ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip]จุดจบสายนักเลงบนถนน!!!  (อ่าน 13902 ครั้ง)

arttie

• บุคคลทั่วไป
Re: [Clip]จุดจบสายนักเลงบนถนน!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 20:00:40 »
เจ้าของคลิปก็พอๆกันครับได้ดูคลิปตัวแรกแล้วขอบอกว่ากวนตรีนใช่ย่อย ปาดซ้าย ปาดขวาไปมาตลอด ที่สำคัญเค้าบอกด้วยว่ามีปืนในรถส่วนมีทะเบียนรึเปล่าอันนี้อีกเรื่อง
แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะตายๆกันไปทั้งคู่เพราะอยู่บนถนนก็อันตรายกันคนใช้รถทั่วไป คือเอาจริงๆบางคนก็ไม่รู้ตัวเลยว่าตัวเองขับรถแย่พอมีคนเตือนก็ไม่พอใจอีก เจอแบบนี้
แนะนำให้ปล่อยไปครับกลับบ้านอาบน้ำนอนสบายๆตื่นมาสดชื่นไปทำงานดีกว่า

เห็นเจ้าของคลิปเค้าบอกว่าเป็นเจ้าหน้าที่อยู่กรมราชทัณฑ์ครับ

e

พอกันครับ เจ้าของคลิปก็ขับค่อมเลนตลอด เป็นผมผมก็ฉุนนะ สังเกตในคลิปได้
civic ก็เกินไป เป็นผมผมจะปล่อยนะ มีครอบครัวแล้วคิดถึงคนข้างหลังครับ
ภรรยาจะบอก " ป๊าไม่ต้องไปแข่งกับมัน เราก็ไปของเรา อยู่ไกลๆเข้าไว้ นึกถึงลูกถึงเมียให้มาก มันจะรีบไปตายที่ไหนก็ปล่อยมัน จำไว้ถ้าไม่มีป๊าแล้วลูกเมียจะลำบาก" เป็นคาถาป้องกันภัย ;D ;D ;D :D

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
Re: [Clip]จุดจบสายนักเลงบนถนน!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 20:29:04 »
เปิดเพลงได้ .... มาก

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 20:43:16 »
แต่ก่อนผมก็เคยพกปืนในรถอยู่พักนึง เจอด่านตรวจมีงานเลยไม่แพ้เมาแล้วขับ
ขนาดพอรู้จักผู้ใหญ่ในพื้นที่นะ โทรให้ช่วยคุยแป็บเดียวจบเลย
แต่โดนเช่งมาซะผมเกรงใจเลยเลิกพกละ

ออฟไลน์ toffyearn

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 21:14:17 »
พูดตรงๆนะคับ ผมไม่อยากขับรถร่วมถนนกับคนแบบนี้ ทั้ง 2 คนคับ

wildstocks

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 21:29:28 »
พี่เค้าโทรเบอร์อะไร ใครรู้บ้างบอกหน่อย ตำรวจมาไงไวเวอร์

ปล. ทั้งสองคันเป็นคนจำพวกที่ทำบุญ กวดน้ำ ขออย่าให้พบได้เจอ

promt

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 21:45:30 »

เจอมาเยอะเและโดนตามเชคบิลทีหลังนี่ไม่สนุกนะ  มันมีอยู่จริง

จริงครับ
เจอคนใหญ่ เข้า เขาจะปล่อยไปก่อน
แล้วให้ลูกน้องจัดเก็บทีหลัง เอาหนักๆ ให้พิการ ไม่ต้องตาย
ลำบากครอบครัว มีแฟน แฟนทิ้ง

หาตัวคนทำไม่ได้ มีข่าวในเมืองไทย เยอะแยะ
จบ

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 21:46:05 »
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม... รอบนี้ civic ซวยไป ไปว่ากันชั้นศาลละกัน ...
ส่วนคันมีกล้อง..เอาเป็นว่า ขับ นอกเมือง ต้องมีดวลปืน มีคนตาย แน่

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 22:21:50 »
รถคันติดกล้องก็กวน...ครับ civic เค้าก็ขอทางเข้า ยกมือขอด้วย เพราะเลนมันบังคับ ยังไปบีบเตรใส่เค้าอีก แต่ civic ก็ผิดที่ใจร้อน และซวยที่ไปนักเลงกับ จนท.รัฐ เค้าถึงกันนะครับ ว่าแต่หนุ่ม civic ใช้ปืนอะไรครับ เสียงน่ารักจัง...

ผมว่า ซีวิคแจกกล้วยนะครับ
จากจังหวะก่อนหน้า ที่ เจ้าของคลิป หลบรถซ้าย ไปทาง ขวา หน้าไปไปปาดหน้า ซิวิค  แต่ก็ไม่ได้ตั้งใจ แต่ขับ เชีย ใช้ได้ครับ
แต่ ซีวิค ก็ดัน กร่าง จงใจ ปาดหน้า แบบ โมโห

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 23:32:02 »
ขับรถกวนตีนปาดไปปาดมาเค้าถึงได้ยิงให้ เจอคนนี้เค้าแค่ยิงขู่ ถ้าเจอของจริงก็คงกลับบ้านเก่าไปแล้ว  ตำรวจคงว่างงานมากันทั้งโรงพัก  เห็นแล้วเหมือนฝูงหมาเป็นสิบไล่ขย้ำแมวตัวเดียว  ดูจากลักษณะการขับรถที่มีการเปิดไฟเลี้ยวก่อนเปลี่ยนเลนและน้ำเสียงของเจ้าของซีวิคไม่น่าใช่อันธพาล คงบันดาลโทสะแต่ก็ทำเกินกว่าเหตุ  ส่วนเจ้าของคลิปก็เลิกขับรถเหี้ยๆได้แล้วครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 23:50:38 »
ขอไม่ตามกระแสนะครับ

และบอกเลยว่า ต่อให้เจ้าของคลิปโชคดีไม่ถูกยิงจากคลิปนี้ อนาคตถ้ายังขับทรงนี้อยู่ ก็อาจจะโดนคนอื่นยิงในไม่ช้าก็เป็นได้

ขับรถแย่มากครับ อ้างว่าชิงจังหวะเอาปกติสามัญชนเขาทำกันจริงหรือ? ดูวิธีการตอบคำถามในยูทิวบ์แล้ว กร่างเกินไป

ถ้าเจ้าของคลิปไม่ขับแย่ๆ ช่วงนาทีต้นๆ ไม่น่าจะเกิดเหตุยาวมาถึงจุดจบหรอกครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 23:59:59 »

และบอกเลยว่า ต่อให้เจ้าของคลิปโชคดีไม่ถูกยิงจากคลิปนี้ อนาคตถ้ายังขับทรงนี้อยู่ ก็อาจจะโดนคนอื่นยิงในไม่ช้าก็เป็นได้

ขับรถแย่มากครับ อ้างว่าชิงจังหวะเอาปกติสามัญชนเขาทำกันจริงหรือ? ดูวิธีการตอบคำถามในยูทิวบ์แล้ว กร่างเกินไป

ถ้าเจ้าของคลิปไม่ขับแย่ๆ ช่วงนาทีต้นๆ ไม่น่าจะเกิดเหตุยาวมาถึงจุดจบหรอกครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 00:02:46 »
หลายคลิปแนวนี้กำลังทำให้สังคมเข้าใจว่า แค่มีกล้องก็เป็นฝ่ายถูกแล้ว

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 00:25:38 »
เฮียเจอเฮีย ต่างกับที่อีกเฮียโง่กว่า
เฮียเจ้าของคลิปโชคดีที่เจอตุ๊ดถือปืน ขับตามแบบนี้ถ้าเจอของจริงคงมีซัดกันเละในซอยเปลี่ยวๆนั่นแล้ว

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 01:54:09 »
เจ้าของคลิป ขับรถเหี้..ย มาก

ออฟไลน์ aun

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 02:13:58 »
รถคันติดกล้องก็กวน...ครับ civic เค้าก็ขอทางเข้า ยกมือขอด้วย เพราะเลนมันบังคับ ยังไปบีบเตรใส่เค้าอีก แต่ civic ก็ผิดที่ใจร้อน และซวยที่ไปนักเลงกับ จนท.รัฐ เค้าถึงกันนะครับ ว่าแต่หนุ่ม civic ใช้ปืนอะไรครับ เสียงน่ารักจัง...

เอิ่มคือนั่นเป็นจุดที่ซีวิคจะปาดเข้ามาเพราะไม่พอใจครับ พอเข้ามาได้ก็เบรค คันติดกล้องเลยบีบแตร จุดที่ทำให้มีเรื่องมันจุดก่อนหน้า อันนี้พูดถึงจังหวะนี้เฉยๆนะครับ ส่วนใครผิดถูกนี่ก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ godzodiac

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:12:18 »
ขับกวนก็ส่วนขับกวนครับ

สองคนนี้ คนนึงมีเรื่อง ชักปืนยิง

ผิดทั้งคู่ครับ แต่ผิดกันคนละกรณี

คนขับรถเลวยังไง ก็ไม่สมควรตายครับ ปรับซัก หมื่น น่าจะเข็ดหลาบ

เอาจริงๆ คนนึงขับรถเลว อีกคนชักปืนยิง

ผมว่า ชักปืนยิงนี่ โคตรอันตรายเลยครับ

ปืนมันอาวุธฆ่าคน อันตรายต่อสังคมมากครับ

สมมุติ ถ้าเจ้าของคลิปขับรถดี แต่เจอเหตุต้องให้หักหลบ จนไปปาดเขา หละ

สุดท้าย ก็โดนยิงอยู่ดี จริงปะ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 08:49:21 »
เขาแจ้งตำรวจด้วยวิทยุสื่อสาร หรอครับ มาไวแท้

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 08:55:37 »
ผมว่ามาช้านะ. คลิปนี้ตัดต่อ

ตอนยิงสองทุ่มกว่า. ตำรวจมาสามทุ่มกว่า

ดูกันดีๆ จากเดิมจะชมว่ามาเร็วจัง ตอนนี้เรามาด่ากันมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2016, 09:01:41 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 09:12:25 »
ผมว่ามาช้านะ. คลิปนี้ตัดต่อ

ตอนยิงสองทุ่มกว่า. ตำรวจมาสามทุ่มกว่า

ดูกันดีๆ จากเดิมจะชมว่ามาเร็วจัง ตอนนี้เรามาด่ากันมั้ย

ตัดครับ เขาลงคลิปเต็มแล้วอีกลิงค์นึง

ซึ่งแค่คลิปตัด ผมก็เสียเวลาชีวิต ดูมนุษย์กล้องได้ตั้งหลายนาที
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 09:40:35 »
ขับแบบรถในคลิบ (เจ้าของกล้อง) มาขับตาม ตจว. โดนครับ

ตจว.ไม่มีคนพลุกพล่าน ไม่มีกล้องมากมาย

โดนจับนั่งยาง รถยกไปทิ้งแม่น้ำกันเยอะแล้ว

ปล.ผมคน ตจว.โดยแท้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 11:24:40 »
คิดดี ทำดี ย่อมได้ดี

ทำดีทำชั่วรู้อยู่กับตัว สักวันเวรกรรมจะตามทัน

ด่าทั้งคู่ละ สำนึกกันบ้าง อิอิ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 12:07:52 »
เจ้าของคลิปดูเป็นคนใจเย็น แต่ขับรถใจร้อน ไม่เกรงใจใคร ชอบฟังเพลงแดนซ์

เค้าก็มีตอบความเห็นทั้งด่าทั้งเห็นด้วยต่าง ๆ นา ๆ ใน youtube นะครับ ไม่ได้หนีไปไหน

ไม่ได้ชื่นชมการขับรถของเจ้าของคลิป แต่ขอชมว่าใจเย็นครับ

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 14:37:40 »
คลิปเต็ม ปาดใส่ซีวิค 3-4 ครั้ง เป็นผมก็เดือด ตอนแรกซีวิคขับมีมารยาทมาก โดนปาดไป 2 ทีแล้วเค้ายังใจเย็นอยู่ แต่ครั้งที่ 3-4 เป็นผมก็ไม่ทนแล้ว เจ้าของคลิปขับรถได้แย่สุดๆ เห็นแก่ตัวมากๆ ลองไปหาคลิปเต็มดูครับ เป็นผมอารมณ์นั้นก็ฉุดไม่อยู่เหมือนกัน  >:(

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 14:57:47 »

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 13:42:20 »
สามสิ่งที่ไม่อาจหวนคืน เวลาที่ล่วงเลยไป  คำพูดที่หลุดออกจากปาก  และลูกปืนที่พุ่งออกจากปลายกระบอก
เมื่อสามสิ่งเกิดขึ้นพร้อมกันก็เป็นไปตาม คลิบนี้
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 16:41:03 »
คันติดกล้องมุดไปมุดมาก็จริง แต่ดูจากจังหวะ ผมว่าออกแนวไหลไปเรื่อยๆ ไม่ปาดหนักแบบน่าเกลียดจนเกินไป ส่วนคัน civic พกปืนแล้วกร่าง เผลอยิงใส่ก่อน ถ้าไปเจอคนใจร้อน จังหวะรถติดโดนกดหมดแม็กแน่นอน แฟนก็นั่งมาในรถไม่รู้จักเตือน นี่ขนาดในเมืองนะ ถ้าเป็นต่างจังหวัดนี่คงโดนยิงแล้วเบียดลงข้างทางแน่ๆ

https://www.youtube.com/watch?v=J0CuDTUJnJw&feature=youtu.be
เพิ่งดู Clip เต็มจนจบ เจ้าของ Clip บอกว่าโดนไป 4 ข้อหา
1 พกพาอาวุธปืนไปในเมืองในที่สาธารณะ
2 ยิงปืนในที่สาธารณะ
3 ปืนผิดมือ
4 พยายามฆ่า

เจ้าของ Clip ขับตามคู่กรณีอยู่นานมากๆ ดูจาก Clip เต็ม48นาที ขอเดาว่าอายุ 50+แน่ๆถึงใจเย็นได้ถึงขนาดนี้ +ใช้ปืนเป็น +มีปืนเตรียมพร้อมยิงป้องกันตัว
ขนาดเป็นคนดู clip ยังรู้สึกกดดันเลย

- เจ้าของ clip เตรียมพร้อมดี แต่พลาดที่ใช้มือถือแบบเติมเงิน เกิดเหตุฉุกเฉินดันเงินหมดโทรออกไม่ได้ ดีที่ที่บ้านโทรมาพอดี แล้วที่บ้านช่วยโทรหา 191 ประสานงานให้เจ้าหน้าที่โทรเข้าเครื่องเจ้าของ Clip เรื่องถึงจบลงเอยด้วยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2016, 17:35:24 โดย J_Serie5 »