ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz Vito 116 Tourer SELECT 11 ที่นั่ง //  (อ่าน 41690 ครั้ง)

ออฟไลน์ InBkk

• Hero Member
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz Vito 116 Tourer SELECT 11 ที่นั่ง //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 00:02:45 »
ถ้าซื้อ V-Class คือได้รถ MPV หรูจริงๆ แต่ราคาก็ 5 ล้าน++ ตั้งแต่เปิดตัวมา ยังไม่เห็นซักคัน

ส่วน Vito ที่ภายในมันดูจืดเพราะ ประเทศแถบยุโรป เขาใช้เป็นรถตู้พาณิชย์ ไว้ขนของ ขนคน เหมือน Commutor บ้านเรา ไม่ได้มีความหรูหราอะไรเลย บวกกับได้ภาษีรถตู้ ซึ่งถูกกว่าภาษีรถเก๋งของ V-Class มาก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz Vito 116 Tourer SELECT 11 ที่นั่ง //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 01:15:49 »
ใส่ระบบความปลอดภัยมาให้แบบนี้เยี่ยมเลยคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 01:21:43 »
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 01:23:15 »
ตั้งแต่สมัย เสี่ย วสันต์ เจ้าของเบ็นซ์ทองหล่อ นำ Vito มาขาย และสร้างแคมเปญแปลกๆ เช่น นำที่ดิน หรือ ทอง มาแลกเอาเบนซ์ไปขับ 

ผมก็ไม่ได้มองว่าตัวรถหรูอะไรมากมาย มีดีที่ราคาถูกเท่านั้นเอง

แต่ปัจจุบันปรับโฉมใหม่ หน้าตาสวยขึ้น อุปกรณ์ล้ำยุคมากมาย เหนือกว่ารถเก๋งในค่ายตัวเองซะอีก

ที่สำคัญคือ มันก็ยังราคาเดิม คือ 2.99 ล้าน ถือว่าคุ้มมากมาย

และถ้าเทียบกับพวกอัลพาร์ท / เวลไฟร์แล้ว Vito เหนือว่าเยอะ เอาแค่ตราเบนซ์ข้างหน้าก็กินขาดแล้วครับ
ถ้าเทียบกับ V-Class ผมว่าเบนซ์ถึงจะดูสูสีครับถ้ากับ Vito นี่ Alphard ตัวเริ่มต้นภายในยังดีกว่าเยอะครับ
ยิ่ง Executive lounge หรือ Royal lounge ยิ่งคนละเรื่อง

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:51:59 »
เช้านี้ไปดูตัวจริงที่TTCมาแล้วครับ วัสดุภายในดูดีกว่าตัวเดิมเช่นสวิทช์และมือจับที่เป็นวัสดุอลูมิเนียม หลังคาโปร่งกว่าเดิม ประตูไฟฟ้านิ่มนวลกว่าเดิม เบาะเป็นหนังทุกตัวและสามารถถอดออกจากรางได้หมด เสียตรงเบาะแถวสุดท้ายไม่สามารถเลื่อนได้ทำให้วางกระเป๋าท้ายรถไม่ได้แต่ยกขึ้นได้ เบาะที่เลื่อนได้มีแค่แถวที่3ที่เป็นเบาะเดี่ยวแยกเท่านั้น ถ้าซื้อไปคงต้องเอาเบาะแถวสุดท้ายไปดัดแปลงหรือทำใหม่ให้เลื่อนได้ครับ ออปชั่นถือว่าให้มามากกว่ารุ่นเดิมพอสมควรแต่ราคาก็เพิ่มด้วยเช่นกัน รับประกัน3ปีหรือ2แสนกิโลเมตรครับ

ผมจะรอชมรถคุณวี เจ้าพ่อรถตู้แห่ง HLM นะครับ อิอิ
อุ๊บส์ ไม่ถึงขนาดนั้นครับคุณ Arado_Kung ไปดูเพราะอยากเห็นตัวจริงจากที่เคยจองไว้จนรอไม่ไหวต้องถอนจองไปออกAlphardแทน คุณพ่อชอบรถหนักและหนึบๆครับ อย่างH1หรือNew Grand Carnival ท่านบอกว่าช่วงล่างไม่เกาะถนนวิ่งทางไกลและเข้าโค้งไม่มั่นใจแต่ตัวผมกลับมองว่าดีใช้ได้ ล่าสุดเลยต้องเอาGrand Carnivalไปเปลี่ยนโช้คกับสปริงหลังให้แข็งขึ้นทำให้วิ่งในเมืองสะเทือนขึ้นเยอะ แต่พอรถเก๋งท่านกลับบอกว่าW221กำลังดีทั้งๆที่ผมมองว่านิ่มเกินไป ความรู้สึกไม่เหมือนกันจริงๆ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:56:58 »
ถ้าซื้อ V-Class คือได้รถ MPV หรูจริงๆ แต่ราคาก็ 5 ล้าน++ ตั้งแต่เปิดตัวมา ยังไม่เห็นซักคัน

ส่วน Vito ที่ภายในมันดูจืดเพราะ ประเทศแถบยุโรป เขาใช้เป็นรถตู้พาณิชย์ ไว้ขนของ ขนคน เหมือน Commutor บ้านเรา ไม่ได้มีความหรูหราอะไรเลย บวกกับได้ภาษีรถตู้ ซึ่งถูกกว่าภาษีรถเก๋งของ V-Class มาก
V Classเคยไปดูมาแล้วครับ ราคาสูงโด่งไปมาก จะพอสวยก็แค่ท่อนคนขับแต่เบาะหลังไม่หรูและใหญ่เหมือนพวกAlphardทำให้ดูว่าไม่สมราคา5ล้านกว่าและคนที่ซื้อก็คือคนนั่งหลัง ดังนั้นจึงขายไม่ออกครับ ส่วนVitoใหม่ราคาตอนนี้ถูกกว่าAlphardเครื่องเบนซินพร้อมออปชั่นที่มาแบบใช้ได้จึงมีคนจองพอสมควร แต่ยังไงๆก็สู้Alphardไม่ได้เรื่องความหรูหราครับ จะเหมาะสำหรับคนที่ชอบรถหนักแน่นและพื้นที่กว้างขวาง ถ้าไปใส่เบาะVIPใหญ่ๆน่าจะนั่งสบายโอ่โถงสุดๆครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 10:36:31 »
ได้อานิสงค์มาจากภาษี 11 ที่นั่ง เลยอัดออปชั่นพรีเซฟมาให้ เพื่อดึงดูดลูกค้า ผมว่าคงใส่เบาะในเมืองไทยมั้งเหมือนฮุนได

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 11:54:58 »
สวยทั้งข้างใน ข้างนอกเลย แต่คอนโซลกลาง น่าทำให้ดูดีกว่านี้

เครื่องยนต์ดีเซลในรุ่นเก่า เสียงดังฟังชัด รุ่นนี้น่าจะเงียบลงนะครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 11:56:21 »
ถุงลม4ใบ??

แต่ไม่แปลก เดิมคือรถขนของ

ถ้าอยากได้เต็มๆต้องV-Class

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 12:44:59 »
ภายนอก ภายใน เหมือนรถตู้ส่งของเลย
แต่เปิดราคามาซะ alphard ดูแพงไปเลย
คิดเหมือนกันเลย นึกว่ารถแบบนี้ของยี่ห้อแบบนี้ มันจะ 4-5 ล้านนะ
2.9 นี่ไม่แพงเลยนะ ซื้อมาขับแทนเก๋งยังดูเทเลย (หมายถึงคนมีเงินอ่ะนะ)

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 13:07:12 »
มีใครคิดเหมือนผมไหมครับว่ามาตรวัดนี้คล้ายกับนิสสันมาก

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 21:39:19 »
ภายนอกดูป๋าดีครับ ภายในก็ตามราคา ไม่น่าเกลียดแต่ก็ไม่ถึงขั้น ว้าว ตาม position ทางตลาดของมัน
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 22:06:58 »
มีเบาะแถวนึง นั่งหันหลัง

แบบนี้ไม่เมารถเหรอครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 14:50:07 »

ตามความเข้าใจของผมนะครับ เบาะแถวที่ถัดจากคนขับคงต้องถอดออกไม่เช่นนั้นเบาะแยกจะนั่งลำบากครับ เท่าที่ดูตัวจริงคงนั่งได้แค่8ที่นั่งแค่นั้นละครับ 11ที่นั่งคงจะลำบาก

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 15:10:29 »

ตามความเข้าใจของผมนะครับ เบาะแถวที่ถัดจากคนขับคงต้องถอดออกไม่เช่นนั้นเบาะแยกจะนั่งลำบากครับ เท่าที่ดูตัวจริงคงนั่งได้แค่8ที่นั่งแค่นั้นละครับ 11ที่นั่งคงจะลำบาก

ตามความคิดผมนะครับคุณวี ถ้าซื้อมาคงต้องทำเบาะแถว2,3,4ใหม่หมดเลย ที่แน่ๆคือต้องทำให้เลื่อนได้ทุกแถว แถว2เปลี่ยนใส่เบาะแยก VIP,แถว3 อาจจะใช้เบาะเดิม ส่วนแถว4ของเดิมเหมือนจะเป็นเบาะตาย พับได้ทั้งแผง แต่ปรับเอนแยกส่วนไม่ได้ ก็คงเปลี่ยนใหม่ให้มันเอนได้เผื่อเวลาจะใช้งาน แต่ผมว่าใช้งานกันจริงๆก็แค่2แถว เลื่อนแถว3ถอยมาชิดแถว4ให้นั่งกันสบายๆกันมากกว่า 

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 08:18:02 »

ตามความคิดผมนะครับคุณวี ถ้าซื้อมาคงต้องทำเบาะแถว2,3,4ใหม่หมดเลย ที่แน่ๆคือต้องทำให้เลื่อนได้ทุกแถว แถว2เปลี่ยนใส่เบาะแยก VIP,แถว3 อาจจะใช้เบาะเดิม ส่วนแถว4ของเดิมเหมือนจะเป็นเบาะตาย พับได้ทั้งแผง แต่ปรับเอนแยกส่วนไม่ได้ ก็คงเปลี่ยนใหม่ให้มันเอนได้เผื่อเวลาจะใช้งาน แต่ผมว่าใช้งานกันจริงๆก็แค่2แถว เลื่อนแถว3ถอยมาชิดแถว4ให้นั่งกันสบายๆกันมากกว่า
เห็นด้วยครับ ถ้าจะให้ใช้งานได้ดีจริงๆคงต้องทำใหม่ แต่ถ้าจะประหยัดผมคิดว่าแถวที่4เอาไปแก้ไขขาเบาะให้เลื่อนได้ก็น่าจะได้ครับเพราะH1ผมก็เคยเอาไปทำมาแล้ว รถรุ่นนี้รางเป็นรางเดียวแล้วจึงสามารถทำเบาะได้สบายเลยครับ