ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถบางนา-ตราด กม.5 ความเร็ว120 โดนเรดาห์จับความเร็ว ส่งใบสั่งมาที่บ้าน  (อ่าน 13537 ครั้ง)

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
บ้านผมอยู่แถวบางนา กม.10 ครับ ก็ขับรถเส้นนี้อยู่เกือบทุกวัน ไปเดินเล่นเซ็นทรัล ซีคอน
ส่วนใหญ่ก็ขับ ประมาณ 110-120 ครับ วันดีคืนดีก็มีคนส่งใบสั่ง ให้ไปชำระหรือจ่ายเงินธนาณัติไปสน.

อยากทราบว่าเส้นนี้เค้ามีเรดาห์จับความเร็วกันแล้วเหรอครับ
ไม่ทราบว่าตรงจุดไหน
และอยากทราบว่าบางนา-ตราด ถนนสี่เลน ผมใช้ทุกวันเห็นอยู่ว่ามีคนขับเร็วกว่าผมเยอะพอสมควร
เค้าโดนจับความเร็วกันบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
เคยโดนเหมือนกันครับ แถวๆเดียวกันเลย วิ่งที่ 130

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพิ่งโดนมาหมาดๆ แล้วโดนที่ความเร็ว เกิน 120 ไปนิดนึง

ไม่ทราบว่าตำรวจจราจรในละแวกบ้านผมนี่
เกิดเป็นบ้าอะไรขึ้นมา ถึงต้องมาหากินในจุดนี้
ทั้งที่แต่ก่อนนี้ ไม่เคยมี

แล้วจุดนี้ ก็ไม่ได้มีปัญหาว่ารถวิ่งเร็ว
เพราะปกติ เขาก็วิ่งกัน 110 ไม่เกิน 120 กันซะส่วนใหญ่

แต่เอาละ ยังไงๆ เราก็ผิด ต้องว่าตามกฎหมาย

เฮ้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2010, 10:44:09 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ i-ice

เป็นอย่างทีรู้กันโชคดีหน่อยแถมบ้านผมจับแต่มอเตอร์ไซ   หากินกันได้ทุกอาทิตย์เลยครับ ตำรวจบ้านเราก็เหมอืนจะหวังดีด้วยแบบมีนัยยะ....เป็นสำคัญ หวังดีๆๆๆๆๆๆๆแล้วได้เงินด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆ >:( ::) :o ;)

ออฟไลน์ Kaew

• Newbie
  • *
ถ้าว่าตามกฎหมายยังไงก็เราก็ผิดอยู่ดี อยู่ที่ตร.จะเข้มกวดรึเปล่า

อ๋อ โดนกันหลายคนแม้แต่คุณจิมมี่ก็เจอใช่มั้ยครับ
เพราะรู้สึกไม่ค่อยพอใจเล็กน้อยเหมือนกัน
ว่ามันมาจับอะไรกัน เพราะเส้นนี้ส่วนใหญ่ก็วิ่งกันอย่างนี้

ผมว่ามันควรเพิ่มลิมิตขึ้นเป็นซัก 110 ก็ยังดี
90 ถนนเส้นนี้ไม่ไหวครับ
เพราะหลังจากโดนจับ  ผมก็วิ่ง 90 ตลอด
เห็นรถแซงกันฉิวๆ

ออฟไลน์ Preceda2

เพิ่มลิมิตได้แล้ว ไม่อยากจะด่า  >:( จะให้วิ่ง90กันงกๆๆหรือไง
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
เฮ้อ...  เพิ่งเหยียบ 130 มาเมื่อไม่นานนี่เอง

สงสัยต้องนั่งรอใบสั่งซะแล้วเรา  เวรจริงๆ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ตั้งแต่ติดกล้องวงจรปิดเอาผิดคนฝ่าไฟแดง ก็ทำให้ยอดใบสั่งลดน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด ก็เลยต้องหายอดด้วยวิธีอื่น ซุ่มโป่งดักรถนี่ตำรวจถนัดอยู่แล้ว
ไม่เหนื่อย ไม่ร้อน และได้ผล 100% ครับ ต้องทำใจนิดนึง ตำรวจไทยชอบอะไรง่ายๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
2 อาทิตย์ก่อน รีบไปงานบวชพี่ชายก็กดไป 160 ง่ะ สงสัยรอใบสั่งเหมือนกันล่ะผม - -"

ออฟไลน์ Newhang

เล่นอย่างนี้แย่เลยเหมือนกันนะ
โห  ไม่แน่นะขับเร็วจัดๆภาพจับไม่ทัน อิอิ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
ผมว่าตำรวจควรจะแบ่งเป็นกรณีไปนะ  เพราะตอนนี้อะไรๆ มันก็เก่าไปแล้ว  สมควรจะเปลี่ยนให้ทันสมัยได้แล้ว

เช่นมีทางจราจรอยู่ 3 ช่อง  ช่องขวาควรจะจำกัดความเร็วซัก 140
ช่องกลางจำกัดอยู่ที่ 110  และช่องซ้ายสุดจำกัดอยู่ที่ 90 อะไรประมาณนี้

ไม่งั้นให้วิ่ง 90 กันทุกเลน  รถติดตาย 5

กฎหมายเก่าๆ ควรจะได้ฤกษ์ในการชำระได้แล้วนะครับ
ไม่ใช่ยึดติดกับอะไรที่ตั้งกันมานานแล้ว

::)

ออฟไลน์ Preceda2

ผมว่าตำรวจควรจะแบ่งเป็นกรณีไปนะ  เพราะตอนนี้อะไรๆ มันก็เก่าไปแล้ว  สมควรจะเปลี่ยนให้ทันสมัยได้แล้ว

เช่นมีทางจราจรอยู่ 3 ช่อง  ช่องขวาควรจะจำกัดความเร็วซัก 140
ช่องกลางจำกัดอยู่ที่ 110  และช่องซ้ายสุดจำกัดอยู่ที่ 90 อะไรประมาณนี้

ไม่งั้นให้วิ่ง 90 กันทุกเลน  รถติดตาย 5

กฎหมายเก่าๆ ควรจะได้ฤกษ์ในการชำระได้แล้วนะครับ
ไม่ใช่ยึดติดกับอะไรที่ตั้งกันมานานแล้ว

::)
เห็นด้วยครับ บ้านเรามันชอบทำอะไรล่าช้า
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
ถนนพหลโยธินก็ตรวจจับความเร็วที่120เช่นกันครับ ตรงเลยวังน้อยไปหน่อยนึง   ถนนมิตรภาพก็120เช่นกัน

การบังคับใช้กฎหมายมันก็เหมือนๆกันทั่วประเทศแหละครับ จะมายกเว้นเฉพาะถนนบางนาตราดคงไม่ได้หรอกมั้งครับ

ทำผิดกฏหมายก็ยอมรับไปครับ ตำรวจเค้าก็ตรวจจับทุกคนที่ขับเร็วเกินแหละ ไม่ได้เจาะจงใครเป็นพิเศษหรอกครับ ผมเองก็เคยโดน

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ตายแล้วผมยิ่งช่วงนี้ต้องใช้ ถนนบางนา-ตราด ทุกวันเลย เห็นทีจะต้องเลี่ยงไปใช้เส้น เทพารักษ์แทนแล้ว 555 รถเยอะกว่านิดนึง
สงสัยคงโดนไปหลายใบแล้วมั้งครับ  130-150 km/h ตลอดเลย

อย่างงี้คงโดนไปเป็น Package ของตำรวจจราจรแล้วมั้งผม  แบบว่า 10 ลดให้เหลือ 8 อะไรอย่างนี้ 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คือ ไม่ได้คิดว่า จะต้องมายกเว้นให้บางนา-ตราดอะไรหรอกครับ
เพราะ บางนา-ตราด มันไม่ใช่ถนนเทพแตะไม่ได้ ที่จะต้องมีเหตุมาให้ยกเว้นให้

เพียงแต่ ในเมื่อ มันไม่เคยมีมาก่อน
ก็รู้สึกตะขิดตะขวงใจแปลกว่า ทำไมพักนี้ถึงมามี
มีในช่วงสายๆ และช่วงบ่ายๆ  แต่ตอนอื่นจะไม่มี

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ตายหล่ะ Southern seaboard จะโดนมั้ยนี่150-170ตลอดทางเลย =='

ออฟไลน์ 2k

มาจับสายนี้เดือนนึงน่าจะได้หลายล้านนะครับ แล่นกันเกิน 140 เยอะมากๆๆๆพวกบ้าแข่งกันก็มีอีกเยอะ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
สมมุติว่าเป็นรถที่พี่ J!MMY  8) เทส แล้วความเร็วเกินนี่เขาจะส่งไปที่ไหนเหรอครับ....

สมมุติว่าบังเอิญได้เทส MB SLS แล้วกล้องถ่ายได้ที่ความเร็ว 200++ อะไรเงี้ย อยากรู้ๆๆๆ

ออฟไลน์ a-bog

• Newbie
  • *
เคยโดนอยู่แถว มวกเหล็ก พอได้ใบสั่งโทรไปถาม
เขาบอกว่า ก.ม.ให้แค่ 90 แต่อนุโลมให้ 120
แต่ความเร็วรถผมที่เขาแจ้งมา135 เลยต้องส่งธนาณัติไปจ่ายครับ
เดี๋ยวนี่นอกจาก จะมี Fast food Delivery แล้ว
ยังมีใบสั่ง Delivery ด้วย บริการดีจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

กฎหมายกำหนดไว้ ทางหลวงทั่วไป 90 เกินนั้นก็ผิดอยู่แล้วครับต้องยอมรับ

แต่เคยซัด140+ เหมือนกัน ตอนนั้นไปส่งสาว เสียวๆอยู่ - -"

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

โอ้ว มีทั้งข้างบนและข้างล่างเลยหรอเนี้ย
วันก่อนผมโดนข้างบน เส้นบูรพาวิถี ขาเข้ากรุงเทพ

ยังไงใครที่ใช้ก็ระวังหน่อยนะครับ เขาจะซุ่มอยู่ในรถกระบะ ก่อนทางลงวงแหวน บริเวณช่วง กม.12

ออฟไลน์ exodus

ตาย ๆ ผมก็โดนอะดิ ผมก็นิสัยไม่ค่อยดี วิ่งช้าชอบง่วง
เอาไว้อีกหน่อยต้องเลือกว่าจะหลับใน หรือ โดนใบสั่งดี

ออฟไลน์ Still Loving You

• Newbie
  • *
เส้นนั้นผมซัดร้อยสี่ตลอด ไม่เคยโดน

ออฟไลน์ kritphakhin

เห็นแบบนี้คงจะต้องระวังไว้ซะแร้ว

ขับเกิน120ซะส่วนใหญ่เลยอ่า

อยากบอกว่าสิ่งที่อยู่ในใจแล้วหงุดหงิด
จนต้องตั้งกระทู้ ไม่ใช่ถูกจับหรอกครับ
แต่รู้ได้เลยว่าถ้ามันมีคนใหญ่คน โตมีเส้นมีสาย
ถ้ามันส่งใบสั่งแบบนี้มาก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แค่นั้นเองครับ บ้านเมืองนี้