ยอมจ่าย ไม่อยากมีเรื่อง แล้วไม่จบแค่นั้นครับ อีก 2-3 วันโทรกลับมาว่า มีค่านู่นนี่อีก 1,000-2,000 ได้มั้ง ผมบอกไปเลยว่าไม่จ่าย แล้วก็ไม่จ่ายจริงๆ มันก็ไม่โทรมาอีก หลังจากนั้นลาขาด ล้างเคลือบเองตลอด

แล้วยังไงรู้มั้ยครับ สักเกือบ 6 เกือบ ผมสังเกตว่า เวลาเอาน้ำฉีด มันไม่ได้เป็นหยดน้ำเหมือนช่วงเคลือบแรกๆแล้ว ก็ไม่รู้ว่าชั้นเคลือบแก้วหายไปหมดแล้วรึป่าว (หรือหายก่อนหน้านั้นแล้วก็ไม่รู้)
แล้วผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าตกลงเคลือบแก้วให้ผมจริง หรือว่าเอาแว๊กเคลือบให้มันดูใหม่ๆเฉยๆ อันนี้ก็ไม่ทราบได้
แต่ก็ช่างมันละครับ ขี้เกียจมีเรื่อง แค่วันหลังถ้าไม่ซื้อมาเคลือบเองขำๆ ก็เข้า car care แบบจริงจังไปเลย

ออฟไลน์ anakkal

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 23:02:28 »
ไม่แนะนำครับ ไปหาร้านทำเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 00:00:05 »
ส่วนตัว ผมขอบอกเลยว่า ไม่

ผมโดนมาแล้ว เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อปลายปีที่แล้ว
ขอบอกชื่อเลยละกัน โชว์รูม Ten Honda ที่เปิดใหม่ย่านกล้วยน้ำไทย
เสนอแพคเกจเคลือบแก้ว พร้อมกับบอกว่า ปกติ 33,000 บาท แต่ช่วงเปิดใหม่มีโปรโมชั่นพิเศษ ราคา 23,000 บาท พร้อมมาบริการล้างเคลือบถึงบ้าน ทุก 2 เดือน รวม 6 ครั้ง

ผมก็สมัครครับ จ่ายเรียบร้อย เคลือบแก้วให้ก่อนรับรถ
พอครบ 2 เดือน ผมก็โทรเรียก ระหว่างเค้าล้างผมก็อยากทราบว่าถ้าดูแลเองต้องทำยังไงบ้าง
และดูท่าเค้าจะหวงวิชามาก บอกผมว่า ให้ใช้แชมพูเด็กล้างครับ เพราะมันไม่กัดชั้นเคลือบแก้ว
หาาาา ?? นี่ล้อผมเล่นรึป่าว ให้ผมใช้แชมพูเด็ก ?? แต่ก็ช่างมัน ดูท่าว่าไม่ได้คำตอบผมก็ไม่ถามต่อ
ล้างเคลือบเสร็จ บอกผมว่ามีค่าบริการ 1,500 บาท !!
ทั้ง งง อึ้ง และเดือดมาก แต่พูดไรไม่ได้ ยอมจ่าย ไม่อยากมีเรื่อง แล้วไม่จบแค่นั้นครับ อีก 2-3 วันโทรกลับมาว่า มีค่านู่นนี่อีก 1,000-2,000 ได้มั้ง ผมบอกไปเลยว่าไม่จ่าย แล้วก็ไม่จ่ายจริงๆ มันก็ไม่โทรมาอีก หลังจากนั้นลาขาด ล้างเคลือบเองตลอด

แล้วยังไงรู้มั้ยครับ สักเกือบ 6 เกือบ ผมสังเกตว่า เวลาเอาน้ำฉีด มันไม่ได้เป็นหยดน้ำเหมือนช่วงเคลือบแรกๆแล้ว ก็ไม่รู้ว่าชั้นเคลือบแก้วหายไปหมดแล้วรึป่าว (หรือหายก่อนหน้านั้นแล้วก็ไม่รู้)
แล้วผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าตกลงเคลือบแก้วให้ผมจริง หรือว่าเอาแว๊กเคลือบให้มันดูใหม่ๆเฉยๆ อันนี้ก็ไม่ทราบได้
แต่ก็ช่างมันละครับ ขี้เกียจมีเรื่อง แค่วันหลังถ้าไม่ซื้อมาเคลือบเองขำๆ ก็เข้า car care แบบจริงจังไปเลย

ตอน motor expo ผมก็เจอศูนย์นี้ HRV บังคับซื้อเคลือบแก้ว 33,000 ไม่งั้นไม่ให้ออกรถ

ผมเข้าใจว่าเคลือบแก้วต้องลงซ้ำทุกๆ 6 เดือน เพราะเจ้าดังๆ ที่ซื้อเป็น package เขาจะนัดเพื่อลงซ้ำทุกๆ 6 เดือน เป็นระยะเวลา 3 ปี 5 ปี ก็ว่ากันไป ยังไงลองกลับไปคุยดูดีกว่าครับเพื่อผลประโยชน์ของเราเอง

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 05:45:08 »
ไม่ ครับ
ส่วนใหญ่ห่วย Promotion ที่บอกมา มันก็ราคานั้นแหละ
และ ลองตามไปดูร้านที่มันแถมสิครับ แล้วจะรู้ว่า ทำไมถึงห่วย

ถ้าเอามาเป็น Promotion ถามเซลเลย ลดเงินมา เดี๋ยวไปเคลือบเอง ลองดู

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 06:42:16 »
ร้ายกาจ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า HRV ขายดีจน

เซลล์สามารถบังคับให้ลูกค้าซื้ออย่างอื่นพ่วงด้วยไม่งั้นไม่ขายรถให้

บางคนต่อรองของแถมไว้ได้ ตอนจอง

พอรถมาถึงเซลไปโพสขายบอกคันนี้หลุดจองไม่มีของแถม

ถ้าขายได้ก็กลับไปบอกปัดคนที่จองว่ารถยังไม่มาขอเลื่อนส่งมอบ

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 07:32:09 »
เลือกร้านดีๆนะครับ
ผมซื้อ package service 7 ครั้ง 3 ปี แต่ทำได้แค่ 2-3 ครั้งร้านก็ปิด
เซ็งมาก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 08:13:20 »
ข้อดีของรถเคลือบสี

พอวิ่งลุยฝนมาถึงบ้าน

และรถยังเปียกอยู่

ก็จัดการเอาสายยางฉีด ๆ ให้ทั่วแบบชุ่ย ๆ

ไม่ต้องเช็ดใด ๆ ทั้งสิ้น

พอรถแห้งปุ๊บ สวยเลยครับ

ออฟไลน์ XaNaX

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 08:43:29 »
ตอนผมออกรถยี่ห้อเจ้าตลาดก็เหมือนกัน เซลชวนซื้อเคลือบแก้วราคาโปรโมชั่น 12000บาท รับประกัน 1 ปี แต่ผมไม่เอา

ผมไปเคลือบกับเจ้าดัง ราคาลดแล้ว 22000 บาทรับประกัน 3 ปีเคลือบทุก 6 เดือนไม่นับรวมครั้งแรก

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 08:55:41 »
ขอเป็นส่วนลด 18,000 บาท แล้วไม่ต้องทำครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 10:20:46 »
ไม่เอาครับ ขอเป็นส่วนลดเลยครับ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 11:14:01 »
ราคาไม่ค่อยน่าไว้วางใจเท่าไรนะครับที่เคยเช็คราคาน้ำยาของ usa japan จากเวปนอกว่าจะสั่งมาทำเอง เกรดมีเดียมยังขวดละ2-3พันเลย ถ้าพรีเมี่ยมเริ่มที่ 6-7 พัน ส่วนราคาเมนทีแนนซ์เซอร์วิสแค่ 600 ถูกมากมายเลย ล้างขัดเคลือบหมดไปครึ่งวันในแต่ละครั้งแล้วนะ
ของผมเซลก็เคยเสนอมาแต่ไม่สนเพราะมาทำข้างนอกถุกกว่ามากมายเช่น ยี่ห้อดัง T เซลเสนอโปรจาก 70k เหลือ 55k ถามในศูนย์ 50k เอง

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 12:25:48 »
ขอตอบแบบคนเคยโดน

ตอนออกก็มีเสนอนะ 15,000 เออ ถูก เลยทำ สรุป มันเงาแค่วันแรกโดนน้ำก็ไม่วิ่ง เอาไปให้ร้านดู หลายทีฟันธงว่าไม่มีการเคลือบแก้วมา

เจ็บใจ เลยเอามาทำข้างนอกเห็นกับตาเวลาทำสบายใจกว่าเยอะครับ อย่าให้เหลาศูนย์ไม่เกี่ยวๆที่เซลล์ หรือเซลล์อาจโดนร้านที่มาทำในศูนย์ อีกทีก็ได้

แต่ผมโดนไป 15,000 เซ็งเปร็ด    >:( >:( >:( >:( >:(
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:52:39 »
ราคาที่บอกลูกค้า เว่อร์มากทั้งนั้น ต้นทุนเค้าถูกกว่านี้เยอะ

กรณี จขกท ยิ่งชัดเลย คือ 5000 บาท ผมยังข้องใจว่า ราคานี้ เคลือบแก้วได้จริงๆหรอ เคลือบแบบไหนกัน  >:( >:( >:(