ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip]จุดจบสายนักเลงบนถนน!!!  (อ่าน 13926 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
[Clip]จุดจบสายนักเลงบนถนน!!!
« เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:03:23 »
เมื่อคู่กรณีโดนหาเรื่องว่าขับปาดหน้า แต่คัน Civic โชว์กร่างชักปืนออกมายิงแต่ไม่โดน

Cr:คนลงทัณฑ์

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

Re: [Clip]จุดจบสายนักเลงบนถนน!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:26:45 »
เจ้าของคลิปก็พอๆกันครับได้ดูคลิปตัวแรกแล้วขอบอกว่ากวนตรีนใช่ย่อย ปาดซ้าย ปาดขวาไปมาตลอด ที่สำคัญเค้าบอกด้วยว่ามีปืนในรถส่วนมีทะเบียนรึเปล่าอันนี้อีกเรื่อง
แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะตายๆกันไปทั้งคู่เพราะอยู่บนถนนก็อันตรายกันคนใช้รถทั่วไป คือเอาจริงๆบางคนก็ไม่รู้ตัวเลยว่าตัวเองขับรถแย่พอมีคนเตือนก็ไม่พอใจอีก เจอแบบนี้
แนะนำให้ปล่อยไปครับกลับบ้านอาบน้ำนอนสบายๆตื่นมาสดชื่นไปทำงานดีกว่า

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: [Clip]จุดจบสายนักเลงบนถนน!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:28:12 »
ไฮไลท์อยู่นาทีไหนครับนี่ เน็ตไม่ค่อยแรง  8) ???

ออฟไลน์ ProVaMed

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:32:20 »
เจ้าของคลิปก็พอๆกันครับได้ดูคลิปตัวแรกแล้วขอบอกว่ากวนตรีนใช่ย่อย ปาดซ้าย ปาดขวาไปมาตลอด ที่สำคัญเค้าบอกด้วยว่ามีปืนในรถส่วนมีทะเบียนรึเปล่าอันนี้อีกเรื่อง
แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะตายๆกันไปทั้งคู่เพราะอยู่บนถนนก็อันตรายกันคนใช้รถทั่วไป คือเอาจริงๆบางคนก็ไม่รู้ตัวเลยว่าตัวเองขับรถแย่พอมีคนเตือนก็ไม่พอใจอีก เจอแบบนี้
แนะนำให้ปล่อยไปครับกลับบ้านอาบน้ำนอนสบายๆตื่นมาสดชื่นไปทำงานดีกว่า

เห็นเจ้าของคลิปเค้าบอกว่าเป็นเจ้าหน้าที่อยู่กรมราชทัณฑ์ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:34:20 »
ใช้รถใช้ถนนในเมืองไทย ไม่ว่าที่ไหน เอาตัวให้รอด ตัดเรื่องอื่นทิ้งให้หมดดีที่สุดครับ ลำพังระวังแค่อุบัติเหตุจากความไร้วินัยของคนใช้ถนนร่วมกัน ทั้งมอไซย้อนศร เเว๊นซ์ รถซิ่ง คนเมา แค่นี้ก็จะแย่อยู่แล้ว

ถ้ารอดมาแบบผู้ชนะ จะพูดจะกล่าวอย่างไรก็ได้

ถ้าไม่รอด ไปเลย ก็เสียใจกันทุกฝ่าย

ถ้าพิการ ไม่ตายขึ้นมา เดือดร้อนลูกเมีย ครอบครัวต้องมาดูแล

ทุกวันนี้ผมท่องในใจตลอดเวลาขับรถว่า อย่าต้องมาตายกับเรื่องโง่ๆ กับคนที่ชอบใช้อาวุธ และกำลังตัดสินปัญหาดีที่สุด ท่องไว้ก่อนออกรถทุกวันครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:37:51 »
ใจเขาใจเราครับ ผมว่าการที่เรานึกถึงใจคนอื่นบ้าง เรื่องมันไม่เกิดหรอกครับ เพราะเราจะไปกวนตีนใครได้ยังไง นอกจากเจอพวกเดือดเร็วแล้วหาเรื่อง ส่วนการใช้อาวุธมันไม่ถูกต้องอยู่แล้ว

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:41:03 »
นาที 1.10 หลบรถเลนซ้าย น่าจะไปเบียดเลนขวา ทำให้ ซีวิค ไม่พอใจมั้ง

นาที 6.34 ตร. มา

ปล. แจ้งเบอร์ไหน มาเร็วจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2016, 15:44:35 โดย KaIaK118 »

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:45:04 »
โง่ทั้งคุ๋แระครับ คำว่าน้ำใจ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ และให้อภัยกัน มันหายไปไหนหมด

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:45:57 »
จริงๆปาดหน้าในจราจรติดขัดนี่ไม่ควรเก็บมาเป็นอารมณ์เลยนะ ยกเว้นไปเจอพวกแทรกคอสะพาน ปาดเส้นทึบ สวนเลนค่อยว่ากัน แต่นี่สมควรแหละ แค่นี้ใช้ปืน คงหายซ่าไปตลอดชีวิต

จริงๆมันเกิดจากการใช้ปืน แค่นี้แหละ เพราะแค่มาด่ากันมันก็จบแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:47:08 »
เดาเล่นๆนะครับ
ว่านะจะเป็นบีบีกัน รุ่นที่ใช้กระสุนเสียง

บ้านผมมีสองกระบอกครับ ที่มันใช้ co
มีอยู่กระบอกนึง มันดันยิงกระสุนจริงได้ซะงั้น

แล้วมีกระสุนเสียงอย่างเดียวขายด้วย แสง เสียงเหมือนของจริงมาก

ออฟไลน์ a14

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:48:14 »
รถคันติดกล้องก็กวน...ครับ civic เค้าก็ขอทางเข้า ยกมือขอด้วย เพราะเลนมันบังคับ ยังไปบีบเตรใส่เค้าอีก แต่ civic ก็ผิดที่ใจร้อน และซวยที่ไปนักเลงกับ จนท.รัฐ เค้าถึงกันนะครับ ว่าแต่หนุ่ม civic ใช้ปืนอะไรครับ เสียงน่ารักจัง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2016, 15:50:12 โดย a14 »
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:49:29 »
เป็นผมคงบอกสองคำ ขอโทษ แต่ถ้าโดนยิงมาในรถแบบนี้ผมไม่ตามแน่เสี่ยงแต่จะเอาภาพจากกล้องไปแจ้งความแทน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 15:59:31 »
ถนนแถวไหนครับเนี่ยย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:06:00 »
มากับสาวแล้วกร่างเอาของร้อนมาใช้  :P พึงระลึกไว้เถอะครับว่าปืนมันคือของเอาไว้ฆ่าคน ยิงแล้วต้องมีคนตาย ปืนไม่ได้มีเอาไว้ขู่ ถ้ายิงขู่แล้วหยุดอีกฝ่ายไม่ได้จะมีปัญหาตามมาอีกมากมาย  :-X อีกฝ่ายคือเจ้าหน้าที่กรมราชทันท์ผมว่าคดีนี้คงจะสบายใจได้ว่าจบไม่ง่ายแน่นอน.....สะใจครับ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ReTuRn4

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:08:54 »
จากข่าวนั้นบอกว่า เป็นปืนลูกโม่ ขนาด .22 ครับ มีกระสุนอยู่ 5 นัด ถูกยิงไปแล้ว 1 นัดเหลือแต่ปลอกกระสุน

เหตุการณ์เกิดขึ้นเริ่มจาก บริเวณสะพานเกษตรมุ่งหน้า เกษตรนวมินทร์ ไปจบที่ ถ.รามอินทรา

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:15:16 »
ถนนแถวไหนครับเนี่ยย

งามวงศ์วานช่วง ม.เกษตร จนถึง เกษตร นวมินทร์ ช่วง นวมินทร์ อเวนิวครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:15:37 »
วัยรุ่นซีวิคกร่างผิดคันแระสม ชักปืนมายิงในที่สาธารณะยินดีด้วยนอนคุก

คนในรถคันติดกล้องต้องไม่ธรรมดา แป๊บเดียว จนท.พร้อมอาวุธมาเพียบ

ถ้าเป็นคนธรรมดาแบบเราโทรแจ้งจะมาไวแบบนี้ป่าวหนอ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:18:00 »
วัยรุ่นซีวิคกร่างผิดคันแระสม ชักปืนมายิงในที่สาธารณะยินดีด้วยนอนคุก

คนในรถคันติดกล้องต้องไม่ธรรมดา แป๊บเดียว จนท.พร้อมอาวุธมาเพียบ

ถ้าเป็นคนธรรมดาแบบเราโทรแจ้งจะมาไวแบบนี้ป่าวหนอ

ใช่คับ คิดผิดมากที่ชักปืน

แต่คนติดกล้อง ก็ขับกวนจริงครับ แต่ไม่ใช่เหตุผลที่จะชักปืน

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:20:00 »
อย่างอื่นผมไม่รู้ รู้แต่ว่าเจ้าของคลิปเจ๋งอ่ะ ด่าแม่บ้านว่าปัญญาอ่อนด้วย เป็นคนอารมณ์รุนแรงนะนี่

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:27:42 »

ถ้าเป็นคนธรรมดา แจ้งไปเหอะ
ต่อให้จับคนผิดได้ เอาไปส่งตำรวจ ตำรวจยังเอ่ออ่า

เจ้าของคลิปในรถ รู้จักคนในเครื่องแบบพอสมควร จึงติดต่อ จนท. ได้เร็วพอสมควร

ดูคลิปแล้วเป็นเหมือนเมืองประเทศเจริญแล้วที่มีระบบความปลอดภัยดีๆ เลย โทรปั้บ ตำรวจมาปุ้บ

ชื่นชมเจ้าของคลิปครับ ยอมเสียเวลา และมีสติพอสมควร
แต่โปรโทรศัพท์ เป็นแบบกระจอกไปหน่อย นาทีหมดซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2016, 21:37:38 โดย promt »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:31:19 »
ผมว่าจขค.จงใจปาดนะ แต่ตำรวจมาไวเกิ๊น ถ้าเป็นคนทั่วไปแจ้งแม่งคงมาพรุ่งนี้

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:38:10 »
เมื่อคู่กรณีโดนหาเรื่องว่าขับปาดหน้า แต่คัน Civic โชว์กร่างชักปืนออกมายิงแต่ไม่โดน

Cr:คนลงทัณฑ์

เสียงปืนดังนาที 2.13 แปะแป้ง

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 16:50:28 »
หากเป็นคันที่ผมเก็บปืนไว้  ผมก็คงจะตามไปยิงตอนออกนอกเมืองครับ

หากขับคันอื่นมาก้อคงยกมือขออภัยมันไปจบๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 17:00:10 »
ไม่จริง มันต้องไม่ใช่เมืองไทย โทรปุ๊ปตร.มาปั๊ป กะพริบตาอีกสองที กำลังเสริมมาเพียบ หรือเป็นโฆษณาใหม่ของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ LoveYouToo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 17:05:14 »
ต้องดูคลิปเต็มนะครับ เหตุการณ์จริงเกิดขึ้นเกือบชั่วโมง จนท ไม่ได้มาเร็วขนาดนั้นครับ ส่วนประเด็นเหตุการณ์ civic พลาดที่ยิงปืน ก่อนหน้านั้น เจ้าของคลิปแย่กว่า

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 17:12:55 »
ไม่คุยอะไรมาก  แต่เสียงปืนในคลิบ "ติ๋ม" มากครับ เป็นผมๆไม่คิดว่านั่นเสียงปืน :D
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 17:41:12 »
ตำรวจมาไวเนอะ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 17:42:27 »
- การแทรกหรือปาดลักษณะนี้(เจ้าของกล้อง)ผมว่าปกติสำหรับการขับในเมืองที่รถเยอะๆ ผมก็เจอบ่อยๆแต่คิดว่าจังหวะมันไม่น่าเกลียด ให้ๆไป
- ปืน ต้องเก็บแยกห่างจากกระสุน (ตามกฏหมาย) แสดงว่าทั้งคู่มีปืนและกระสุนพร้อมยิง อันนี้คงเป็นแทบทุกคนที่พก เพราะความจริงถ้าต้องหากระสุนมายัดใส่ โดนก่อน
- ถ้าไม่ใช่ จนท. รัฐ (แถมต้องมีตำแหน่งสูงสักหน่อย) จะมาไวขนาดนี้ไหม จากประสบการณ์ เคยโทรแจ้ง 191 ตอนนั้นมีการทะเลาะกันเสียงดังและมีอาวุธมีดด้วย พอโทรไปจะเป็นสายอัตโนมัติ เขาจะไล่ สน. กว่าจะถึง พอกดหาโอเปอเรเตอร์ก็รอสายอีก ตอนนั้นกว่าจะติดต่อ จนท ได้ ครึ่งขั่วโมง (ตอน 5ทุ่ม) กว่าตำรวจจะมาก็อีกครึ่ง ชม
- ถ้าเป็นคนทั่วไป ไม่มีอาวุธ ควรทำอย่างไรครับ อันนี้ขอคำแนะนำ
- เจ้าของคลิปมีสติดีนะครับ ชมจริงๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ nut25784

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 19:15:07 »
จะปาดอะไรบางครั้งก็ให้อภัยกันบ้าง รถไม่ได้เร็วมากด้วย แต่ถึงกับชักปืนมายิงนี่มันเกินไป ปาดกลับแล้ว ด่าแล้ว ก็เลิกๆกันไหม บางทีบีบแตรใส่กันเพื่อเตือนกันก็พอ และก็แยกย้ายกันไป

หาเรื่องไม่อยากเข้าบ้านนอน อยากนอนโรงพักก็บอก ยิงกันก็นอนกลางถนนนั่นละ พวกนี้

เห็น ment ใน you tube ด่าเจ้าของคลิป เป็นผมก็ชักปืนยิง อ่านแล้วรู้สึกสะเทือนใจ การฆ่ากันสมัยนี้มันง่ายมากเลยนะ จิตใจหรือความคะนองไม่ทราบ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 19:42:03 »
เก่งกันจริงพวกยิงปืนบนถนนเนี่ย  ถ้ามันได้เหรียญทอง  ได้เหรียญทองโอลิมปิกมารึเปล่า  ยิงห่วย พาลซวยไปโดนคนอื่น   น่าจะไปสมัครเป็นตำรวจ  ใจกล้าขนาดนี้   เพื่อนผมเป็นตำรวจ ทหาร ยศสูงๆ  ไม่มีใครกร่างแบบนี้เลย  ไม่มีใครเอาปืนมายิงคนเล่นบนท้องถนน   ปืนมีไว้เพื่อป้องกันตัวเท่านั้น
   เจอมาเยอะเและโดนตามเชคบิลทีหลังนี่ไม่สนุกนะ  มันมีอยู่จริง