ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ซ่อมให้กลับมาเหมือนเดิมได้มั้ยครับหรือขอทุนประกันดี  (อ่าน 5189 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member

พอดีเห็นคนในคลับมาถามน่ะครับ ถ้าขอทุนประกันน่าจะขาดทุนเป็นแสน รถยังใหม่ ซ่อมดีมั้ย

ส่วนคนขับปลอดภัยไม่บาดเจ็บครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ประกันจะเสนอมาครับว่า. ตีloss หรือซ่อม

เราบอกตัวแทนประกันเลยไห้ตีloss เอาตังไปชื้อไหม่เลย

และวิเคราะจากภาพ ไม่ทราบลักษณะการเกิดเหต
เชื่อว่าน่าจะโดนเครื่องและเกียพัง

ซ่อมไม่เหมือนเดิม. สภาพนี้ชนตรงๆคล้ายที่ผมเคยไปชนกับranger กระเด็น
ตอนที่คนขับเมาแล้วuturn
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ประกันจะเสนอมาครับว่า. ตีloss หรือซ่อม

เราบอกตัวแทนประกันเลยไห้ตีloss เอาตังไปชื้อไหม่เลย

และวิเคราะจากภาพ ไม่ทราบลักษณะการเกิดเหต
เชื่อว่าน่าจะโดนเครื่องและเกียพัง

ซ่อมไม่เหมือนเดิม. สภาพนี้ชนตรงๆคล้ายที่ผมเคยไปชนกับranger กระเด็น
ตอนที่คนขับเมาแล้วuturn

น่าจะเครื่องและเกียร์พังครับ ทางศูนย์ บอกประเมินราคาซ่อมมาเกือบเท่าทุนประกันเลย ประเด็นคือเสียดายครับ ผมไม่รู้ว่าเค้าผ่อนดอกเบี้ยเท่าไร แต่ตีราคาแล้วน่าจะเกือบๆ 6 แสนซึ่งทุนประกันให้มา 4 แสนต้นๆ แปลว่าขาดทุนไปเกือบ 2 แสนเลยครับ รถใช้มา 3 เดือน

ออฟไลน์ bobsan

ดูผ่านๆชนแรงเหมือนกันแต่ไม่มาก
แต่คงชนกับรถสูงกว่าเลยดูเหมือนเสียหายมากครับ

เลือกทุนประกันดีกว่าครับ ซ่อมมาไม่เหมือนเดิมหรอกครับ
เลือกซ่อมไปตอนนี้เหมือนจะไม่ขาดทุน แต่ก็ไปโดนตอนขายรถต่ออยู่ดี

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
ขายซากครับ ขอทุนประกันดีกว่า

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เหล็กกันชนหน้าแผงหม้อน้ำยังไม่งอนัก ดูเหมือนว่าจะชนหลังรถยกสูงมา ไม่รู้ว่าอะไรพังบ้างถึงตีซ่อมแทบเท่าราคาประกันเชียว ต้องดูละครับอะไรเสียบ้าง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ktonja

เป็นผมถ้าขอทุนได้ผมขอทุนดีก่า แล้วซ์้อใหม่

ออฟไลน์ huiimanoid

แสดงว่าถ้าตีเอาทุนประกันมา 4 แสน แต่ก็ยังไม่เท่ายอดที่ต้องผ่อนซินะครับ ก็ต้องโป๊ะในส่วนที่เหลือหรือยังไงครับ

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
สภาพนี้ขอคืนทุนประกันดีกว่า
ขาดทุนก็ขาดทุนครับ

สภาพนี้ซ่อมมาเวลาขายก็โดนกดยับอยู่ดี ยอมขาดทุนตอนนี้เอารถใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ tnp_super

ประกันตี loss นี่คือประกันจะจ่ายไม่เกิน 80% ของทุนประกันใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ประกันตี loss นี่คือประกันจะจ่ายไม่เกิน 80% ของทุนประกันใช่ไหมครับ
ตามตารางกรรมธรรม์ครับ
ปกติแล้วจะได้ 80% หรือ 100% ของราคารถ ขึ้นอยู่กับตอนทำครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอทุนคืนครับ ผมว่าขอทุนคืนคุ้มนะ
รถผมทุนประกันสูงกว่าราคาขายมือ 2
ถ้าได้ 80% ก็พอๆกับราคามือ 2 ตอนนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

promt

• บุคคลทั่วไป
ตอบยาก เพราะถอดแกะ อาจจะมีต่อหรือไม่มีต่อก็คราวนี้แหละ

ลองไปเจออู่มหาภัยดูสิ ตีซ่อมราคา 7 แสน แพงกว่ารถใหม่ก็มี

เอาเข้าอู่ประกันครับ ให้เขาแกะและตีราคา เราไม่ต้องจ่าย หากแพงขายซาก เราไม่ต้องจ่ายค่าใช้จ่าย
อู่ดีลกับประกันอยู่แล้ว หากจะให้ 500 พอครับ ค่าลิโพ

ออฟไลน์ Auto

ถ้าซ่อมเยอะใกล้ทุนประกัน  ยอมเจ็บตัวคืนทุนแล้วออกรถใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ SM.

ขายซากครับ ขอทุนประกันดีกว่า

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ตามตารางกรรมธรรม์ครับ
ปกติแล้วจะได้ 80% หรือ 100% ของราคารถ ขึ้นอยู่กับตอนทำครับ

ปกติได้คืน 100% ของทุนประกันครับ ไอ้เลข 80% เนี่ย จะเป็นมูลค่าทุนประกัน ของราคาประเมินในปีนั้นๆครับ

เช่น ราคาประเมิน 100,000 บาท ทุนประกันจะได้ที่ 80,000 บาท ถ้าคืนทุนก็ได้ 100% ของ 80,000 บาทครับ

ในกรมธรรม์ไม่เคยเห็นระบุว่าได้ 80% นะครับ เห็นแค่ว่า ถ้าค่าเสียหายมากถึง 70-80% ของทุนประกัน จะคืนทุนประกันให้ครับ

เคสนี้ ถ้าประกันคืนทุน แล้วยังมีส่วนต่างอีกเป็นแสน ซ่อมแล้วใช้ต่อน่าจะดีกว่านะครับ เพราะถ้าคืนทุน ไม่พอจ่ายไฟแนนซ์ แล้วไม่มีเงินออกรถใหม่อีก  ถ้าไม่ซีเรียส หลายๆรุ่น สั่งหัวตัดมาเปลี่ยนเอาได้ครับ แต่ปัญหาอีกอย่างคือ ตอนจะขายต่อราคามันจะไม่ได้หรือขายยากครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอค่าซ่อมที่มากที่สุด แล้วเอามาซ่อมเอง แล้วก็.....

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ถ้าผ่อนยาวนี่เศร้า

MG3 ปกติแข็งนะ อันนี้มุดกระบะหรือครับ  :'(
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/